వన్డే ప్రపంచకప్: బీసీసీఐ తీరును పంజాబ్ మంత్రి విమర్శించారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-01T17:34:16+05:30 IST

ఈ ఏడాది అక్టోబర్‌-నవంబర్‌లో భారత్‌లో జరగనున్న వన్డే ప్రపంచకప్‌ షెడ్యూల్‌ను ఐసీసీ ఇటీవల ప్రకటించింది. అయితే కొన్ని రాష్ట్రాల్లోని స్టేడియాల్లో మ్యాచ్‌లు నిర్వహించేందుకు బీసీసీఐ అవకాశం ఇవ్వలేదు. పంజాబ్ క్రీడల మంత్రి గుర్మీత్ సింగ్ హేయర్ ఇటీవల తమ రాష్ట్రంలో ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వకపోవడంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. మైదానాల కేటాయింపు విషయంలో సరిగా వ్యవహరించలేదని బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు రోజర్ బిన్నీకి లేఖ రాశారు.

వన్డే ప్రపంచకప్: బీసీసీఐ తీరును పంజాబ్ మంత్రి విమర్శించారు

క్రికెట్‌లో ఐసీసీ టోర్నీలకు విపరీతమైన డిమాండ్ ఉంది. భారత్ లో ఐసీసీ టోర్నీ నిర్వహిస్తే క్రేజ్ ఎలా ఉంటుందో ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఈ ఏడాది అక్టోబర్-నవంబర్ నెలల్లో భారత్‌లో వన్డే ప్రపంచకప్ భారీ స్థాయిలో జరగనుంది. తాజాగా ఈ టోర్నీ షెడ్యూల్‌ను ఐసీసీ ప్రకటించింది. అయితే కొన్ని రాష్ట్రాల్లోని స్టేడియాల్లో మ్యాచ్‌లు నిర్వహించేందుకు బీసీసీఐ అవకాశం ఇవ్వలేదు. దీంతో ఆయా రాష్ట్రాల ప్రభుత్వాలు బీసీసీఐపై విమర్శలు గుప్పిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: యశస్వి జైస్వాల్: ఐపిఎల్‌పై యశస్వి జైస్వాల్ వ్యాఖ్యలు

పంజాబ్ క్రీడల మంత్రి గుర్మీత్ సింగ్ హేయర్ ఇటీవల తమ రాష్ట్రంలో ప్రపంచకప్ మ్యాచ్‌లకు ఆతిథ్యం ఇవ్వకపోవడంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. మైదానాల కేటాయింపు విషయంలో సరిగా వ్యవహరించలేదని బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు రోజర్ బిన్నీకి లేఖ రాశారు. మొహాలీలో కొన్ని మ్యాచ్‌లను కేటాయించాలని లేఖలో కోరారు. క్రీడల్లో పంజాబ్ ఎంతో మంది గొప్ప ఆటగాళ్లను దేశానికి అందించిందని గుర్మీత్ సింగ్ హయర్ అభిప్రాయపడ్డాడు. బిషన్ సింగ్ బేడీ, మొహిందర్ అమర్‌నాథ్, మదన్ లాల్, నవజ్యోత్ సింగ్ సిద్ధూ, హర్భజన్ సింగ్, యువరాజ్ సింగ్, దినేష్ మోంగియా, శుభ్‌మన్ గిల్, అర్ష్‌దీప్ సింగ్ వంటి గొప్ప క్రికెటర్లను అందించారని తన లేఖలో పేర్కొన్నాడు. మొహాలీ మైదానం గతంలో రెండు ప్రపంచకప్ సెమీస్‌లకు ఆతిథ్యం ఇచ్చిందని పంజాబ్ క్రీడా మంత్రి గుర్మీత్ సింగ్ హయర్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-01T17:45:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *