భారతీయన్లు: మనం చైనాకు లొంగిపోతున్నామా?

భారత్ అమెరికన్ క్రియేషన్స్ బ్యానర్‌పై ప్రవాస భారతీయుడు డాక్టర్ శంకర్ నాయుడు అడుసుమిల్లి రూపొందించిన భారీ బడ్జెట్ చిత్రం ‘భారతీయన్స్’. రచయిత-ప్రేమకథల స్పెషలిస్ట్ దీన్ రాజ్ (‘ప్రేమించ గుణ రా, కలిసుందాం రా’ ఫేమ్) ఈ దేశభక్తి చిత్రంతో దర్శకుడిగా పరిచయం అవుతున్నాడు. ఈ సినిమా సెన్సార్ పరంగా చాలా సమస్యలను ఎదుర్కొంటోంది. ఈ సినిమాపై సెన్సార్ సభ్యులు వ్యవహరిస్తున్న తీరుపై నిర్మాత అసహనం వ్యక్తం చేశారు. ఈ సందర్భంగా నిర్మాత మాట్లాడుతూ..

“సెన్సార్ బోర్డ్ అధికారులు చైనా అంటే భయపడి ఈ సినిమాలో మన గొంతును మూయించే ప్రయత్నం చేస్తున్నారు. మన దేశం (భారత్)పై చైనా దురాగతాలను బయటపెట్టడానికి తీసిన మొదటి సినిమా ఇదే.. చైనా దాడులు, వెన్నుపోటు పొడుపులు మీలో చాలా మందికి తెలుసు. .ఇక్కడ చాలా ముఖ్యమైన విషయాలు ఉన్నాయి.ప్రపంచంలోనే అతి పొడవైన సరిహద్దులలో ఒకటి చైనా మనతో పంచుకుంటుంది.ఇది దాదాపు 3218 కిలోమీటర్లు.1950ల నుండి చైనా అనేక ప్రత్యక్ష మరియు పరోక్ష యుద్ధాలతో భారత్‌పై విరుచుకుపడుతోంది.భారత్‌ను వ్యూహాత్మకంగా లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి టిబెట్‌ను కలుపుకుంది. .. మన రాష్ట్రం అరుణాచల్ ప్రదేశ్ అని క్లెయిమ్ చేస్తూ, మనపై దాడి చేయడానికి రోడ్లు మరియు ఇతర మౌలిక సదుపాయాలను నిర్మించారు, చైనా సరిహద్దులో మన మ్యాప్‌లను మారుస్తోంది, అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లో పేర్లు మారుస్తోంది. 2020 లో, అది గాల్వన్ వ్యాలీకి వచ్చి 20 మంది భారతీయ సైనికులను చంపింది.

అంతేకాదు, ఇటీవల ప్రపంచాన్ని వణికించిన కోవిడ్‌-19 వైరస్‌ను నీచమైన దేశమైన చైనా తయారు చేసిందన్న సంగతి తెలిసిందే. ఇది వుహాన్ ల్యాబ్ నుండి వచ్చింది. ఇది సుమారు 8 మిలియన్ల మందిని చంపింది. కొద్ది వారాల క్రితం కాశ్మీర్‌లో జరిగిన జీ20 సదస్సును చైనా బహిరంగంగా బహిష్కరించింది. కాశ్మీర్ వివాదాస్పద భూభాగం మరియు పాకిస్తాన్‌కు బహిరంగంగా మద్దతు ఇస్తుంది. మన సార్వభౌమత్వాన్ని ప్రశ్నించే ధైర్యం వారికి ఎంత? పాకిస్థాన్‌, కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రవాదులకు చైనా బహిరంగంగా మద్దతు ఇస్తోంది. 2008లో ముంబైలో 165 మందిని చంపిన 26/11 దాడుల్లో పాల్గొన్న లష్కరీ తోయిబాకు మద్దతు ఉంది. మనపై 26/11 దాడికి సూత్రధారి అయిన లష్కరే తోయిబా ఉగ్రవాది సయ్యద్ మీర్‌ను క్రూరమైన ఉగ్రవాదిగా ప్రకటించాలని భారత్-అమెరికా సంయుక్తంగా చేసిన తీర్మానాన్ని చైనా అడ్డుకుంది.

చైనా ఎప్పుడూ వెన్నుపోటు పొడిచే శత్రువు. అత్యంత ప్రమాదకరమైన, మోసపూరిత మరియు దుర్మార్గమైన చైనా.. కొన్ని శతాబ్దాల క్రితం బ్రిటిష్ వారు అధికారంలో ఉండటానికి సాధ్యమైన ప్రతి దేశాన్ని వలసరాజ్యం చేయడానికి ప్రయత్నించినట్లే.. దాని స్వంత ప్రజలను కూడా చంపారు. మా ‘భారతీయులు’ సినిమాలో ఈ దుర్మార్గుల గురించి చూశాం. దురదృష్టవశాత్తు సెన్సార్ బోర్డ్ చైనా పేరును సినిమాలో ఉపయోగించవద్దని నన్ను కోరింది. ఇంకా విచారించాల్సింది ఏంటంటే.. ‘గాల్వాన్ వ్యాలీ’ పేరును కూడా తొలగించాలని కోరారు. ఇది ఎంత అరాచకం? గాల్వన్ వ్యాలీని చైనాకు అప్పగించడం ఎంత అవమానకరం? మనం చైనాకు లొంగిపోతున్నామా? మీ అందరికీ ఇదే నా విజ్ఞప్తి. మనం మౌనంగా ఉండలేము, బలహీనంగా ఉండలేము. మన జాతీయ చిహ్నమైన 4 సింహాల యొక్క ధైర్యం మరియు పోరాట స్ఫూర్తిని కలిగి ఉండాలి. సింహంలా ఉండండి, ‘భారతీయన్స్’ విడుదలకు మద్దతు ఇవ్వండి. జై హింద్” అన్నారు నిర్మాత డా.శంకర్ నాయుడు.

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-03T20:20:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *