వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్: టీమిండియా అభిమానులను నాలుగు భయాలు వెంటాడుతున్నాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-18T16:06:22+05:30 IST

టీమ్ ఇండియా అభిమానుల టెన్షన్: భారత్-ఆస్ట్రేలియా మధ్య ఆదివారం గుజరాత్‌లోని అహ్మదాబాద్‌లో వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. 2003 తర్వాత ఈ రెండు జట్లు వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్ ఆడడం ఇది రెండోసారి. దీంతో ఆస్ట్రేలియాపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని టీమిండియా అభిమానులు భావిస్తున్నారు. అయితే అభిమానులను నాలుగు భయాలు వెంటాడుతున్నాయి

వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్: టీమిండియా అభిమానులను నాలుగు భయాలు వెంటాడుతున్నాయి

వన్డే ప్రపంచకప్ చివరి దశకు చేరుకుంది. ఆదివారం గుజరాత్‌లోని అహ్మదాబాద్‌లో భారత్, ఆస్ట్రేలియా మధ్య ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. 2003 తర్వాత ఈ రెండు జట్లు వన్డే ప్రపంచకప్ ఫైనల్ ఆడడం ఇది రెండోసారి. దీంతో ఆస్ట్రేలియాపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవాలని టీమిండియా అభిమానులు భావిస్తున్నారు. అయితే అభిమానులను నాలుగు భయాలు వెంటాడుతున్నాయి. అవి ఏంటంటే.. 2003లో భారత్‌ను బీజేపీ పాలిస్తోంది, ఇప్పుడు కూడా బీజేపీయే అధికారంలో ఉంది. ఇక రెండో పాయింట్ ఏంటంటే.. 2003లో రాహుల్ ద్రవిడ్ టీమ్ ఇండియా వికెట్ కీపర్ కాగా, 2023లో కేఎల్ రాహుల్. అంతేకాదు వీరిద్దరూ వైస్ కెప్టెన్లు కావడం మరో ఆసక్తికర విషయం. అభిమానులు భయపడే మూడో పాయింట్ అంపైర్ రిచర్డ్ కెటిల్ బరో. ఐసీసీ నాకౌట్‌లో టీమిండియా ఆడుతున్న మ్యాచ్‌లో అతను అంపైరింగ్ చేస్తే మనం ఓడిపోతామనే నమ్మకం అందరిలోనూ టెన్షన్‌ను రేపుతోంది.

నాల్గవ పాయింట్ కాస్త విచిత్రంగా ఉంది. బాలీవుడ్ ప్రముఖ దర్శకుడు రాజ్‌కుమార్ హిరానీ సినిమాలు చేయడానికి మూడు లేదా నాలుగు సంవత్సరాలు గ్యాప్ తీసుకుంటాడు. అతని చిత్రం మున్నాభాయ్ MBBS డిసెంబర్‌లో విడుదలైంది, ఆ సంవత్సరం ఇండియా-ఆస్ట్రేలియా 2003 ఫైనల్‌లో తలపడింది. ఇప్పుడు భారత్-ఆస్ట్రేలియా 2023లో ఫైనల్‌లో తలపడనున్నాయి. రాజ్‌కుమార్ హిరానీ దర్శకత్వం వహించిన డంకీ ఈ ఏడాది డిసెంబర్‌లో కూడా విడుదల కానుంది. ఇది యాదృచ్ఛికంగా జరిగినప్పటికీ, ఈ విషయంపై టీమిండియా అభిమానులు సెంటిమెంట్‌గా ఫీలవుతున్నారు మరియు భయపడుతున్నారు. అయితే కొన్ని సెంటిమెంట్లను టీమ్ ఇండియా అభిమానులు కూడా గుర్తుంచుకుంటారు. 2003లో ఆస్ట్రేలియా 10 మ్యాచ్‌లు గెలిచి ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. టీమ్ ఇండియా 8 మ్యాచ్‌లు గెలిచి ఫైనల్‌కు చేరుకుంది. ఆ తర్వాత ఆస్ట్రేలియా మూడోసారి ప్రపంచకప్‌ను కైవసం చేసుకుంది. ఇప్పుడు రివర్స్ లో టీమ్ ఇండియా 10 మ్యాచ్ లు గెలిచి ఫైనల్ కు చేరుకుంది. ఆస్ట్రేలియా 8 మ్యాచ్‌లు గెలిచి ఫైనల్‌లోకి ప్రవేశించింది. ఇప్పుడు టీమ్ ఇండియా గెలిస్తే మూడోసారి విశ్వవిజేతగా అవతరిస్తుంది. దీంతో భారత్ ప్రపంచకప్ అని అభిమానులు నమ్ముతున్నారు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-18T16:14:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *