మార్కెట్‌పై యుద్ధ మేఘాలు | మార్కెట్‌పై యుద్ధ మేఘాలు కమ్ముకున్నాయి

సెన్సెక్స్ 483 పాయింట్లు పతనం.. చిన్న షేర్లలో అమ్మకాలు

  • గ్లోబల్ మార్కెట్‌లోనూ ఇదే పరిస్థితి

  • మళ్లీ పెరిగిన ముడి చమురు, బంగారం ధరలు..

ముంబై: ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య యుద్ధ ప్రభావంతో సోమవారం భారత స్టాక్ మార్కెట్లు నష్టాలను చవిచూశాయి. బ్యాంకింగ్‌, ఫైనాన్స్‌, ఇంధనం సహా అన్ని రంగాల అమ్మకాల నేపథ్యంలో సెన్సెక్స్‌ 483.24 పాయింట్లు పతనమై 65,512.39 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ 141.15 పాయింట్లు నష్టపోయి 19,512.35 వద్ద ముగిసింది. సెన్సెక్స్‌లోని 30 కంపెనీల్లో హెచ్‌సిఎల్ టెక్, టిసిఎస్, హెచ్‌యుఎల్ మినహా మిగిలిన 27 నష్టపోయాయి. ఎం అండ్ ఎం అత్యధికంగా 2.06 శాతం క్షీణించింది. ప్రధాన కంపెనీల కంటే స్మాల్, మిడ్ క్యాప్ షేర్లలో అమ్మకాల ఒత్తిడి ఎక్కువగా ఉంది. దీంతో బీఎస్ఈ స్మాల్ క్యాప్ ఇండెక్స్ ఏకంగా 1.72 శాతం పడిపోయింది. మిడ్ క్యాప్ ఇండెక్స్ 1.22 శాతం క్షీణించింది. మారకంలోని అన్ని రంగాల సూచీలు క్షీణించాయి. సేవల సూచీ 2.73 శాతం నష్టపోయింది. ప్రపంచ మార్కెట్లలో అమెరికా, ఐరోపా సూచీలు నష్టాల్లో కొనసాగుతుండగా, ఆసియా సూచీలు మిశ్రమంగా ట్రేడయ్యాయి.

అదానీ పోర్ట్స్‌ 5 శాతం పతనం: ఇజ్రాయెల్‌లోని హైఫా పోర్ట్‌ను నిర్వహిస్తున్న అదానీ పోర్ట్స్ అండ్ స్పెషల్ ఎకనామిక్ జోన్ (APSEZ) షేర్లు 4.89 శాతం పడిపోయి రూ.789.90కి చేరుకున్నాయి. అయితే పోర్టులో పనిచేస్తున్న ఉద్యోగులంతా క్షేమంగా ఉన్నారని, వారి భద్రతకు అన్ని చర్యలు తీసుకున్నామని కంపెనీ తెలిపింది.

రూపాయలు: ఫారెక్స్ మార్కెట్‌లో డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువలో ఎలాంటి మార్పు లేకుండా రూ.83.27 వద్ద ముగిసింది. ఈక్విటీ మార్కెట్లు నష్టాల్లో ట్రేడవుతుండటం, ముడిచమురు ధరల పెరుగుదల కారణంగా ఇంట్రా-డే ట్రేడ్‌పై ఒత్తిడి ఉన్నప్పటికీ రూపాయి మాత్రం నిలదొక్కుకోగలిగింది.

ముడి: యుద్ధ ప్రభావంతో బ్రెంట్ ముడి చమురు ధర 3 డాలర్లు (దాదాపు 4 శాతం) పెరిగి అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో 87.50 డాలర్లకు పైగా ట్రేడవుతోంది. 90 డాలర్ల దిశగా నడుస్తోంది. అయితే ముడిచమురు ధరలపై యుద్ధ ప్రభావం తాత్కాలికమేనని, ఇంధన సరఫరాపై ప్రత్యక్ష ప్రభావం ఉండదని కమోడిటీ మార్కెట్ వర్గాలు అభిప్రాయపడుతున్నాయి.

బంగారం: బంగారం, వెండి ధరలు మళ్లీ పెరిగాయి. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ఔన్స్ (31.10 గ్రాములు) బంగారం ధర 14 డాలర్లకు పైగా పెరిగి 1,860 డాలర్ల స్థాయిలో ట్రేడవుతోంది. వెండి 22 డాలర్లకు చేరుకుంది. ఢిల్లీ స్పాట్ మార్కెట్‌లో 10 గ్రాముల మేలిమి (24 క్యారెట్లు) బంగారం ధర రూ.300 పెరిగి రూ.58,350కి చేరగా, వెండి ధర రూ.500 పెరిగి రూ.72,500కి చేరుకుంది. ఈ యుద్ధం ప్రభావంతో భవిష్యత్తులో ఔన్స్ బంగారం 1,900 డాలర్లకు చేరవచ్చని బులియన్ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-10T01:55:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *