నాసా: నాసా మరో సంచలనం.. ఆ 17 గ్రహాల్లో ఏలియన్స్ ఉన్నాయా?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 04:45 PM

మన భూమి వంటి ఇతర గ్రహాలపై జీవం ఉందా? రహస్యాన్ని తెలుసుకోవడానికి కొన్ని అంతరిక్ష సంస్థలు నిరంతరం పరిశోధనలు చేస్తున్నాయి. అందులో అమెరికా అంతరిక్ష సంస్థ ‘నాసా’ ఒకటి. అంతరిక్ష ప్రయోగాల్లో…

నాసా: నాసా మరో సంచలనం.. ఆ 17 గ్రహాల్లో ఏలియన్స్ ఉన్నాయా?

నాసా 17 ఎక్సోప్లానెట్‌లను కనుగొంది: ఇతర గ్రహాలపై మన భూమి లాంటి జీవితం ఉందా? రహస్యాన్ని తెలుసుకోవడానికి కొన్ని అంతరిక్ష సంస్థలు నిరంతరం పరిశోధనలు చేస్తున్నాయి. అందులో అమెరికా అంతరిక్ష సంస్థ ‘నాసా’ ఒకటి. అంతరిక్ష ప్రయోగాల్లో ఇప్పటికే ఎన్నో సంచలనాలు నమోదు చేసిన ఈ నాసా.. గత కొన్నేళ్లుగా ఇతర గ్రహాల్లో జీవం కోసం అన్వేషిస్తోంది. ఈ క్రమంలో ఈ సంస్థ తాజాగా 17 కొత్త గ్రహాలను (ఎక్సోప్లానెట్స్) కనుగొంది. ఈ గ్రహాలు పూర్తిగా మంచుతో కప్పబడి ఉన్నాయని.. బహుశా ఆ మంచు కింద లైఫ్ సపోర్ట్ మహాసముద్రాలు ఉండవచ్చని భావిస్తున్నారు. అంటే.. గ్రహాంతర వాసులు ఉండొచ్చని శాస్త్రవేత్తలు భావిస్తున్నారు. కానీ దీనిని ధృవీకరించడానికి ఎటువంటి ఆధారాలు లేవు.

నాసా ప్రకారం, మన గ్రహం సూర్యుని చుట్టూ తిరుగుతున్నట్లే 17 గ్రహాలు కూడా ఒక నక్షత్రం చుట్టూ తిరుగుతాయి. ఆ గ్రహాలపై ఉన్న సముద్రాల నుంచి వచ్చే నీరు కొన్నిసార్లు ఉపరితలం నుంచి మంచు పొర ద్వారా గీజర్ల రూపంలో వెలువడుతుందని నాసా ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. గీజర్ కార్యకలాపాల మొత్తాన్ని సైన్స్ బృందం లెక్కించిందని అంతరిక్ష సంస్థ తెలిపింది. ఇలా అంచనాలు వేయడం ఇదే తొలిసారి. నాసా యొక్క గొడ్దార్డ్ స్పేస్ ఫ్లైట్ సెంటర్‌కు చెందిన డాక్టర్ లిన్నే క్విక్ నేతృత్వంలోని శాస్త్రవేత్తల బృందం ఈ 17 ఎక్సోప్లానెట్‌లను కనుగొంది. ప్రస్తుతం ఈ బృందం.. ఆ గ్రహాల్లో జీవం ఉందా? లేదా? అనేది తెలుసుకోవడానికి అధ్యయనాలు నిర్వహిస్తున్నట్లు నాసా తన ప్రకటనలో స్పష్టం చేసింది.

‘హాబిటబుల్ జోన్’కి బదులుగా, ఈ శీతల ఎక్సోప్లానెట్‌లపై జీవితాన్ని కనుగొనడంపై అధ్యయనం దృష్టి సారించింది. మంచుతో నిండిన ఈ గ్రహాలకు తప్పనిసరిగా సముద్రాలు ఉంటాయని.. ఇవి తమ అంతర్గత తాపన యంత్రాంగాన్ని ఉపయోగిస్తున్నాయని అధ్యయనం తెలిపింది. మన సౌరకుటుంబంలోని యూరోపా, ఇన్‌క్లాడస్ చంద్రులపై కూడా సరిగ్గా ఇదే పరిస్థితి ఉందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. వారి విశ్లేషణ ప్రకారం, ఈ 17 గ్రహాలు రేడియోధార్మిక మూలకాలు మరియు సముద్రాలను గడ్డకట్టకుండా ఉంచడానికి టైడల్ శక్తుల నుండి సహాయం పొందవచ్చని డాక్టర్ లిన్నే క్విక్ చెప్పారు.

అయితే.. ఈ 17 గ్రహాలు ఎలా ఏర్పడ్డాయి? కానీ ఈ అధ్యయనం దానిని వెల్లడించలేదు. కానీ… ఆ గ్రహాల్లో నీరు ఉండడం వల్ల వాటిపై ఎక్కడో జీవం ఉండే అవకాశం ఉందని శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. అయితే.. ఆ జీవం ఇంకా బ్యాక్టీరియా, సూక్ష్మజీవుల స్థితిలోనే ఉండే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. అంతకుముందు, నాసా పరిపాలన గ్రహాంతరవాసుల గురించి ఇతర వివరాలను వెల్లడించలేదు. ఇంతకీ.. ఆ గ్రహాలపై ఏలియన్స్ ఉన్నాయా? మీరు ఇప్పుడు ఒక నిర్ధారణకు రావడం సరికాదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 17, 2023 | 04:45 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *