కరోనా వైరస్: కరోనా వైరస్ ఒక జీవ ఆయుధం: యట్టన్ పరిశోధకులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-28T22:05:14+05:30 IST

వుహాన్ ల్యాబ్ పరిశోధకుడిగా పనిచేసిన చావో షాన్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. కరోనా వైరస్‌ను చైనా ఉద్దేశపూర్వకంగా తయారు చేసిందని.. దానిని బయో వెపన్‌గా ఉపయోగించుకునేందుకే చైనా కరోనా వైరస్‌ను సృష్టించిందని అన్నారు.

కరోనా వైరస్: కరోనా వైరస్ ఒక జీవ ఆయుధం: యట్టన్ పరిశోధకులు

కరోనా మహమ్మారి సమయంలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరిగిన పరిణామాలు మనకు తెలుసు. ఆ సమయంలో, యునైటెడ్ స్టేట్స్ వంటి అనేక దేశాలు చైనా కరోనా వైరస్‌ను బయోవీపన్‌గా ఉపయోగిస్తుందని ఆరోపించాయి. ఆ తర్వాత చైనాలోని వుహాన్ ల్యాబ్ నుంచి కరోనా వైరస్ వ్యాపించలేదని అమెరికా నిఘా సంస్థలు తేల్చిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే తాజాగా వుహాన్ ల్యాబ్‌లో పరిశోధకుడిగా పనిచేసిన చావో షాన్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.

కరోనా వైరస్‌ను చైనా ఉద్దేశపూర్వకంగా తయారు చేసిందని.. దానిని బయో వెపన్‌గా ఉపయోగించుకునేందుకే చైనా కరోనా వైరస్‌ను సృష్టించిందని అన్నారు. మనుషులతో సహా అన్ని జీవరాశులకు వ్యాపించే కరోనా రకాలను గుర్తించే బాధ్యతను తమ పరిశోధనా బృందానికి అప్పగించినట్లు ఆయన తెలిపారు. ఇంటర్నేషనల్ ప్రెస్ అసోసియేషన్ సభ్యురాలు జెన్నిఫర్ జెంగ్‌కి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు.

మానవ హక్కుల కార్యకర్త యతన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ వైరాలజీ పరిశోధకుడు చావో తనకు కరోనా వైరస్ తయారీ గురించి చెప్పిన వీడియోను జెన్నిఫర్ జెంగ్ విడుదల చేశారు.

చావో షావోతో పాటు మరో పరిశోధకుడు షాన్ చావో కూడా వుహాన్ వైరాలజీ ల్యాబ్‌లో పనిచేశారు. తన అధికారులు తనకు నాలుగు రకాల వైరస్ లు ఇచ్చారని, ఏ రకం వైరస్ వేగంగా వ్యాపిస్తుందో పరీక్షించాలని ఆదేశించారని తెలిపారు. వీలైనన్ని ఎక్కువ మందికి సోకే సామర్థ్యం ఏ వైరస్‌కు ఉందో తాను పరీక్షించినట్లు పరిశోధకుడు తెలిపారు. మనుషులతో పాటు ఇతర జీవరాశులకు ఏ వైరస్ సోకుతుందో పరీక్షించామని తెలిపారు. చైనా కరోనా వైరస్‌ను జీవ ఆయుధంగా అభివృద్ధి చేసిందని చావో షావో పేర్కొన్నారు.

2019 నుండి, తన తోటి పరిశోధకులు తప్పిపోయారని మరియు ఇతరులను పరిశోధన కోసం ఇతర దేశాలకు పంపారని చావో పేర్కొన్నారు. వైరస్ వ్యాప్తి చేయడానికి తమ సహోద్యోగులను ఇతర దేశాలకు పంపి ఉండవచ్చని చావో అనుమానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-28T22:06:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *