IPL CSK: అదే కింగ్స్ మంత్రం!

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

ఐపీఎల్‌లో చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ చెత్త ప్రదర్శన. 14 మ్యాచ్‌లు ఆడగా నాలుగింటిలో విజయం సాధించింది. పాయింట్ల పట్టికలో దిగువ నుంచి రెండో స్థానంలో నిలిచింది. అలాంటి జట్టు ఈ ఏడాది పుంజుకున్న తీరు అద్భుతం. ధోనీ కెప్టెన్సీయే అందుకు కారణం. ఇక..మెగా వేలంలో జట్టుకు పెద్దగా ఇబ్బందులు ఎదురుకాలేదు. ఇది మునుపటి సంవత్సరం ఆటగాళ్లను విశ్వసించింది. జడేజా, మొయిన్ అలీ, అంబటి రాయుడు మరియు ఇతర సీనియర్లు వారి అనుభవాన్ని మరియు స్థిరమైన ఆటను గౌరవించారు. వాటిపై భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టారు. అలాగే స్టోక్స్, రహానే, జామీసన్ వంటి ప్రతిభను తీసుకుని జట్టుకు కొత్త రూపు వేశాడు. కాకపోతే.. ధోనీ డేరింగ్ కెప్టెన్సీలో సీఎస్‌కే మైదానంలో బలంగా నిలిచింది. అతని ప్రశాంతమైన ప్రవర్తన మరియు వ్యూహాత్మక నైపుణ్యాలు జట్టుకు నిరంతర ప్రేరణగా నిలిచాయి. సీజన్ ఆరంభ పోరులో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ గుజరాత్ చేతిలో ఓడినా.. ఆ జట్టు గుండెలు బాదుకోలేదు. ఆరంభ పరాజయాలతో హీరానా పడిపోయి మిగతా జట్ల మాదిరిగానే జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు చేయలేదు. జట్టు సభ్యులపై కెప్టెన్ ధోనీ, కోచ్ ఫ్లెమింగ్‌లకు ఉన్న అపారమైన విశ్వాసానికి కారణం అదే. ఫలితంగా సీఎస్‌కే తరఫున అత్యధిక వికెట్లు తీసిన తొలి రెండు బౌలర్లలో పేసర్లు తుషార్ దేశ్‌పాండే, పతిరానా నిలిచారు. గాయం నుంచి కోలుకుని పునరాగమనం చేసిన దీపక్ చాహర్ అమోఘ బౌలింగ్ తో ఆకట్టుకున్నాడు. ఆరంభంలో వికెట్లు తీసి జట్టుకు అండగా నిలిచాడు. ఎప్పటిలాగే సీనియర్ జడేజా మిడిల్ ఓవర్లలో అద్భుతంగా బౌలింగ్ చేశాడు. బ్యాటింగ్ విషయానికొస్తే, టాప్ 4 బ్యాట్స్‌మెన్ అంచనాలను అందుకుంది. ఓపెనర్లు రుతురాజ్, కాన్వే అద్భుత ఆరంభాలతో ఇన్నింగ్స్‌కు పునాది వేశారు. దానిని కొనసాగించిన రహానే, శివమ్ దూబే చురుకైన బ్యాటింగ్‌తో భారీ స్కోరును అందించారు. ఓవరాల్ గా చూస్తే..చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ టైటిల్ విజయం జట్టు కృషికి నిజమైన ఉదాహరణ.

మాయతో జడేజా..

అహ్మదాబాద్: గతేడాది సీజన్‌లో జడేజాను కెప్టెన్‌గా నియమించి చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ తిరగబడింది. అతని పేలవమైన కెప్టెన్సీతో జట్టు తొమ్మిదో స్థానంలో నిలిచి అందరినీ నిరాశపరిచింది. అయితే ఈసారి మళ్లీ ధోనీ పగ్గాలు చేపట్టి జట్టును నడిపించడంతో టైటిల్ పోరులో పడింది. అయితే గతసారి ఆకట్టుకోలేకపోయిన జడేజా ఈ కీలక మ్యాచ్‌లో జట్టు విజయానికి కారణం. ఫైనల్లో బౌలర్లు విఫలమైనా.. బ్యాట్స్ మెన్ రాణించడంతో చెన్నై అద్భుతంగా సాగింది. అయితే చివరి ఓవర్లో 14 పరుగులు చేయాల్సి ఉన్న దశలో పేసర్ మోహిత్ 4 యార్కర్లు వేసి 3 పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చాడు. దీంతో చెన్నై ఆశలు పెరిగాయి. చివరి 2 బంతుల్లో 10 పరుగులు కావాలంటే 6.4 స్కోర్ చేయాలి. ఈ దశలో క్రీజులో ఉన్న జడ్డూ (15 నాటౌట్) తన మ్యాజిక్‌తో లంగాన్‌పై సిక్సర్ కొట్టి లెగ్‌సైడ్ ఫోర్ కొట్టి సీఎస్‌కేకు తొలి విజయాన్ని అందించాడు. తద్వారా గతేడాది తన వైఫల్యాన్ని అద్భుతమైన ఆటతో జడేజా తీర్చుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. సోమవారం అర్ధరాత్రి ముగిసిన ఈ మ్యాచ్‌లో ముందుగా గుజరాత్ 20 ఓవర్లలో 4 వికెట్లకు 214 పరుగులు చేసింది. సాయిసుదర్శన్ (96) సెంచరీ కోల్పోయాడు. వర్షం కారణంగా చెన్నై ఇన్నింగ్స్ రెండున్నర గంటలు ఆలస్యంగా ప్రారంభమైంది. కాన్వాయ్ (47), దూబే (32 నాటౌట్), రహానే (27), రుతురాజ్ (26), రాయుడు (19) రాణించడంతో చెన్నై 15 ఓవర్లలో 171 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా 5 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. కాన్వేకు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ మరియు గిల్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ది సిరీస్‌గా నిలిచారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-31T06:18:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *