వైస్ ఛాన్సలర్: ఆ కోర్సులను తొలగించడం లేదు

పెరంబూర్ (చెన్నై): విద్యార్థుల సంఖ్య తక్కువగా ఉన్నందున కోర్సులను నిలిపివేయాలని యూనివర్సిటీ ఎడ్యుకేషన్ కమిటీ సిఫారసు చేసినప్పటికీ అన్నా యూనివర్సిటీ అందిస్తున్న తమిళ మీడియం బీఈ సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను ఆపే ప్రసక్తే లేదని వైస్ ఛాన్సలర్ డాక్టర్ వేల్రాజ్ ప్రకటించారు. విద్యార్థుల సౌకర్యార్థం అన్నా యూనివర్సిటీ తమిళ మాధ్యమంలో బీఈ కోర్సులను ప్రవేశపెట్టింది. ఈ కోర్సుల్లో చేరేందుకు విద్యార్థులు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. కానీ, గత విద్యా సంవత్సరంలో ఆ కోర్సుల్లో చేరిన విద్యార్థుల సంఖ్య తగ్గింది. దీంతో యూనివర్సిటీ పాఠ్యపుస్తకాల ప్రణాళిక కమిటీ ఈ కోర్సులను రద్దు చేయాలని సిఫారసు చేసింది. దీని ప్రకారం వచ్చే విద్యా సంవత్సరానికి వర్సిటీ పరిధిలోని 11 అనుబంధ కళాశాలల్లో తమిళ మీడియం సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను నిలిపివేయాలని నిర్ణయించారు. అలాగే మరో నాలుగు కాలేజీల్లో ఇంగ్లీష్ మీడియంలోని బీఈ సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను నిలిపివేయాలని నిర్ణయించారు. ఈ నేపథ్యంలో వచ్చే విద్యాసంవత్సరానికి ఇంజినీరింగ్‌ కోర్సుల్లో ప్రవేశాలకు జూలైలో కౌన్సెలింగ్‌ ప్రారంభం కానుంది. గత విద్యాసంవత్సరంలో 11 కాలేజీల్లో సివిల్, మెకానిక్ కోర్సుల్లో పది మందిలోపు విద్యార్థులు చేరారని, ఈ కోర్సులు కొనసాగితే వర్సిటీపై ఆర్థిక భారం పెరుగుతోందని కరిక్యులమ్ ఎడ్యుకేషన్ కమిటీ దృష్టికి తెచ్చింది. దీని ప్రకారం దిండుగల్, రామనాధపురం, అరియలూరు, బన్రుట్టి, పట్టుకోట, తిరుక్కువనై, నాగర్‌కోయిల్, తూత్తుకుడి కళాశాలల్లో ఈ పరిస్థితి నెలకొంది. అలాగే ఆరణి, విల్లుపురంలో మెకానికల్ కోర్సులు, డిండివనలోని బీఈ సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను రద్దు చేశారు. అలాగే అరియలూరు, పట్టుకోట కాలేజీల్లో ఇంగ్లిష్ మీడియంలో అందించే బీఈ సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను రద్దు చేశారు. గత కొన్నేళ్లుగా విద్యార్థుల కొరతతో కోర్సులను రద్దు చేయాలని విద్యాకమిటీ కోరుతున్నా వర్సిటీ యాజమాన్యం పట్టించుకోవడం లేదని సమాచారం. ఈ నేపథ్యంలో ఈ కోర్సులను నిలిపివేయాలని వర్సిటీ నిర్ణయించింది. అదే సమయంలో తిరుకువనై, రామనాధపురం కళాశాలల్లో నాలుగేళ్లుగా 26 శాతం, 22 శాతం మంది విద్యార్థులు మాత్రమే చేరారు. ఈ నేపథ్యంలో సంబంధిత కళాశాలల్లో ఈ ఏడాది తమిళ మీడియం బీఈ సివిల్, మెకానికల్ కోర్సులను నిలిపివేయాలని, విద్యార్థుల సౌకర్యార్థం వృత్తి విద్యతో కూడిన కొత్త కోర్సులను ప్రవేశపెట్టాలని విద్యాకమిటీ సూచించింది. విద్యా కమిటీ ఆలోచనలపై విద్యావేత్తలు తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఈ నేపథ్యంలో అన్నా యూనివర్సిటీ వైస్ ఛాన్సలర్ గురువారం విలేకరులతో మాట్లాడుతూ… తమ యూనివర్సిటీలో 16 అనుబంధ కళాశాలలు ఉన్నాయని తెలిపారు. పది మందిలోపు విద్యార్థులున్న కోర్సులను నిలిపివేయాలని సిండికేట్ సమావేశం నిర్ణయించింది. కేవలం తమిళ మీడియం కోర్సులను ఆపే ఉద్దేశం లేదని, అయితే ఇంగ్లిష్ మీడియం సివిల్, మెకానికల్ కోర్సుల్లో కూడా విద్యార్థుల సంఖ్య తక్కువగా ఉందన్నారు. అయితే, ఉన్నత విద్యాశాఖ మంత్రి ఆదేశాల మేరకు వచ్చే విద్యా సంవత్సరం నుంచి కోర్సులను నిలిపివేసే ఆలోచనను విరమించుకున్నట్లు ఉపకులపతి వేల్‌రాజ్‌ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-26T09:29:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *