YSRCP : అరణి పేచీలతో సతమతమవుతున్న వైసీపీ నాయకత్వానికి మరో షాక్..!

జగ్గంపేట వైసీపీలో ముసలం

మాజీ మంత్రి తోట నరసింహం వర్సెస్ ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు

వచ్చే ఎన్నికల్లో సీటు తనదే తోట ఆత్మీయ సమావేశాలు

వైసీపీ నేతలు, కార్యకర్తలతో వరుస భేటీలు: నాయకత్వం ఆయనకే మొగ్గు చూపుతున్నట్లు ప్రచారం

జగ్గంపేటలో మరో లెక్క అంటూ కొడుకు రాంజీ సవాళ్లు

కొందరు వైసీపీ నేతలు బ్రోకర్లంటూ ఓ సభలో వ్యాఖ్యలు చేశారు

దీంతో తోట కుటుంబం తీరుపై ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు వర్గం తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తోంది

నరసింహులు రోడ్డుపై వెళ్తున్న తీరుపై జెడ్పీటీసీలు, ఎంపీపీలు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

ప్రత్తిపాడు, పెద్దాపురం నియోజకవర్గాల్లో ఇప్పటికే వైసిపి సమస్యలు ఎదుర్కొంటోంది

(కాకినాడ, ఆంధ్రజ్యోతి)

కాకినాడ జిల్లా వైసీపీలో మరో పెద్దాయన. ఇప్పటికే ప్రత్తిపాడు, పెద్దాపురం నియోజకవర్గాల్లో సమస్యలతో సతమతమవుతున్న పరిపాలనకు తాజాగా జగ్గంపేట నియోజకవర్గంలో కొత్త తలనొప్పి మొదలైంది. ప్రస్తుత ఎమ్మెల్యే చంటిబాబుపై మాజీ మంత్రి తోటనరసింహం పావులు కదుపుతుండడంతో పార్టీలోని వర్గాలు మండిపడుతున్నాయి. వచ్చే ఎన్నికల్లో తమకే టిక్కెట్టు అన్నట్లుగా నియోజకవర్గాల వారీగా ఆత్మీయ సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఎమ్మెల్యే చంటిబాబుకి క్లాస్ పీకింది కూడా. మరోవైపు నరసింహకు మద్దతుగా ఆయన కుమారుడు వరుస సవాళ్లు విసురుతున్నారు. తాజాగా ఆయన కొందరు పార్టీ నేతలను బ్రోకర్లుగా భావించి దురుసుగా మాట్లాడి ఇక లెక్క చేయను అంటూ వీడియోలు రావడంతో ఎమ్మెల్యే వర్గం మండిపడింది. ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న తనకే కాకుండా టికెట్ తనకే దక్కుతుందని తోట అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తోంది. దీంతో శనివారం ఎమ్మెల్యే అనుచరులు తోటను ధ్వంసం చేయడంతో జగ్గంపేట వైసీపీలో విభేదాలు తారాస్థాయికి చేరుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.

ఆత్మీయ సమావేశాలే కాకుండా..

తమ పార్టీకి కంచుకోటగా భావిస్తున్న జగ్గంపేట నియోజకవర్గంలో వైసిపికి ఇప్పుడు ముసలం పెరగడం సమస్యగా మారింది. జ్యోతుల చంటిబాబును కాదని వైసీపీ ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న మాజీ మంత్రి తోట నరసింహం విభేదాలకు ఆజ్యం పోస్తున్న జగ్గంపేట నియోజకవర్గంలో స్పీడ్ పెంచుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఇక్కడి నుంచి పోటీ చేస్తానని, టికెట్ తనకే దక్కుతుందని, అధినేత జగన్ ఆశీస్సులు తనకు ఉన్నాయని తోట నరసింహ పదే పదే నియోజకవర్గంలో ప్రచారం చేసుకుంటున్నారు. మండలాల్లో ప్రచార స్ఫూర్తి సభల పేరుతో కార్యకర్తలను కలుస్తున్నారు. సీటు తనదేనని, తన కోసం పనిచేయాలని కోరుతున్నారు. దీంతో ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు వర్గం ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తోంది. ఎమ్మెల్యేపై నరసింహులు రాజకీయం చేయడంతో నియోజకవర్గంలో గ్రూపులు పెరిగిపోతున్నాయనే గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. అయినా తోట ఈ విషయాన్ని పట్టించుకోవడం లేదు. ఇదిలా ఉండగా ఉద్దానం పరిస్థితిపై ఎమ్మెల్యే వర్గం అధికారులకు మొరపెట్టుకున్నా ఎక్కడికీ రాకుండా పోతోంది. తాజాగా గండేపల్లి, కిర్లంపూడి మండలాల్లో జరిగిన ఆత్మీయ సమావేశాల్లో నరసింహులు కుమారుడు రాంజీ ఘాటు వ్యాఖ్యలు చేయడం ఎమ్మెల్యేల్లో కలకలం రేపింది. పార్టీలో కొందరు బ్రోకర్లు ఉన్నారని, వారు అసలు నాయకులేనని రాంజీ వ్యాఖ్యానించారు.

తోట నరసింహం వస్తే తిరిగి తమ వద్దకు రావడానికి కొందరు నేతలు వెనుకాడరని, ఇకపై ఇలాంటి ఆటలు సాగవని హెచ్చరించారు. ఇక నుంచి లెక్కలు వేరుగా ఉంటాయన్నారు. ఇప్పటికే నరసింహులు తీరుపై ఆగ్రహంతో ఉన్న ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు వర్గానికి రాంజీ వ్యాఖ్యలు ఆజ్యం పోశాయి. ఎమ్మెల్యే వెనుక వెళ్లే వారిని బ్రోకర్లుగా సంబోధిస్తున్నారని చంటిబాబు దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. ఈ నేపథ్యంలో నరసింహుల తీరును వ్యతిరేకిస్తూ శనివారం జగ్గంపేట మార్కెట్ కమిటీ చైర్మన్ జానపరెడ్డి సుబ్బారావుతోపాటు పలువురు రోడ్డుపై బైఠాయించారు. తోటనరసింహ తీరుపై ధ్వజమెత్తారు. ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు ఉండగా నియోజకవర్గంలో ఏ హోదాలోనైనా కదులుతారని ఫైర్ అవుతున్నారు. ఇన్నాళ్లుగా నరసింహులు ఆంతరంగిక సమావేశాలను పట్టించుకోని ఎమ్మెల్యే వర్గం.. ఇప్పుడు నాలుగేళ్లుగా ఆయన ఉండాలా వద్దా అని తేల్చేందుకు సిద్ధమయ్యారు. ఈమేరకు గత ఆదివారం కాకినాడ వచ్చిన పార్టీ జిల్లా పరిశీలకుడు మిథున్ రెడ్డికి నరసింహులు తీరును ఎమ్మెల్యే వివరించారు. ఎమ్మెల్యే అనే స్పృహ లేకుండా టికెట్ తనకే అని ప్రచారం చేస్తూ పార్టీలో విభేదాలు సృష్టిస్తున్నారన్నారు.

ఎవరి ధీమా వారిది..

2004, 2009 ఎన్నికల్లో జగ్గంపేట నుంచి రెండుసార్లు కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందిన తోట నరసింహ మంత్రి పదవిని చేపట్టారు. తర్వాత 2014లో జగ్గంపేట నుంచి జ్యోతుల నెహ్రూ, జగ్గంపేట నుంచి టీడీపీ నుంచి జ్యోతుల చంటిబాబు గెలుపొందడంతో నరసింహులు జగ్గంపేటను ఖాళీ చేయాల్సి వచ్చింది. టీడీపీలో చేరి కాకినాడ ఎంపీగా గెలిచారు. ఆ తర్వాత 2019 ఎన్నికల నాటికి నరసింహ వైసీపీలో చేరారు. జగ్గంపేట వైసీపీ సీటు చంటిబాబుకి దక్కగా, ఆ తర్వాత నరసింహం భార్యకు పెద్దాపురం వైసీపీ సీటు దక్కింది. ఆ ఎన్నికల్లో ఆమె ఓటమి పాలయ్యారు. మళ్లీ ఇప్పుడు ఎన్నికలు దగ్గర పడుతుండడంతో నరసింహులు తనకు కేటాయించిన జగ్గంపేట నుంచి పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారు. ఎమ్మెల్యే చంటిబాబును కాదని నియోజకవర్గంలో ప్రచారం చేయడం ఇప్పుడు పాతబడిపోయింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో పెద్దాపురం స్థానం నుంచి నరసింహులు లేదా ఆయన భార్య పోటీ చేయాలని పార్టీ అధిష్టానం భావిస్తున్నట్లు ఒకవైపు ప్రచారం సాగుతోంది. కానీ అక్కడ స్థాన బలం లేకపోవడంతో నరసింహులు జగ్గంపేటపై దృష్టి పెట్టారని ఆయన అనుచరులు చెబుతున్నారు. భవిష్యత్తులో ఈ విభేదాలు ఏ స్థాయికి చేరుతాయోనని పార్టీ వర్గాలు ఆందోళన చెందుతున్నాయి.

సన్నిహిత పొత్తుల పేరుతో వైసీపీ శ్రేణులను విభజిస్తున్న తోటనరసింహం

జగ్గంపేట ఏఎంసీ చైర్మన్ జానపరెడ్డి బాబు మాట్లాడుతూ మాజీ మంత్రి తోట నరసింహులు నియోజకవర్గంలో ఆత్మీయ సంఘాల పేరుతో సభలు పెట్టి వైసీపీ నాయకులు, కార్యకర్తల మధ్య చిచ్చు పెడుతున్నారని, ఇది మంచిది కాదన్నారు. శనివారం జగ్గంపేటలోని వ్యవసాయ మార్కెట్ కమిటీ భవనం ఎదుట ఆయన విలేకరుల సమావేశం నిర్వహించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ జగ్గంపేట నియోజకవర్గంలో ఎమ్మెల్యే జ్యోతుల చంటిబాబు ఆధ్వర్యంలో వైసిపి మండల స్థాయి నాయకులు, కార్యకర్తలు పనిచేస్తున్నారన్నారు. పార్టీలోనే ఉంటూ పార్టీ క్యాడర్‌ను రద్దు చేసే దిశగా తోట నరసింహులు సమావేశాలు నిర్వహించడం సరికాదన్నారు. పార్టీ నేతలను బ్రోకర్లని విమర్శించిన తోట నరసింహులు.. ఆయన కుమారుడిపై చర్యలు తీసుకోవాలన్నారు. తాజాగా ఆయా మండలాల్లో ఎమ్మెల్యే చంటిబాబు మనుషులపై నరసింహ హం విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. ఇప్పుడు అభివృద్ధి జరగలేదని, తాను ఎమ్మెల్యేగా, మంత్రిగా, ఎంపీగా ఉన్నప్పుడే అభివృద్ధి జరిగిందని అనడం సరికాదన్నారు. మీరు జగ్గంపేటలో ఎమ్మెల్యేగా, మాంటిగ్రాలో పనిచేసి నా పదేళ్లలో ఎంపీపీ, జెడ్పీటీసీలను గెలిపించలేకపోయారు. చంటిబాబు హయాంలో నాలుగు మండలాల్లో వైసీపీ జెండా రెపరెపలాడిందని అన్నారు. జగ్గంపేట, కిర్లంపూడి ఎంపీపీలు అట్లూరి నాగబాబు, తోట రవి, గండేపల్లి, కిర్లంపూడి జెడ్పీటీసీలు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T17:25:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *