భారతదేశం: 26 పార్టీల ప్రతిపక్ష కూటమికి ఇండియా అని పేరు పెట్టారు

ప్రతిపక్ష కూటమి

భారతదేశం: 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలను మోడీ వర్సెస్ ఇండియా యుద్ధం అని కాంగ్రెస్‌కు చెందిన రాహుల్ గాంధీ ఈరోజు బెంగళూరులో జరిగిన కీలక సమావేశంలో 26 పార్టీల సంయుక్త ప్రతిపక్ష ఫ్రంట్ అని పిలిచే ఇండియన్ నేషనల్ డెవలప్‌మెంటల్ ఇన్‌క్లూజివ్ అలయన్స్ నిర్ణయించింది.

మేము రాజ్యాంగాన్ని, భారతీయుల గొంతును మరియు భారతదేశ ఆలోచనను రక్షిస్తాము. భారతదేశం యొక్క ఆలోచనతో పోరాడాలనుకునే ఎవరైనా, ఏమి జరుగుతుందో మీకు తెలుసు… పోరాటం NDA మరియు భారతదేశం, నరేంద్ర మోడీ మరియు భారతదేశం, అతని సిద్ధాంతం మరియు భారతదేశం మధ్య. .భారత్ ఎప్పుడూ అన్ని యుద్ధాల్లో గెలుస్తుందని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. ఈ పోరాటం భారతదేశం యొక్క రెండు విభిన్న ఆలోచనల గురించి… దేశం యొక్క గొంతు అణచివేయబడుతోంది. పోరాటం జాతి గొంతు కోసం. ఈ పేరును ఎంచుకున్నట్లు రాహుల్ గాంధీ తెలిపారు.

మీరు భారతదేశాన్ని సవాలు చేయగలరా? ..(భారతదేశం)

విపక్షాల సమావేశం రెండో రోజు చాలా చర్చల తర్వాత ఉమ్మడి ప్రతిపక్షం పేరు వచ్చింది. ‘పొత్తు’ అనే పదాన్ని ‘ఫ్రంట్‌’గా మార్చాలని వామపక్షాలు భావిస్తున్నాయని, అయితే కొన్ని పార్టీలు ‘ఎన్‌డీఏ’ పేరుపై పెద్దగా ఆసక్తి చూపడం లేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. శివసేన UBT చీఫ్ ఉద్ధవ్ ఠాక్రే పేరును ముందుకు తెచ్చారు, దీనిని ప్రతిపక్షాలు ప్రస్తావించలేదు. ఎక్రోనిం చివరికి మిస్టర్ గాంధీచే సృష్టించబడింది, నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన జితేంద్ర అహ్వాద్ ట్వీట్ చేశారు. తృణమూల్ కాంగ్రెస్‌కు చెందిన డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ చక్ దే ఇండియా పేరును ఖరారు చేసిన వెంటనే ట్వీట్ చేశారు. NDA మీరు భారతదేశాన్ని సవాలు చేయగలరా? అని బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ ప్రశ్నించారు. నేటి సమావేశం చాలా బాగుందని, నిర్మాణాత్మకంగా, ఫలవంతంగా జరిగిందని మమతా బెనర్జీ అన్నారు. ముంబైలో జరిగే తదుపరి సమావేశంలో ఉమ్మడి కనీస కార్యక్రమంపై కూడా దృష్టి సారిస్తానని ఆమె చెప్పారు.

ముంబై సమావేశంలో నిర్ణయం తీసుకుంటాం..

సమావేశం అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడిన కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున్ ఖర్గే.. ప్రజాస్వామ్యాన్ని, రాజ్యాంగాన్ని నాశనం చేయాలని, సీబీఐ, ఈడీ వంటి స్వతంత్ర సంస్థలను ఉపయోగించి ప్రతిపక్ష పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తలపై నిఘా పెట్టాలని బీజేపీ భావిస్తోందని అన్నారు. ఇది చాలా దారుణమైన పరిస్థితి. ఈ పరిస్థితిని కాపాడేందుకు కలిసి రండి. దేశాన్ని, ప్రజలను ఎలా కాపాడుకోవాలి. ఇది మా ముందున్న సమస్య’’ అని ఖర్గే అన్నారు. కూటమికి ఎవరు నాయకత్వం వహిస్తారని ఖర్గే ప్రశ్నించారు.‘‘మేం 11 మందితో సమన్వయ కమిటీని రూపొందిస్తున్నాం. ముంబయిలో జరిగే సమావేశంలో 11 మంది ఎవరనేది నిర్ణయిస్తాం.. కన్వీనర్ ఎవరనేది.. ఇవన్ని చిన్న విషయాలేనన్నారు. ఢిల్లీ సమావేశాన్ని ప్రస్తావిస్తూ.. బీజేపీకి భయం పట్టుకుందని ఖర్గే అన్నారు. ఇంతకు ముందు వారు (బీజేపీ) పట్టించుకోలేదు. వారు ఎప్పుడూ మాట్లాడలేదు. ఎన్డీయే విచ్ఛిన్నమైంది. ఇప్పుడు వారిని ఏకతాటిపైకి తీసుకొచ్చేందుకు ప్రధాని ప్రయత్నిస్తున్నారు. దీన్నిబట్టి ఆయన ప్రతిపక్షాలకు భయపడుతున్నారని ఖర్గే అన్నారు. ఎన్డీయే సమావేశానికి హాజరయ్యే పార్టీల గురించి ప్రస్తావిస్తూ, అవి రిజిస్టర్డ్ పార్టీలైతే, భారతదేశంలో ఇన్ని పార్టీలు ఉన్నాయని నేను వినలేదు.

పోస్ట్ భారతదేశం: 26 పార్టీల ప్రతిపక్ష కూటమికి ఇండియా అని పేరు పెట్టారు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *