నోటిఫికేషన్: హైదరాబాద్ నల్సార్ యూనివర్సిటీలో అడ్మిషన్లు.. అడ్మిషన్లు ఇలా..!

హైదరాబాద్‌లోని నల్సార్ యూనివర్సిటీ ఆఫ్ లాలోని డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ డిస్టెన్స్ ఎడ్యుకేషన్ (NALSAR-DDE) ఎంఏ, అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. ఎంఏ ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి రెండేళ్లు. గరిష్టంగా నాలుగేళ్లలో పూర్తి చేయాలి. అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. గరిష్టంగా రెండేళ్లలో పూర్తి చేయాలి. ఈ కార్యక్రమాలు ఓపెన్ మరియు దూరవిద్య విధానంలో నిర్వహించబడతాయి. ప్రోగ్రామ్‌లలో ఆన్‌లైన్ సెషన్‌లు, సంప్రదింపు ప్రోగ్రామ్‌లు మరియు ప్రొఫెషనల్ అసైన్‌మెంట్‌లు ఉంటాయి. నల్సార్ క్యాంపస్‌లో ఫిజికల్ మోడ్‌లో వార్షిక పరీక్షలు నిర్వహిస్తారు. పని చేసే నిపుణులు కూడా ఈ ప్రోగ్రామ్‌ల కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. దరఖాస్తు చేసుకున్న అభ్యర్థులందరికీ నేరుగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి.

MA స్పెషలైజేషన్లు

ఏవియేషన్ లా మరియు ఎయిర్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, సెక్యూరిటీ అండ్ డిఫెన్స్ లా, స్పేస్ అండ్ టెలికమ్యూనికేషన్ లా, మారిటైమ్ లా, క్రిమినల్ లా అండ్ ఫోరెన్సిక్ సైన్స్, ఇంటర్నేషనల్ టాక్సేషన్, యానిమల్ ప్రొటెక్షన్ లా, కార్పొరేట్ లా

  • ఏవియేషన్ లా అండ్ ఎయిర్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, మారిటైమ్ లా, క్రిమినల్ లా అండ్ ఫోరెన్సిక్ సైన్స్, యానిమల్ ప్రొటెక్షన్ లా మరియు కార్పొరేట్ లా అభ్యర్థులు మొదటి సంవత్సరం కోర్సు పూర్తి చేసిన తర్వాత ప్రోగ్రామ్ నుండి వైదొలగవచ్చు. వారికి సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో కూడిన అడ్వాన్స్‌డ్ డిప్లొమా సర్టిఫికెట్ ఇవ్వబడుతుంది.

అధునాతన డిప్లొమా స్పెషలైజేషన్లు: పేటెంట్ల చట్టం, సైబర్ చట్టం, మీడియా చట్టం, అంతర్జాతీయ మానవతా చట్టం, ప్రత్యామ్నాయ వివాద పరిష్కారం, కుటుంబ వివాదాల పరిష్కారం, ఒప్పందాల ముసాయిదా, చర్చలు మరియు అమలు, కార్పొరేట్ పన్ను, కార్మిక చట్టం మరియు ఉద్యోగుల నిర్వహణ, విమానయాన చట్టం మరియు ఎయిర్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ మేనేజ్‌మెంట్, GIS మరియు రిమోట్ సెన్సింగ్ చట్టాలు, సముద్ర చట్టాలు, క్రిమినల్ లా మరియు ఫోరెన్సిక్ సైన్స్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మరియు లెజిస్లేషన్స్, యానిమల్ ప్రొటెక్షన్ లాస్, సైబర్ సెక్యూరిటీ మరియు డేటా ప్రొటెక్షన్ లాస్, కార్పొరేట్ లా.

అర్హత వివరాలు

  • గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఇంజినీరింగ్ గ్రాడ్యుయేట్లు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

  • ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ మెయింటెనెన్స్ ఇంజనీరింగ్ (AME)లో మూడేళ్ల డిగ్రీ/డిప్లొమాతో ఏవియేషన్ లా మరియు ఎయిర్ ట్రాన్స్‌పోర్ట్ మేనేజ్‌మెంట్; ICSI, ICAI, ICMAI సభ్యులు ఇంటర్నేషనల్ టాక్సేషన్, ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ మరియు లెజిస్లేషన్ స్పెషలైజేషన్ల కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: ఆగస్టు 10

వెబ్‌సైట్: www.dde.nalsar.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T17:48:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *