చిప్ కంపెనీల పెట్టుబడితో భారతదేశంలో 80,000 ఉద్యోగాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-24T00:31:09+05:30 IST

ప్రధాని మోదీ అమెరికా పర్యటన సందర్భంగా దేశంలోని సెమీకండక్టర్ రంగ కంపెనీలైన మైక్రోన్, అప్లైడ్ మెటీరియల్స్, లామ్ రీసెర్చ్ వంటి సంస్థలు ప్రకటించిన పెట్టుబడులు ముఖ్యమైన, అర్థవంతమైన మైలురాయిగా కేంద్ర ఐటీ శాఖ సహాయ మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్ అభివర్ణించారు.

చిప్ కంపెనీల పెట్టుబడితో భారతదేశంలో 80,000 ఉద్యోగాలు

అంతకంటే ఎక్కువ మందికి పరోక్ష ఉపాధి

కేంద్ర మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్

న్యూఢిల్లీ: ప్రధాని మోదీ అమెరికా పర్యటన సందర్భంగా దేశంలోని సెమీకండక్టర్ రంగ కంపెనీలైన మైక్రోన్, అప్లైడ్ మెటీరియల్స్, లామ్ రీసెర్చ్ వంటి సంస్థలు ప్రకటించిన పెట్టుబడులు ముఖ్యమైన, అర్థవంతమైన మైలురాయిగా కేంద్ర ఐటీ శాఖ సహాయ మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్ అభివర్ణించారు. ఈ మూడు కంపెనీల పెట్టుబడులు భారతదేశంలోని సెమీకండక్టర్ పర్యావరణ వ్యవస్థలో కేంద్ర భాగం అవుతాయని, మన దేశంలో 80,000 ఉద్యోగాల కల్పనకు ప్రత్యక్షంగా దోహదపడతాయని ఆయన అంచనా వేశారు. పరోక్షంగా మరింత మందికి ఉపాధి లభిస్తుందన్నారు. భారతదేశం మరియు అమెరికాల మధ్య మెరుగైన సంబంధాలు ఆధునిక సాంకేతిక పరిజ్ఞానం యొక్క భవిష్యత్తును రూపొందించడంలో సహాయపడతాయని మంత్రి పేర్కొన్నారు. 275 కోట్ల డాలర్ల (సుమారు రూ. 22,540 కోట్లు) పెట్టుబడితో గుజరాత్‌లో అసెంబ్లీ మరియు టెస్టింగ్ ప్లాంట్‌ను ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు మైక్రోన్ టెక్నాలజీ ప్రకటించింది. రాబోయే కొన్నేళ్లలో ఈ ప్లాంట్ 5,000 ప్రత్యక్ష ఉద్యోగాలు మరియు 15,000 పరోక్ష ఉద్యోగాలను సృష్టిస్తుందని కంపెనీ పేర్కొంది.

కాగా, బెంగళూరులో ఇంజినీరింగ్ కేంద్రాన్ని నెలకొల్పేందుకు వచ్చే నాలుగేళ్లలో 40 కోట్ల డాలర్ల పెట్టుబడి పెట్టనున్నట్టు సెమీకండక్టర్ పరికరాల తయారీ సంస్థ అప్లైడ్ మెటీరియల్స్ వెల్లడించింది. భారతదేశంలో సెమీకండక్టర్ నిపుణులను తయారు చేసేందుకు సెమీవర్స్ సొల్యూషన్స్ వర్చువల్ ఫ్యాబ్రికేషన్ ప్లాట్‌ఫాం ద్వారా 60,000 మంది ఇంజనీర్లకు శిక్షణ ఇవ్వనున్నట్లు లామ్ రీసెర్చ్ తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-24T00:31:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *