అండర్-19 ప్రపంచకప్: అబ్బాయిలు ఏడుస్తారు

అండర్-19 ప్రపంచకప్

భారత్‌ వరుసగా ఐదోసారి ఫైనల్‌కు చేరింది

సెమీస్‌లో దక్షిణాఫ్రికాపై 2 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది

సచిన్, కెప్టెన్ ఉదయ్ అద్భుత ఇన్నింగ్స్

ఆరో టైటిల్ పై కన్నేసిన భారత యువ క్రికెటర్లు అనుకున్నట్టుగానే రాణిస్తున్నారు. దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన సెమీస్‌లో 32 పరుగులకే నాలుగు వికెట్లు కోల్పోయినా.. ఒత్తిడిని తట్టుకుని నిలబడి విజయం సాధించింది. కెప్టెన్ ఉదయ్ సహారన్ తన ఫామ్ నిరూపించుకోగా.. సచిన్ దాస్ తృటిలో వరుసగా రెండో సెంచరీని కోల్పోయాడు. అయితే.. మెరుపు ఆటతో జట్టుకు అద్భుత విజయాన్ని అందించాడు. తద్వారా అండర్-19 ప్రపంచకప్‌లో భారత్ వరుసగా ఆరో విజయంతో చివరి దశకు చేరుకుంది.

బెనోని: ఉత్కంఠగా సాగిన అండర్-19 ప్రపంచకప్ తొలి సెమీఫైనల్‌లో యువ భారత్ చెలరేగిపోయింది. ఒక దశలో ఓటమి? అయితే.. సచిన్ దాస్ (95 బంతుల్లో 11 ఫోర్లు, 1 సిక్స్ తో 96), కెప్టెన్ ఉదయ్ సహారన్ (124 బంతుల్లో 6 ఫోర్లతో 81) అసమాన ప్రదర్శనతో నిలబడ్డారు. ఫలితంగా మంగళవారం దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ భారత్ 2 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన దక్షిణాఫ్రికా 50 ఓవర్లలో 7 వికెట్లకు 244 పరుగులు చేసింది. ఓపెనర్ ప్రిటోరియస్ (76), రిచర్డ్ (64) అర్ధ సెంచరీలతో రాణించారు. రాజ్ లింబా మూడు వికెట్లు, ముషీర్ రెండు వికెట్లు తీశారు. దీంతో భారత్ 48.5 ఓవర్లలో 8 వికెట్లకు 248 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. మఫాకా, లూస్‌లకు మూడు వికెట్లు దక్కాయి. ఉదయ్ మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు. ఈ నెల 11న ఆస్ట్రేలియా-పాకిస్థాన్ జట్ల మధ్య జరిగిన రెండో సెమీఫైనల్ విజేతతో భారత్ ఫైనల్ మ్యాచ్ ఆడనుంది.

32 పరుగులకే 4 వికెట్లు కోల్పోయినా..: 245 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన భారత్‌కు టోర్నీలో తొలిసారి గట్టి పోటీ ఎదురైంది. ఇన్నింగ్స్ తొలి బంతికే ఓపెనర్ ఆదర్శ్ వికెట్ కోల్పోయాడు. ఆ తర్వాత పేసర్ మరింత నష్టపోయాడు. భీకర ఫామ్‌లో ఉన్న ముషీర్ ఖాన్ (4) నాలుగో ఓవర్‌లో ఔట్ కాగా, వెనువెంటనే వరుస ఓవర్లలో అర్షిన్ (12), మోలియా (5) వికెట్లను తీశాడు. అప్పటికి జట్టు స్కోరు 32/4 మాత్రమే. ఈ దశలో జట్టు ఓటమి ఖాయమనిపించింది. అయితే పరుగులు కష్టతరంగా మారిన ఈ పిచ్‌పై సచిన్ దాస్, ఉదయ్ సమయోచితంగా ఆడారు. ఉదయ్ నిదానంగా ఆడినా మరో ఎండ్ లో సచిన్ చెలరేగిపోయాడు. మంచి టైమింగ్‌తో ఈ జోడీ ప్రమాదకర షాట్‌లకు పోకుండా జట్టును విజయతీరాలకు చేర్చింది. సచిన్ 47 బంతుల్లో అర్ధ సెంచరీ సాధించాడు. కానీ 40వ ఓవర్లో సిక్సర్ కొట్టి సెంచరీకి అతి చేరువగా వచ్చాడు. అయితే మరో నాలుగు పరుగుల దూరంలో అతను క్యాచ్ ఔట్ అయ్యాడు. ఐదో వికెట్‌కు ఇప్పటికే 171 పరుగులు జోడించడం విశేషం. విజయానికి 19 పరుగుల దూరంలో అవనీష్ (10), అభిషేక్ (0) ఔటవడంతో ఉత్కంఠ పెరిగింది. ఆ సమయానికి 16 బంతుల్లో 18 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా చేతిలో మూడు వికెట్లు ఉన్నాయి. కానీ 48వ ఓవర్‌లో రాజ్ లింబానీ (13 నాటౌట్) అద్భుత సిక్సర్‌తో ఒత్తిడిని తగ్గించాడు. 12 బంతుల్లో 9 పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా, 49వ ఓవర్‌లో ఉదయ్ ఒక ఫోర్‌తో రనౌట్ కాగా, లింబాని మరో ఫోర్‌తో మ్యాచ్‌ను ముగించాడు.

సారాంశం స్కోర్‌లు

దక్షిణ ఆఫ్రికా: 50 ఓవర్లలో 244/7 (ప్రిటోరియస్ 76, రిచర్డ్ సెలెట్స్‌వైన్ 64; లింబాని 3/60, ముషీర్ ఖాన్ 2/43).

భారతదేశం: 48.5 ఓవర్లలో 248/8. (సచిన్ దాస్ 96, ఉదయ్ 81; మఫాకా 3/32, లూస్ 3/37).

అండర్-19 ప్రపంచకప్‌లో భారత్ ఫైనల్‌కు చేరడం ఓవరాల్‌గా ఇది తొమ్మిదోసారి. ఐదుసార్లు గెలిచి రికార్డు సృష్టించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *