WTC ఫైనల్: ఈసారి మీకు అందుతుందా?

  • మధ్యాహ్నం 3 గంటల నుండి స్టార్‌స్పోర్ట్స్‌లో

  • ఆసియాతో ఆఖరి పోరుకు భారత్ సై

  • నేటి నుంచి WTC ఫైనల్

ఐపీఎల్‌లో రిచ్ క్రికెట్‌తో మైమరిపించిన అభిమానుల ముందు మరో ప్రతిష్టాత్మక ఘట్టం.. లాంగ్ ఫార్మాట్‌లో నిలుస్తున్న వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌కు సర్వం సిద్ధమైంది. టెస్టు ర్యాంకింగ్స్‌లో తొలి రెండు స్థానాల్లోనే కాదు.. దశాబ్ద కాలంగా టెస్టుల్లో ఆధిపత్యం కోసం పోటీపడుతున్న భారత్-ఆస్ట్రేలియా మధ్య ఫైనల్ మ్యాచ్ నేడు ప్రారంభం కానుంది. టీమ్ ఇండియా వరుసగా రెండోసారి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోగా.. మరోవైపు కంగారూలు తొలిసారి డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్లోకి అడుగుపెట్టారు. ఎవరు గెలిస్తే వారికి తొలిసారిగా ఈ టెస్ట్ రూమ్ లభిస్తుంది. ఇక ఈ సమవుజ్జీల పోరు కోసం క్రికెట్ ప్రేమికులు కూడా ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు.

లండన్: ఎంఎస్ ధోని నాయకత్వంలో భారత జట్టు 2013లో చాంపియన్స్ ట్రోఫీ ద్వారా చివరిసారిగా ఐసీసీ టోర్నీని గెలుచుకుంది. అప్పటి నుంచి దశాబ్ద కాలంగా ఏ ఫార్మాట్‌లోనైనా టీమిండియా మరో మెగా టోర్నీ ఆడుతోంది. ఇప్పుడు రోహిత్ సేన ముందు మరో సువర్ణావకాశం. ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ ఈరోజు మధ్యాహ్నం ఇక్కడి ఓవల్‌లో ప్రారంభం కానుంది. స్టార్‌తో కూడిన ఆస్ట్రేలియా ఈసారి ప్రత్యర్థి. కఠినమైన సవాల్‌ను ఎదుర్కొన్నప్పటికీ, ఈసారి టెస్ట్ గదిని కోల్పోకూడదని భారత జట్టు కృతనిశ్చయంతో ఉంది. తొలి డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్‌కు చేరుకోవడంలో విఫలమైన ఆస్ట్రేలియా.. పట్టువదలని ఈసారి ప్రామాణికత లేని ప్రదర్శన కనబరిచి అనుకున్నది సాధించింది. మరోవైపు ఐపీఎల్‌కు ముందు ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన నాలుగు టెస్టుల సిరీస్‌ను భారత్ 2-1తో కైవసం చేసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. ఇదే జోష్ ఈ కీలక పోరులో ప్రత్యర్థిని దెబ్బతీయాలని భావిస్తోంది. అయితే ఇంగ్లండ్ పరిస్థితులు తమకు లాభిస్తాయన్న అంచనాతో కమిన్స్ సేన రెచ్చిపోయింది. అందుకే తమను దెబ్బతీయడానికి ఇదే సరైన సమయమని టీమ్ ఇండియా భావిస్తోంది.

ప్రతీకారం కోసం

Bhరాత్‌లో జరిగిన బోర్డర్-గవాస్కర్ ట్రోఫీలో సిరీస్ ఓటమికి ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని ఆసీస్ భావిస్తోంది. అదే జరిగితే డబ్ల్యూటీసీ ట్రోఫీ కూడా వారి ఖాతాలోకి చేరుతుంది. అందుకే అత్యుత్తమ జట్టుతో ఎటాక్ చేయాలని టీమ్ ఇండియా భావిస్తోంది. ఓవల్‌లో స్టీవ్ స్మిత్ యొక్క అద్భుతమైన రికార్డు వారికి ఉమ్మడిగా ఉంది. ఇక్కడ ఆడిన మూడు టెస్టుల్లో 97.75 సగటుతో 391 పరుగులు చేయడం భారత బౌలర్లను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. వార్నర్ ఫామ్ లో లేకపోయినా.. ఖవాజా, లబుషానేలను టెస్టుల్లో కట్టడి చేయడం అంత సులువు కాదు. మిడిల్ ఆర్డర్‌లో హెడ్ మరియు గ్రీన్ దూకుడుగా ఆడుతున్నారు. బౌలింగ్‌లో పేసర్ హేజిల్‌వుడ్ లేకపోవడంతో బోలాండ్ ఆడనున్నారు. ఒంటరి స్పిన్నర్‌గా లియాన్‌కు అవకాశం.

అశ్విన్ vs జడేజా

తోLiWTC ఫైనల్లో ఇద్దరు స్పిన్నర్లతో బరిలోకి దిగిన భారత జట్టు పరిస్థితులను అర్థం చేసుకోకుండా దెబ్బకొట్టింది. అయితే ఈసారి స్పష్టమైన వ్యూహంతో పిచ్ స్పందనను బట్టి స్పిన్నర్లను నిర్ణయించాలని అనుకుంటున్నారు. జడేజా, అశ్విన్‌లలో ఒకరిని మాత్రమే ఆడి నలుగురు పేసర్లతో వెళ్లాలా? లేక ఇద్దరు స్పిన్నర్లతో వెళతారా? దీంతో టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ డైలమాలో పడింది. 2021-23 డబ్ల్యూటీసీ సైకిల్‌లో భారత్ తరఫున అశ్విన్ 61 వికెట్లతో అగ్రస్థానంలో ఉండగా, బుమ్రా (45), జడేజా (43) తర్వాతి స్థానాల్లో ఉన్నారు. ఇక్కడ ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన గత సిరీస్‌లో అశ్విన్ పూర్తిగా బెంచ్‌కే పరిమితమయ్యాడు. ఇప్పుడు కూడా మెరుగైన ఆల్‌రౌండర్‌ వల్ల జద్దావాన్‌ ఆడే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. బుధవారం ఉదయం పిచ్ చూసిన తర్వాత స్పిన్నర్ల ఎంపిక జరుగుతుందని కెప్టెన్ రోహిత్ స్పష్టం చేశాడు. ఇక కేఎస్ భరత్, ఇషాన్ కిషన్ లలో ఎవరికి కీపింగ్ బాధ్యతలు ఇస్తారనేది కూడా ఆసక్తికరంగా మారింది. పంత్ లేకపోవడంతో మిడిలార్డర్‌లో దూకుడు బ్యాట్స్‌మెన్ కావాలంటే ఇషాన్ వైపు మొగ్గు చూపవచ్చు. ఇద్దరు స్పిన్నర్లతో దిగితే స్పెషలిస్ట్ కీపర్ భరత్ ను ఆడించాలని రవిశాస్త్రి తదితరులు అంటున్నారు. బౌలింగ్ లో నలుగురు పేసర్లు బరిలోకి దిగితే షమీ, సిరాజ్ లతో పాటు శార్దూల్, ఉమేష్ లు ఆడగలరు. మరోవైపు గిల్, రోహిత్, పుజారా, కోహ్లీ, రహానేలతో బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ చాలా పటిష్టంగా ఉండబోతోంది. అయితే వీరంతా వీలైనంత త్వరగా ఐపీఎల్ స్టైల్ నుంచి బయటకు రావాల్సి ఉంది.

ఏ జట్టు గెలిస్తే అన్ని ఫార్మాట్లలో ఐసీసీ ట్రోఫీని గెలుచుకున్న తొలి జట్టుగా అవతరిస్తుంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: గిల్, రోహిత్ (కెప్టెన్), పుజారా, కోహ్లి, రహానే, జడేజా, భరత్/ఇషాన్, అశ్విన్/శార్దూల్, ఉమేష్, షమీ, సిరాజ్.

ఆస్ట్రేలియా: వార్నర్, ఖవాజా, లబుషానే, స్మిత్, హెడ్, గ్రీన్, కారీ, కమిన్స్ (కెప్టెన్), స్టార్క్, లియాన్, బోలాండ్.

పిచ్, వాతావరణం

వాల్ పిచ్‌పై స్పిన్నర్లు ఆధిపత్యం చెలాయిస్తున్నారు. అయితే ఇక్కడ ఆగస్టు, సెప్టెంబరు నెలల్లో పరీక్షలు నిర్వహించడంతో అప్పటి వాతావరణ పరిస్థితులు తమకు అనుకూలించాయి. కానీ ఈసారి మ్యాచ్ జూన్ తొలివారంలోనే జరగనుంది. ప్రస్తుతం పిచ్ పచ్చికతో కప్పబడి ఉంది. మ్యాచ్ రోజున ఉపరితలం కత్తిరించబడుతుంది. బౌన్సీ పిచ్‌ ఉంటుందని క్యూరేటర్‌ చెబుతున్నాడు. అలాగే మొదటి మూడు రోజులు వరుణుడు అంతరాయం కలగలేదు.

ఆసీస్‌తో జరిగిన చివరి నాలుగు టెస్టుల సిరీస్‌ను భారత్ 2-1 తేడాతో కైవసం చేసుకుంది.

143 ఏళ్ల ఓవల్‌ చరిత్రలో జూన్‌లో టెస్టు జరగడం ఇదే తొలిసారి

ఓవల్ వేదికగా జరిగిన ఐదు టెస్టుల్లో నాలుగింటిలో ముందుగా బ్యాటింగ్ చేసిన జట్లే విజయం సాధించాయి. పేసర్లు 141 వికెట్లు, స్పిన్నర్లు 41 వికెట్లు తీశారు.

రోహిత్‌కు గాయం

డిబ్లూటీసీ ఫైనల్‌కు ముందు కెప్టెన్ రోహిత్ ఎడమ బొటన వేలికి గాయం కావడం ఆందోళన కలిగిస్తోంది. బ్యాటింగ్ ప్రాక్టీస్ సమయంలో బంతి చేతికి బలంగా తాకింది. ఫిజియో కమలేష్ వెంటనే వచ్చి అతడిని నెట్స్‌కు దూరంగా తీసుకెళ్లడంతో ప్రాక్టీస్‌ను కొనసాగించలేకపోయాడు. అయితే రోహిత్ గాయం అంత తీవ్రంగా లేదని బీసీసీఐ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *