కాళోజీ అనుబంధ కళాశాలల్లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్లు

వరంగల్‌లోని కాళోజీ నారాయణరావు యూనివర్శిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (కెఎన్‌ఆర్‌యుహెచ్‌ఎస్) అనుబంధ కళాశాలల్లో ఆయుష్ పీజీ (ఎండీ) కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి వేర్వేరు నోటిఫికేషన్‌లను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా హోమియో, ఆయుర్వేద, యునాని కోర్సుల్లో కాంపిటెంట్ అథారిటీ కోటా సీట్లను భర్తీ చేస్తారు. AIAPGET 2022 స్కోర్, కౌన్సెలింగ్ మరియు డాక్యుమెంట్ వెరిఫికేషన్ ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సీటు వివరాలను కౌన్సెలింగ్ సమయంలో ప్రకటిస్తారు. ప్రభుత్వ నిబంధనల ప్రకారం రిజర్వేషన్లు వర్తిస్తాయి. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి మూడేళ్లు. కోర్సు పూర్తయ్యే వరకు స్టైపెండ్ అందజేయబడుతుంది.

క్యాంపస్‌లు

హోమియో: JSPS ప్రభుత్వ హోమియో మెడికల్ కాలేజ్ – హైదరాబాద్

ఆయుర్వేదం: BRKR ప్రభుత్వ ఆయుర్వేద వైద్య కళాశాల – హైదరాబాద్

యునాని: ప్రభుత్వ నిజామియా TB కళాశాల – హైదరాబాద్

అర్హత: ఎండీ (హోమియో) కోర్సులో ప్రవేశానికి ఐదున్నరేళ్ల వ్యవధిలో బీహెచ్‌ఎంఎస్ పూర్తి చేసి ఉండాలి. MD (ఆయుర్వేద) కోర్సులో ప్రవేశానికి ఐదున్నరేళ్ల వ్యవధి గల BAMS ప్రోగ్రామ్‌లో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. MD (UNANI)లో ప్రవేశానికి BUMS కోర్సు ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ప్రతి కోర్సులో డిసెంబర్ 31లోగా ఇంటర్న్‌షిప్ పూర్తి చేయాలి. AIAPGEET 2022 (హోమియో/ ఆయుర్వేద/ యునాని) అర్హత కోర్సు తర్వాత తప్పనిసరి. జనరల్ అభ్యర్థులకు 50 శాతం; జనరల్ కేటగిరీ వికలాంగులకు 45 శాతం; ఓబీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 40 శాతం మార్కులు కలిగి ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ప్రాసెసింగ్ రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.4,000; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు 3,000

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జనవరి 13

వెబ్‌సైట్: knruhs.telangana.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-07T16:17:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *