బంగారం తవ్వకాలలో ఎన్‌ఎండీసీ రూ.500 కోట్లు పెట్టుబడి పెట్టింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-27T03:15:08+05:30 IST

ప్రభుత్వ రంగ ఇనుప ఖనిజం ఉత్పత్తిదారు నేషనల్ మినరల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ (ఎన్‌ఎండిసి) తొలిసారిగా గోల్డ్ మైనింగ్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు సిద్ధమవుతోంది.

బంగారం తవ్వకాలలో ఎన్‌ఎండీసీ రూ.500 కోట్లు పెట్టుబడి పెట్టింది

చిత్తూరు జిల్లాలో చిగరగుంట-బీసంతం క్షేత్రం క్రియాశీల లీజు ప్రక్రియ

న్యూఢిల్లీ: ప్రభుత్వ రంగ ఇనుప ఖనిజం ఉత్పత్తి సంస్థ నేషనల్ మినరల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్ (ఎన్‌ఎండిసి) తొలిసారిగా బంగారం తవ్వకంలోకి అడుగుపెట్టేందుకు సిద్ధమవుతోంది. ఇందులో భాగంగా రూ.లక్ష పెట్టుబడితో బంగారం వెలికితీసేందుకు ఎన్‌ఎండీసీ సన్నాహాలు చేస్తోంది. 500 కోట్లు (US$ 6.1 కోట్లు), ఈ విషయానికి సంబంధించిన మూలాల ప్రకారం, రాయిటర్స్ వార్తా సంస్థ తెలిపింది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని చిత్తూరు జిల్లా చిగరగుంట-బీసంతం బంగారు క్షేత్రం లీజు ప్రక్రియ చురుగ్గా సాగుతున్నట్లు సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. గతేడాది ఈ గోల్డ్ మైనింగ్ ప్రాజెక్టుకు సంబంధించి ఎన్‌ఎండిసి ప్రభుత్వంతో లెటర్ ఆఫ్ ఇంటెంట్ (ఎల్‌ఓఐ)పై సంతకం చేసింది. స్థానిక నిబంధనలకు లోబడి, కంపెనీ LoIపై సంతకం చేసిన మూడు సంవత్సరాలలోపు ఫీల్డ్ కోసం మైనింగ్ లీజును పొందవలసి ఉంటుంది. మరోవైపు, ఈ గోల్డ్ బ్లాక్ కోసం పర్యావరణ అనుమతులు సహా ప్రభుత్వం నుండి ఇతర అనుమతులు పొందేందుకు ఎన్‌ఎండిసి కన్సల్టెంట్‌ను నియమించుకోవాలని చూస్తోందని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.

18.3 లక్షల టన్నుల బంగారం నిల్వలు ఉన్నాయి

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని బ్లాక్‌లో 18.3 లక్షల టన్నుల బంగారం ఉన్నట్లు అంచనా వేసినట్లు సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. ప్రపంచంలోనే అత్యధికంగా బంగారాన్ని వినియోగిస్తున్న దేశం చైనా కాగా, భారత్ తర్వాతి స్థానంలో ఉంది. ప్రస్తుతం భారత్ 90 శాతం బంగారాన్ని దిగుమతి చేసుకుంటోంది. 2022లో విదేశాల నుంచి బంగారం కొనుగోలు చేసేందుకు భారత్ 3,660 కోట్ల డాలర్లు (దాదాపు రూ. 3 లక్షల కోట్లు) వెచ్చించింది.

2021లో ఇది 5,580 కోట్ల డాలర్లుగా రికార్డు సృష్టించనుంది. ప్రస్తుతం కర్ణాటక రాష్ట్రంలో బంగారాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తున్న ఏకైక సంస్థ హట్టి గోల్డ్ మైన్స్ కంపెనీ లిమిటెడ్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-27T03:15:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *