2025 నాటికి మార్కెట్లో 3 కొత్త మోడల్స్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-05T01:54:21+05:30 IST

దక్షిణ కొరియా ఆటో దిగ్గజం కియా భారత మార్కెట్లోకి మూడు కొత్త మోడళ్లను విడుదల చేసేందుకు సిద్ధమవుతోంది. 2025 నాటికి, రెండు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు (EVలు) మరియు మరొక SUV మోడల్…

2025 నాటికి మార్కెట్లో 3 కొత్త మోడల్స్

  • వీటిలో రెండు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు

  • కియా ఇండియా MD టే-జిన్ పార్క్

  • కొత్త సెల్టోస్‌ను విడుదల చేసింది

న్యూఢిల్లీ: దక్షిణ కొరియా ఆటో దిగ్గజం కియా భారత మార్కెట్లోకి మూడు కొత్త మోడళ్లను విడుదల చేసేందుకు సిద్ధమవుతోంది. 2025 నాటికి దేశీయ విపణిలో రెండు ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలు (EVలు) మరియు మరో SUV మోడల్‌ను ప్రవేశపెడతామని కియా ఇండియా MD మరియు CEO టే-జిన్ పార్క్ వెల్లడించారు. మంగళవారం నాడిక్కడ జరిగిన సెల్టోస్ ఎస్‌యూవీకి సంబంధించిన అప్‌డేటెడ్ వెర్షన్‌ను విడుదల చేసిన సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడారు. 2030 నాటికి మొత్తం విక్రయాల్లో ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల వాటా 20 శాతానికి చేరుతుందని అంచనా. కియా యొక్క 2.0 వ్యూహంలో భాగంగా, ఫ్లాగ్‌షిప్ SUV సెల్టోస్ యొక్క నవీకరించబడిన వెర్షన్‌ను తీసుకువచ్చామని, సమీప భవిష్యత్తులో భారతీయ ప్యాసింజర్ వాహన మార్కెట్ వాటాను 7 నుండి 10 శాతానికి పెంచడానికి ఇది చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని పార్క్ తెలిపింది. అయితే భవిష్యత్తులో ఈ వాటాను మరింత పెంచుకోవాలనే ఉద్దేశంతో రానున్న రెండేళ్లలో ఇంటర్నల్ కంబషన్ ఇంజిన్ (ఐసీఈ) మోడల్‌తో పాటు రెండు ఈవీలను మార్కెట్‌లోకి తీసుకురావాలని చూస్తున్నామని చెప్పారు.

అనంతపురం ప్లాంట్‌లో ఉత్పత్తి: ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అనంతపురం ప్లాంట్‌లో స్థానికంగా ఈ కొత్త మోడళ్లను ఉత్పత్తి చేయాలని చూస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. దేశీయంగా కియా కార్లకు రోజురోజుకూ డిమాండ్ పెరుగుతోందని, అందుకు అనుగుణంగా ఈ ఏడాది ప్లాంట్ వార్షిక ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని 3.5 లక్షల యూనిట్లకు పెంచాలని చూస్తున్నట్లు వెల్లడించారు.

కొత్త ఫీచర్లతో సెల్టోస్: కొత్త ఇంటీరియర్స్, లెవల్ 2 అడ్వాన్స్‌డ్ డ్రైవర్ అసిస్టెన్స్‌తో పాటు అనేక భద్రతా ఫీచర్లతో అప్‌డేట్ చేయబడిన సెల్టోస్‌ను తీసుకొచ్చినట్లు కియా వెల్లడించింది. ఇది మాన్యువల్ మరియు ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్‌మిషన్‌లతో 1.5 లీటర్ పెట్రోల్ మరియు డీజిల్ పవర్‌ట్రెయిన్‌లతో వస్తుంది. ఈ నెల 14 నుంచి బుకింగ్స్ ప్రారంభమవుతాయని, 25 నుంచి డెలివరీలు చేస్తామని కియా తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-05T01:54:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *