చదువు: శెభాష్.. టీచర్లు! విద్యార్థుల కోసం ఏం చేశారు..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-11T12:35:33+05:30 IST

ఆ మహిళా ఉపాధ్యాయుల చొరవ ఎంతో అభినందనీయం! దీంతో విద్యార్థులు ఆకలితో అలమటిస్తున్నారని భావించి మధ్యాహ్న భోజన ఏజెన్సీ నిర్వాహకులు బలవంతంగా వంట చేయించి సమ్మెకు దిగారు. బాగా వంట చేయడమే కాదు.. పిల్లలందరికీ ఆ ఆహార పదార్థాలను వడ్డించారు.

చదువు: శెభాష్.. టీచర్లు!  విద్యార్థుల కోసం ఏం చేశారు..!

గురువుగారు అన్నం తిప్పి వడ్డించారు.

పాఠశాల పిల్లల కోసం మహిళా ఉపాధ్యాయుల చొరవ

మధ్యాహ్న భోజన ఏజెన్సీ నిర్వాహకులు సమ్మెకు దిగారు

కూరగాయలు తెచ్చి మెనూ ప్రకారం గురువుగారి వంటలు వండాలి

నల్గొండ జిల్లా ఇండ్లూరులో 140 మంది చిన్నారులకు భోజనం

తిప్పర్తి, జూలై 10: ఆ మహిళా ఉపాధ్యాయుల చొరవ ఎంతో అభినందనీయం! దీంతో విద్యార్థులు ఆకలితో అలమటిస్తున్నారని భావించి మధ్యాహ్న భోజన ఏజెన్సీ నిర్వాహకులు బలవంతంగా వంట చేయించి సమ్మెకు దిగారు. బాగా వంట చేయడమే కాదు.. పిల్లలందరికీ ఆ ఆహార పదార్థాలను వడ్డించారు. ఇది నల్గొండ జిల్లా తిప్పర్తి మండలం ఇండ్లూరు ప్రాథమిక పాఠశాలకు చెందిన ఐదుగురు మహిళా ఉపాధ్యాయుల చొరవ. సోమవారం మండల కేంద్రంలో నిర్వహించిన సమ్మెలో తిప్పర్తి మండలానికి చెందిన మధ్యాహ్న భోజన నిర్వహణ కార్మికులు పాల్గొన్నారు.

మండలంలోని కొన్ని పాఠశాలల్లో విద్యార్థులందరూ పాఠశాలకు రాగానే లంచ్ బాక్స్ తీసుకురావాలని ఉపాధ్యాయులు ఇప్పటికే సూచించారు. మరికొన్ని పాఠశాలల్లో ఉపాధ్యాయులు వంట చేసేందుకు తాత్కాలిక కార్మికులను నియమించారు. ఇండ్లూరు పాఠశాలలో తాత్కాలిక కార్మికులు కనిపించలేదు. ఈ పాఠశాలలో 178 మంది విద్యార్థులు చదువుతున్నారు. ఇక్కడ ఒక హెచ్‌ఎంతో పాటు ఏడుగురు ఉపాధ్యాయులు బోధిస్తున్నారు. సోమవారం 140 మంది విద్యార్థులు పాఠశాలకు వచ్చారు. వారందరినీ మధ్యాహ్న భోజనానికి ఇంటికి దింపాలని భావించినా.. తల్లిదండ్రులు వ్యవసాయ పనులకు వెళతారని, మధ్యాహ్న భోజనం తీసుకొచ్చే వారు లేరని ఉపాధ్యాయులు భావించారు. ఉపాధ్యాయులు స్వయంగా వండాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఐదుగురు మహిళా ఉపాధ్యాయులు స్వయంగా కూరగాయలు, వంట సామాగ్రి తీసుకుని మెనూ ప్రకారం భోజనం సిద్ధం చేశారు. ఆ తర్వాత పిల్లలందరికీ వడ్డించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-11T12:35:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *