టీమ్ ఇండియా చీఫ్ సెలక్టర్‌గా సెహ్వాగ్?

టీమ్ ఇండియా చీఫ్ సెలక్టర్ పదవి కోసం బీసీసీఐ తనను సంప్రదించిందన్న వార్తలను టీమిండియా మాజీ ఓపెనర్ వీరేంద్ర సెహ్వాగ్ ఖండించాడు. అయితే జాతీయ మీడియా అడిగిన ప్రశ్నకు సెహ్వాగ్ స్పందించాడు. కొంతకాలం క్రితం ఓ ఛానెల్ నిర్వహించిన సీక్రెట్ స్ట్రింగ్ ఆపరేషన్ లో అప్పటి చీఫ్ సెలక్టర్ చేతన్ శర్మ భారత క్రికెట్ జట్టుకు సంబంధించిన రహస్య సమాచారాన్ని బయటపెట్టాడు. దీంతో చేతన్ శర్మ జాతీయ చీఫ్ సెలక్టర్ పదవికి రాజీనామా చేయాల్సి వచ్చింది. చేతన్ శర్మ నిష్క్రమణ తర్వాత తాత్కాలిక చీఫ్ సెలక్టర్‌గా శివ సుందర్ దాస్‌ను బీసీసీఐ నియమించింది. శివసుందర్ దాస్ సెలక్షన్ టీమ్‌లో సౌత్ జోన్ నుండి ఎస్ శరత్, సెంట్రల్ జోన్ నుండి సుబ్రోతో బెనర్జీ, వెస్ట్ జోన్ నుండి సలీల్ అంకోలా సెలెక్టర్లుగా ఉన్నారు.

7B7B96C5-4140-4619-87F3-C855B7B782CA.webp

అయితే బీసీసీఐ త్వరలో కొత్త చీఫ్ సెలక్టర్‌తో పూర్తి స్థాయి సెలక్షన్ కమిటీని ఎంపిక చేయనుంది. ఇందులో భాగంగా నార్త్ జోన్ సెలక్టర్ పోస్టుల భర్తీకి బీసీసీఐ గురువారం నుంచి దరఖాస్తులను ఆహ్వానించింది. నార్త్ జోన్‌కు ఎంపికైన వ్యక్తి చీఫ్ సెలక్టర్‌గా మారే అవకాశం ఉంది. జాతీయ చీఫ్ సెలెక్టర్ అర్హతల్లో ఎలాంటి మార్పు లేదు. నిబంధనలు మునుపటిలాగే ఉన్నాయి. అభ్యర్థి కనీసం 7 టెస్టులు లేదా 10 ODIలు లేదా 30 ఫస్ట్ క్లాస్ మ్యాచ్‌లు ఆడి ఉండాలి. ఇవి కాకుండా, అన్ని రకాల క్రికెట్ నుండి రిటైర్మెంట్ అయ్యి కనీసం 5 సంవత్సరాలు ఉండాలి.

904520-58832-hcmpbczpeg-1495530616.jpg

వీరేంద్ర సెహ్వాగ్‌తో పాటు మాజీ క్రికెటర్లు గౌతమ్ గంభీర్, యువరాజ్ సింగ్ పేర్లు కూడా టీమిండియా చీఫ్ సెలక్టర్ రేసులో వినిపించాయి. అయితే రిటైర్మెంట్ ప్రకటించి ఐదేళ్లు కూడా కాలేదు. ఈ క్రమంలో గంభీర్‌, యువరాజ్‌లకు అర్హత లేదు. దీంతో సెహ్వాగ్ పేరు బలంగా వినిపిస్తోంది. ఈ విషయమై బీసీసీఐ అతడిని సంప్రదించినట్లు కూడా వార్తలు వచ్చాయి. అంతేకాదు సెహ్వాగ్ నార్త్ జోన్‌కు చెందిన వ్యక్తి కావడం దీనికి బలం చేకూర్చింది.

834561-యువరాజ్-సింగ్.jpg

అయితే తాజాగా వీరూ ఈ వార్తలపై మౌనం వహించాడు. దీనిపై ఓ జాతీయ ఛానెల్ అడిగిన ప్రశ్నకు సెహ్వాగ్ స్పందిస్తూ ‘నో’ అని సమాధానమిచ్చాడు. బీసీసీఐ తనతో ఎలాంటి సంప్రదింపులు జరపలేదని స్పష్టం చేశాడు. కాగా టీమ్ ఇండియా చీఫ్ సెలక్టర్ గా ఉన్న వ్యక్తి వేతనం రూ. అయితే ప్రస్తుతం సెహ్వాగ్ ఏడాదికి ఇంతకు మించి సంపాదిస్తున్నాడు. వ్యాఖ్యానాలు, ప్రకటనలు వంటి వివిధ మార్గాల ద్వారా సెహ్వాగ్ సంవత్సరానికి రూ.3-4 కోట్లు సంపాదిస్తున్నట్లు సమాచారం. దీని ప్రకారం చీఫ్ సెలక్టర్ పదవిని సెహ్వాగ్ స్వీకరించే అవకాశం లేకపోవచ్చనే వ్యాఖ్యలు వినిపిస్తున్నాయి. ఏది ఏమైనా టీమిండియా కొత్త చీఫ్ సెలక్టర్ ఎవరన్న సస్పెన్షన్ కు త్వరలోనే తెరతీసే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *