ఐపాక్: తిరుమల వెంకన్న సాక్షిగా జగన్ వ్యూహం

సీఎం జగన్ బహిరంగ వేదికలపై ‘నా బీసీ, నా ఎస్సీ, నా ఎస్టీ’ అని చెప్పేవారు. కానీ ఆయన ప్రభుత్వంలో ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ మంత్రులకు ప్రాధాన్యత ఉండదు. జిల్లాల్లో ఆ వర్గాలకు చెందిన పలువురు ఎమ్మెల్యేలకు విలువ లేదన్న విమర్శలు వినిపిస్తున్నాయి. రాష్ట్ర స్థాయి నుంచి నియోజకవర్గాల వరకు సొంత వర్గానికే ప్రాధాన్యత! అటు పార్టీలోనూ, ఇటు ప్రభుత్వంలోనూ రెడ్లు ఒకరకంగా, ఇతర సామాజిక వర్గాలకు భిన్నంగా వ్యవహరిస్తున్నారనే ప్రచారం జోరుగా సాగుతోంది. ఇందుకు ఆ పార్టీ నేతలు అనేక ఉదాహరణలు చెబుతున్నారు. ఉదాహరణకు పార్టీలో ఏదైనా సమస్య వస్తే రాజ్యసభ సభ్యుడు వేణుంబాక విజయసాయి రెడ్డి లేదా.. ప్రభుత్వ సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డి. అయితే ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో బీసీల్లో నెలకొన్న అసంతృప్తిని చల్లార్చేందుకు తిరుమల వెంకన్న సరికొత్త వ్యూహాన్ని రచించినట్లు సమాచారం.

అంతేకాదు.. టీటీడీ చైర్మన్‌గా వైవీ సుబ్బారెడ్డి పదవీకాలం ఈ ఆగస్టుతో ముగియనున్న నేపథ్యంలో ఆ స్థానంలో వైసీపీకి చెందిన బీసీ నేతను కూర్చోబెట్టాలని జగన్ భావిస్తున్నట్టు తెలిసింది. ఈ పరిణామం హర్షించదగినదే అయినప్పటికీ దీని వెనుక పెద్ద రాజకీయ వ్యూహమే దాగి ఉందని తెలుస్తోంది. జగన్ ఎంతగానో నమ్ముకున్న ఐ ప్యాక్ టీమ్ సూచన మేరకే ఈ ప్లాన్ వేసినట్లు సమాచారం. టీటీడీ చైర్మన్ పదవిని బీసీలకే కట్టబెట్టారని తమ సామాజిక వర్గానికే ఆ పదవులు కట్టబెట్టారనే విమర్శలను కప్పిపుచ్చేందుకు వైసీపీ ప్రభుత్వం ఎన్నికల ముందు కలరింగ్ ఇచ్చేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ క్రమంలో.. తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానాల (టీటీడీ) పాలక మండలి చైర్మన్ రేసులో ఎమ్మెల్సీ జంగా కృష్ణమూర్తి పేరు తెరపైకి వచ్చింది. ఆయనకు టీటీడీ చైర్మన్ పదవిని కేటాయించినా.. మూడేళ్లపాటు ఆయన అభిమానంగా ఉండే ప్రమాదం లేకపోలేదు.

278825792_385377120266882_96469246600147383_n.jpg

వైసీపీ అధికారంలోకి రాగానే అప్పటి టీటీడీ చైర్మన్ పుట్టా సుధాకర్ యాదవ్ రాజీనామాకు దారితీసిన పరిస్థితులు ఇందుకు అద్దం పడుతున్నాయి. ప్రభుత్వం మారితే నామినేటెడ్ పదవులకు రాజీనామా చేయాల్సిన పరిస్థితి తప్పదని పుట్టా ఎపిసోడ్ గుర్తు చేస్తోంది. వ చ్చే ఏపీ అసెంబ్లీ ఎన్నిక ల్లో వైసీపీ ఓడిపోతే.. వైసీపీ స ర్కారు జంగాకు ఇప్ప టికే టీటీడీ చైర్మ న్ ప ద వి ఇచ్చినా.. ఆయ న రాజీనామా చేయాల్సిన అవ స రం ఉంది. అంటే టీటీడీ చైర్మన్‌గా బీసీ నేత కొద్ది నెలలు మాత్రమే కొనసాగుతారని స్పష్టం అవుతోంది. ఆ తర్వాత టీటీడీ చైర్మన్‌గా బీసీ నేత కొనసాగుతారా లేదా అన్నది గద్దెనెక్కే ప్రభుత్వంపై ఆధారపడి ఉంది.

tirumala-speed.jpg

ఇప్పటి వరకు టీటీడీ చైర్మన్ రేసులో పల్నాడు జిల్లాలో జగన్ కు సన్నిహితుడైన జంగా పేరు వినిపిస్తోంది. యాదవ సామాజిక వర్గానికి చెందిన ఆయన ప్రస్తుతం ఎమ్మెల్సీగా, శాసనమండలి విప్‌గా కొనసాగుతున్నారు. ప్రస్తుత చైర్మన్, సీఎం జగన్ బాబాయి వైవీ సుబ్బారెడ్డి ఆధ్వర్యంలోని బోర్డు పదవీకాలం ఆగస్టు వరకు ఉంది. రెడ్డి సామాజికవర్గానికి చెందిన వైవీ సుబ్బారెడ్డికి ప్రభుత్వం రెండుసార్లు చైర్మన్‌గా అవకాశం కల్పించడంతో ఈసారి బీసీ సామాజికవర్గానికి చెందిన వ్యక్తిని నియమించనున్నట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T17:44:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *