వింబుల్డన్ 2023 విజేత: అల్కారాస్ అద్భుతం.. వింబుల్డన్ 2023

చివరిగా నవీకరించబడింది:

వింబుల్డన్ 2023 ఫైనల్: కార్లోస్ అల్కరాజ్ ఇప్పుడు అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన పేరు. ఈ యువ ఆటగాడు వింబుల్డన్ 2023లో సంచలనం సృష్టించాడు. స్పెయిన్ ఆటగాడు టెన్నిస్ దిగ్గజం నొవాక్ జొకోవిచ్‌ను ఓడించి తన మొదటి వింబుల్డన్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు.

వింబుల్డన్ 2023 విజేత: అల్కారాస్ అద్భుతం.. వింబుల్డన్ 2023 టైటిల్ విజేతగా స్పెయిన్ యువ సంచలనం

వింబుల్డన్ 2023 విజేత: కార్లోస్ అల్కరాజ్ అనేది ఇప్పుడు చాలా పాపులర్ పేరు. ఈ యువ ఆటగాడు వింబుల్డన్ 2023లో సంచలనం సృష్టించాడు. స్పెయిన్ ఆటగాడు టెన్నిస్ దిగ్గజం నొవాక్ జొకోవిచ్‌ను ఓడించి తన మొదటి వింబుల్డన్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నాడు. ఆదివారం జరిగిన ఫైనల్ పోరులో టాప్ సీడ్ అల్కరాజ్ 1-6, 7-6 (8-6), 6-1, 3-6, 6-4తో రెండో సీడ్ జకోవిచ్‌పై గెలిచాడు. 4 గంటల 42 నిమిషాల పాటు సాగిన ఈ ఉత్కంఠ పోరులో తొలి సెట్‌లో ఓడిన అల్కరాజ్.. రెండో సెట్‌లో అద్భుతంగా పుంజుకుని అద్భుత విజయాన్ని సొంతం చేసుకున్నాడు.

మొదటి సెట్‌ను కోల్పోయిన అల్కారాస్ తర్వాతి రెండు సెట్‌లను గెలుచుకుంది. అదే సమయంలో, నొవాక్ జొకోవిచ్ విరామం తీసుకొని కోర్టులోకి ప్రవేశించి, అల్కరాజ్ ఒత్తిడిని దృష్టిలో ఉంచుకుని నాలుగో సెట్‌ను గెలుచుకున్నాడు. దీంతో ఇరు జట్ల స్కోరు 2-2తో సమమైంది. ఇక ఈ సందర్భంలో ఇద్దరూ దూకుడుగా ఆడటంతో మ్యాచ్ కాస్త రసవత్తరంగా మారింది. ఎవరు గెలుస్తారో అని ప్రేక్షకులు ఆసక్తిగా చూస్తున్నారు.

జోకో వెనక్కి నెట్టాడు(వింబుల్డన్ 2023 విజేత)

ఈ సమయంలో తన అనుభవంతో అల్కారాస్‌ను కట్టడి చేస్తున్న జోకో.. ఒకానొక దశలో తన సేవలను నిలబెట్టుకోలేక ఓటమి చవిచూడాల్సి వచ్చింది. దీంతో స్పెయిన్ యువ సంచలనం అల్కరాజ్ తన సర్వీస్‌ను నిలబెట్టుకుని చాంపియన్‌షిప్ పాయింట్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు.

ఈ విజయంతో అల్కరాజ్ రెండో గ్రాండ్‌స్లామ్ టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు. 2022లో యూఎస్‌ ఓపెన్‌ గెలిచిన కార్లోస్‌ అల్కరాజ్‌ ఇప్పుడు ప్రతిష్టాత్మకమైన వింబుల్డన్‌ ట్రోఫీని కైవసం చేసుకున్నాడు. మరోవైపు ఈ ఏడాది ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్, ఫ్రెంచ్ ఓపెన్‌లు గెలిచిన జొకోవిచ్.. వింబుల్డన్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో కుప్పకూలాడు. వింబుల్డన్ విజేత అల్కారాస్‌కు 23 లక్షల 50 వేల పౌండ్లు (రూ. 25 కోట్ల 29 లక్షలు), రన్నరప్ జొకోవిచ్‌కు 11 లక్షల 75 వేల పౌండ్లు (రూ. 12 కోట్ల 64 లక్షలు) ప్రైజ్ మనీ లభించింది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *