ITC హోటల్స్: ITC హోటల్స్ యొక్క వ్యాపార విభాగం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-25T03:22:11+05:30 IST

వివిధ వ్యాపార రంగాల్లో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్న ఐటీసీ లిమిటెడ్, హోటల్స్ విభాగాన్ని ప్రత్యేక వ్యాపారంగా విభజించాలని నిర్ణయించింది. ఇందుకోసం ఐటీసీ హోటల్స్ లిమిటెడ్ పేరుతో పూర్తిగా యాజమాన్యంలోని సంస్థ

ITC హోటల్స్: ITC హోటల్స్ యొక్క వ్యాపార విభాగం

పూర్తిగా యాజమాన్యంలోని అనుబంధ సంస్థ ఏర్పాటు

న్యూఢిల్లీ: వివిధ వ్యాపార రంగాల్లో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్న ఐటీసీ లిమిటెడ్, హోటల్స్ విభాగాన్ని ప్రత్యేక వ్యాపారంగా విభజించాలని నిర్ణయించింది. ఇందుకోసం ఐటీసీ హోటల్స్ లిమిటెడ్ పేరుతో పూర్తి యాజమాన్య సంస్థను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు ప్రకటించింది. ఇది సెగ్మెంట్‌లోకి తగినంత పెట్టుబడిని ఆకర్షించడమే కాకుండా వ్యూహాత్మక భాగస్వాములను ఆకర్షించే అవకాశాన్ని కూడా సృష్టిస్తుంది. హోటల్స్ వ్యాపారం సంవత్సరాలుగా పరిపక్వం చెందిందని మరియు వేగంగా విస్తరిస్తున్న హాస్పిటాలిటీ పరిశ్రమలో దాని స్వంత వృద్ధిని కొనసాగించగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉందని పేర్కొంది. “సోమవారం (జూలై 24) జరిగిన బోర్డ్ ఆఫ్ డైరెక్టర్ల సమావేశంలో హోటల్ వ్యాపారం కోసం వివిధ ప్రత్యామ్నాయాలపై చర్చించారు మరియు విశ్లేషించారు. అన్ని అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న తర్వాత, డిపార్ట్‌మెంట్ సూత్రప్రాయంగా విభజనకు అనుమతించింది. నిర్వహణ కోసం పూర్తి యాజమాన్యంలోని అనుబంధ సంస్థను ఏర్పాటు చేయడానికి కూడా ఇది ఆమోదించింది. ఈ వ్యాపారంలో ITCకి 40% వాటా: కొత్త వ్యాపార విభాగంలో ITCకి 40% వాటా ఉంటుంది మరియు మిగిలిన 60% వాటాలను కంపెనీ వాటాదారులకు వారి చేతుల్లోని వాటాల నిష్పత్తికి అనుగుణంగా ఇవ్వబడుతుంది, ITC లో పేర్కొంది. ఆగస్టు 14న జరిగే సమావేశంలో ఈ విభజన పథకానికి బోర్డు ఆమోదం తెలపనున్నట్లు సమాచారం.ఈ విభజన ప్రక్రియ పూర్తి కావడానికి 9 నుంచి 12 నెలల సమయం పడుతుందని, ఒక్కో వాటాదారుడు కొత్త విభాగంలో 60 షేర్లను పొందుతారని విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు. వారు కలిగి ఉన్న ప్రతి 100 షేర్లకు.

70 ప్రాంతాలు.. 120 హోటళ్లు: 1975లో ప్రారంభమైన ఐటీసీ హోటల్స్ విభాగంలో 70 ప్రాంతాల్లో 120 హోటళ్లు ఉన్నాయి. 11,600 గదులు ఉన్నాయి. గత రెండు దశాబ్దాలలో, ఇది గది ఇన్వెంటరీ, ఆదాయం మరియు లాభాలలో అద్భుతమైన వృద్ధిని నమోదు చేసింది. లగ్జరీ విభాగంలో ‘ఐటీసీ హోటల్స్’, ప్రీమియం విభాగంలో ‘వెల్ కమ్ హోటల్’, మిడ్ మార్కెట్ విభాగంలో ‘ఫార్చ్యూన్’; లీగల్ మరియు హెరిటేజ్ విభాగంలో ‘వెల్‌కమ్ హెరిటేజ్’ బ్రాండ్‌లు ఉన్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-25T03:22:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *