ధనుష్ శ్రీకాంత్ : అసాధ్యం | ధనుష్ శ్రీకాంత్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-19T02:24:00+05:30 IST

ధనుష్ శ్రీకాంత్.. ఈ పేరు ఇప్పుడు ఇంటర్నేషనల్ షూటింగ్ లో హాట్ టాపిక్. 21 ఏళ్ల చెవిటి షూటర్ గతేడాది డీఫిలింపిక్స్‌లో రెండు స్వర్ణాలు సాధించాడు.

ధనుష్ శ్రీకాంత్: అసాధ్యం

సాధారణ పోటీలలో మద్దతునిచ్చే చెవిటి ఆటగాడు

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి-హైదరాబాద్) : ధనుష్ శ్రీకాంత్.. ఈ పేరు ఇప్పుడు ఇంటర్నేషనల్ షూటింగ్ లో హాట్ టాపిక్. ఈ 21 ఏళ్ల చెవిటి షూటర్ గతేడాది జరిగిన డీఫిలింపిక్స్‌లో రెండు బంగారు పతకాలు సాధించి వెలుగులోకి వచ్చాడు. అయితే పుట్టుకతో చెవిటి, మూగ అయిన ఈ బాలుడు.. సాధారణ షూటర్లు పోటీపడే అంతర్జాతీయ ఈవెంట్లలో పతకాలు సాధిస్తూ అసాధ్యమైన ప్రగతిని సాధిస్తున్నాడు. 16 సంవత్సరాల వయస్సులో, ఖేలో 2019 ఇండియా యూత్ గేమ్స్‌లో సాధారణ షూటర్స్ ఈవెంట్‌లో స్వర్ణం గెలుచుకుంది. దీంతో ఈ గేమ్స్‌లో పతకం సాధించిన తొలి చెవిటి అథ్లెట్‌గా ధనుష్ చరిత్ర సృష్టించాడు. అదే సంవత్సరంలో, అతను ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లో జూనియర్ వ్యక్తిగత, పురుషుల జట్టు మరియు మిక్స్‌డ్ ఈవెంట్‌లలో మూడు బంగారు పతకాలు సాధించడంతో అతని ఆత్మవిశ్వాసం రెట్టింపు అయింది. ఆ తర్వాత ధనుష్ కెరీర్‌లో వెనుదిరిగి చూసుకోలేదు. గత నెలలో జర్మనీలో జరిగిన జూనియర్ షూటింగ్ ప్రపంచకప్ లో గ్రీన్ మెడల్ సాధించిన ఈ షూటర్.. తాజాగా కొరియాలో జరిగిన ప్రపంచ చాంపియన్ షిప్ లో మరో స్వర్ణం సాధించి తన తుపాకీ సత్తా చాటాడు. తనకు మెంటార్‌గా వ్యవహరిస్తున్న భారత మాజీ షూటర్, ఒలింపిక్ పతక విజేత గగన్ నారంగ్, వ్యక్తిగత కోచ్ నేహా చవాన్ ప్రోత్సాహంతో ముందుకు సాగుతున్నాడు.

అదే నా లక్ష్యం..

‘పోటీలకు ముందు ఎలాంటి ఒత్తిడి, ఆందోళనలు లేకుండా మనసును ప్రశాంతంగా ఉంచుకున్నాను. మీ అత్యుత్తమ ప్రదర్శనను అందించడానికి ఒకే ఒక్క ఆలోచనతో బరిలోకి దిగండి. పతకం సాధించాడు. ఇందుకు నా గురువు గగన్ నారంగ్ సర్ మరియు కోచ్ నేహా చవాన్‌కి ప్రత్యేక ధన్యవాదాలు. ఎలాంటి సవాలునైనా ధీటుగా ఎదుర్కొనేలా నన్ను సన్నద్ధం చేశారు. వచ్చే ఏడాది జరిగే పారిస్ ఒలింపిక్స్‌లో పతకం సాధించడమే నా లక్ష్యం’ అని తల్లి సహకారంతో ‘ఆంధ్రజ్యోతి’కి తెలిపాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T02:24:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *