లాసెట్: తెలంగాణ లాసెట్-2024 నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 02:51 PM

TS LACET-2024, తెలంగాణ PG LACET నోటిఫికేషన్‌ను ఉన్నత విద్యా మండలి శుక్రవారం విడుదల చేసింది. మూడు మరియు ఐదేళ్ల లా కోర్సుకు ప్రవేశ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. హైదరాబాద్‌లోని ఉస్మానియా యూనివర్సిటీ లాసెట్ పరీక్షను నిర్వహిస్తోంది.

లాసెట్: తెలంగాణ లాసెట్-2024 నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది

హైదరాబాద్: తెలంగాణ రాష్ట్రంలో TS లాసెట్-2024 (TS LAWCET-2024)తెలంగాణ పీజీ లాసెట్ నోటిఫికేషన్‌ను ఉన్నత విద్యామండలి శుక్రవారం విడుదల చేసింది. మూడు మరియు ఐదేళ్ల లా కోర్సుకు ప్రవేశ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. హైదరాబాద్‌లోని ఉస్మానియా యూనివర్సిటీ (OU) లాసెట్ పరీక్ష నిర్వహించడం. నేటి నుంచి ఏప్రిల్ 15 వరకు ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకునే అవకాశం ఉంది. ఆలస్య రుసుముతో మే 25 వరకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. లాసెట్‌కి (TS LAWCET-2024) రూ.900 ఫీజు, ఎస్సీ, ఎస్టీ, వికలాంగులకు రూ.600 రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు. పీజీఎల్ సెట్ 2024కి రూ.1100, ఎస్సీ, ఎస్టీ, పీడబ్ల్యూడీ రూ.900 రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు చెల్లించాలి. టీఎస్ లాసెట్, టీఎస్ పీజీ లాసెట్‌కు దరఖాస్తు చేసుకున్న అభ్యర్థులకు జూన్ 3న ప్రవేశ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. మూడేళ్లపాటు చదవడానికి ఏదైనా డిగ్రీ అర్హత తప్పనిసరి. ఐదేళ్ల లా కోర్ కోసం ఇంటర్మీడియట్ విద్యార్హత ఉండాలి. PG కోర్సు LLM కోసం LLB లేదా BL.

జూన్ 3న ఉదయం, మధ్యాహ్నం వ్రాత పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. మూడేళ్ల లా ప్రవేశ పరీక్ష ఉదయం 10.30 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు, ఐదేళ్ల న్యాయ ప్రవేశ పరీక్ష మధ్యాహ్నం 2.30 నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు జరగనుంది. మొత్తం 120 మార్కులకు 35 శాతం మార్కులు (42 మార్కులు) వస్తే మీరు అర్హత సాధిస్తారు. లాసెట్ పేపర్ తెలుగుతో పాటు ఇంగ్లీషు, ఉర్దూ భాషల్లో అందుబాటులో ఉంటుంది. PGLCET ఆంగ్లంలో మాత్రమే ఉంటుంది. LASET 2024ని వర్తింపజేయడానికి ఇది లింక్ https://lawcet.tsche.ac.in క్లిక్ చేయండి.

మరింత విద్యా వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 02:51 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *