ఎంసెట్ కౌన్సెలింగ్: ఎంసెట్ కౌన్సెలింగ్‌లో పొరపాటు! పిల్లల భవిష్యత్తు ఇబ్బందికరం!

బయోటెక్నాలజీ సీట్ల కేటాయింపులో గందరగోళం

MPC అభ్యర్థులకు BIPC కోటా సీట్ల కేటాయింపు

బైపీసీ విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు లబోదిబోమంటారు

ఎంపీసీ, బీఐపీసీకి సగం వాటా ఇవ్వాలని జేఎన్‌టీయూ లేఖ

కానీ ‘కమ్యూనికేషన్ గ్యాప్’తో అమలుకాని ఉత్తర్వులు!

JNTU మరియు కౌన్సెలింగ్ అధికారుల పరస్పర ఆరోపణలు

హైదరాబాద్ సిటీ, జూలై 17 (ఆంధ్రజ్యోతి): టీఎస్‌ ఎంసెట్‌ కౌన్సెలింగ్‌ తొలి రౌండ్‌లోనే అధికారులు తప్పు చేశారు. దీంతో జేఎన్టీయూ, ఓయూ పరిధిలోని కాలేజీల్లో బీటెక్ బయోటెక్నాలజీ సీట్ల కేటాయింపులో తీవ్ర గందరగోళం నెలకొంది. నిబంధనల ప్రకారం ఆయా కాలేజీల్లో 66 బీటెక్ బయోటెక్నాలజీ సీట్లు ఉండగా, వాటిలో సగం ఎంపీసీ, బైపీసీ అభ్యర్థులకు కేటాయించాలి. ఆదివారం జరిగిన కౌన్సెలింగ్‌లో అన్ని సీట్లను ఎంపీసీ అభ్యర్థులకు కౌన్సెలింగ్ అధికారులు కేటాయించారు. దీనిపై పలువురు విద్యార్థులు, తల్లిదండ్రులు జేఎన్‌టీయూ అధికారులను ఆశ్రయించారు. ఈ విషయం వైస్ ఛాన్సలర్ కట్టా నర్సింహారెడ్డి దృష్టికి వెళ్లడంతో కౌన్సెలింగ్ అధికారులను వివరణ కోరాలని రిజిస్ట్రార్ మంజూర్ హుస్సేన్‌ను ఆదేశించారు. JNTU కాలేజ్ ఆఫ్ ఇంజనీరింగ్ ఈ విద్యా సంవత్సరం నుండి B.Tech లో బయోటెక్నాలజీ, సైబర్ సెక్యూరిటీ మరియు జియో ఇన్ఫర్మేటిక్స్ కోర్సులను ప్రవేశపెట్టింది. ప్రతి కోర్సులో EWS కోటాతో కలిపి 66 సీట్లు ఉన్నాయి. బయో టెక్నాలజీ సీట్లలో 50 శాతం ఎంపీసీ, బైపీసీ విద్యార్థులకు కేటాయించాలని ఉన్నత విద్యామండలి కార్యదర్శికి ఉత్తర్వులు పంపారు. అయితే జేఎన్‌టీయూ రిజిస్ట్రార్‌ ఆదేశాలను కౌన్సెలింగ్‌ అధికారులు పట్టించుకోలేదు. దీంతో బైపీసీ కోటా సీట్లు కూడా ఎంపీసీ అభ్యర్థులతోనే భర్తీ అయ్యాయి. హైదరాబాద్ సీబీఐటీ కాలేజీలో బయోటెక్ సీట్ల విషయంలోనూ ఇదే గందరగోళం నెలకొంది. తప్పు తమది కాకపోతే తమది కాదని జేఎన్టీయూ, కౌన్సెలింగ్ అధికారులు చెబుతున్నారు.

సమాచారంలో స్పష్టత లేకున్నా..

తొలిదశలో సీట్ల కేటాయింపుకు సంబంధించి జేఎన్‌టీయూ అధికారులు, సీబీఐటీ యాజమాన్యం నుంచి స్పష్టమైన సమాచారం లేకపోవడమే ఈ గందరగోళానికి కారణమని కౌన్సెలింగ్ అధికారులు చెబుతున్నారు. మరోవైపు జేఎన్‌టీయూ వీసీ స్పందిస్తూ.. యూనివర్సిటీ నుంచి ఎలాంటి తప్పు జరగలేదని, కౌన్సెలింగ్ అధికారులే బాధ్యత వహించాలని అన్నారు. జేఎన్‌టీయూ రిజిస్ట్రార్‌ నుంచి ఈ నెల 6న ఉన్నత విద్యామండలికి లేఖ రాగా, జూన్‌ 8న మరో లేఖ రాగా.. రెండో లేఖ ఆధారంగానే కౌన్సెలింగ్‌ అధికారులు సీట్లు కేటాయించినట్లు తెలుస్తోంది. నిజానికి మొదటి లేఖలో పేర్కొన్న 50 శాతం సీట్ల కేటాయింపును జేఎన్‌టీయూ అధికారులు రెండో లేఖలో పేర్కొనకపోవడమే ఈ గందరగోళానికి కారణం. జేఎన్‌టీయూ అధికారులు పంపిన రెండు లేఖల్లో మొదటి లేఖను ఉన్నత విద్యామండలి కార్యదర్శి కౌన్సెలింగ్ అధికారులకు పంపకపోవడం మరో కారణం. ఉన్నతాధికారుల మధ్య కమ్యూనికేషన్ గ్యాప్ వల్ల తమ పిల్లల భవిష్యత్తు కష్టతరంగా మారిందని తల్లిదండ్రులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T12:19:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *