AP Politics : ఏపీ ఎన్నికలకు ముందు వైఎస్ జగన్ అంటే మీకు ఎందుకు అంత భయం?

ఆంధ్రప్రదేశ్ (ఏపీ ఎన్నికలు)లో ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ లో జోష్ రాబోతోందన్న భయం.. మొదలైంది! వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలవలేమనే భయం మొదలైందో, టీడీపీ (తెలుగుదేశం) అధికారంలోకి వస్తే ఏమవుతుందో కంగారూ చెప్పలేదు కానీ, సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డి మాత్రం భయంతో బతుకుతున్నారనే ఆరోపణలున్నాయి! అదలా ఉంటే.. ఆయన బయటకు వెళ్లాలంటే… విపక్ష నేతలు బయటకు వెళ్లినా తెలియదనే భయం నెలకొంది. ఈ క్రమంలో ఎన్నడూ లేని జీవోలు తెరపైకి వస్తున్నాయి.. గతంలో ఎన్నడూ లేని షరతులు, నిబంధనలు, నోటీసులు దర్శనమిస్తున్నాయి.! వైఎస్ జగన్ లో కలకలం ఎందుకు మొదలైంది..? ఎన్నికల వేళ ధైర్యంగా ముందుకు వెళ్లాల్సిన జగన్ ఎందుకు ఇంతగా రెచ్చిపోతున్నారు..? ఆసక్తికర అంశాలపై ‘ఏబీఎన్-ఆంధ్రజ్యోతి’ ప్రత్యేక కథనం.

వైఎస్-జగన్.jpg

అసలు కథ ఇదే..!

అమరావతి ఉద్యమ కాలం నుంచి తాడేపల్లి ప్యాలెస్ నుంచి బయటకు రావాలంటేనే వైఎస్ జగన్ భయపడుతున్నారు! బయటికి వచ్చినా తెరలు వేస్తారు.. చెట్లు ఉన్నా నేలకూలతాయి.. కనీసం దుకాణాలు కూడా పోకుండా పాదచారులు నడవలేని పరిస్థితి. జగన్ ఏ రేంజ్ లో భయపడుతున్నాడో అర్థమవుతోంది..!. ఇలాంటి పరిస్థితులు తెలుగు రాష్ట్రాలతో పాటు మరెక్కడా చూసామా..? అంటే భూతద్దాలు పెట్టి వెతికినా కనిపించరు. తనకు బెదిరింపు వస్తే.. లేదంటే శాంతిభద్రతల సమస్యతో ఇలా చేస్తున్నా.. సోషల్ మీడియాలో కార్యకర్తలు పల్లెత్తు మాట మాట్లాడితే ప్రతిపక్ష నేతలు ఏం మాట్లాడినా గృహనిర్భంధం, అరెస్టులు ఎందుకో జగనన్నకే తెలియాలి. ఇది కూడా అలా ఉంచితే.. కనీసం టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు (చంద్రబాబు), జనసేన అధినేత పవన్ కల్యాణ్ (పవన్ కళ్యాణ్), యువనేత నారా లోకేష్ (నారా లోకేష్).. బీజేపీ నేతలు (బీజేపీ నేతలు) ఏది చెప్పినా మీరే చెబుతారు. వీరిని నోరు మూయించేందుకు వైఎస్ జగన్ ఎంత ప్రయత్నిస్తున్నారో చూడాలి. మీరు అభద్రతా భావంతో ఉన్నారని అర్థం చేసుకోవచ్చు.

cm-jagan-cabinet.jpg

బయటకు వెళ్లాలంటే ఎందుకు భయపడుతున్నారు?

ప్రభుత్వ నిర్ణయాలు, సంక్షేమ పథకాలు, అభివృద్ధిపై చర్చలు జరిపేందుకు ప్రతిపక్షాలు ప్రయత్నించినా అడ్డంకులు..! కనీసం అభివృద్ధి విషయానికి వస్తే ఆదాయపు పన్ను విధిస్తామని ఇటీవల ఓ మంత్రి ప్రకటించారు. ఎవరు పడితే వారు ప్రశ్నించకూడదు. పోనీ.. చంద్రబాబు నియోజకవర్గాలు, ప్రాజెక్టుల పర్యటనకు అనుమతిస్తారా? అనుమతి ఇచ్చినా లెక్కలేనన్ని షరతులు విధిస్తున్నారు. నియోజకవర్గాల్లో పర్యటించి కూడా తమతో ఆడుకుంటున్న జగన్ సర్కార్ ఇంకెందుకు కండిషన్స్ పెడుతుందో చెప్పాలని రాజకీయ విశ్లేషకులు మండిపడుతున్నారు. చివరకు పుంగనూరులో వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ, పోలీసులు ఎలా రెచ్చిపోయారో దేశం మొత్తం చూసింది అందరికీ గుర్తుండే ఉంటుంది. ఆ తర్వాత చంద్రబాబుపై ప్రభుత్వం కేసులు నమోదు చేసిందంటే అర్థం చేసుకోవచ్చు.

Nara-Chandrababu.jpg

-యువగళం పాదయాత్రతో రాష్ట్ర ప్రజలకు చేరువవుతున్న యువనేత నారా లోకేష్ కు మైక్ ఇవ్వాలా. పాదయాత్ర ప్రారంభం నుంచి ఆయనకు వస్తున్న ఆదరణను వైసీపీ జీర్ణించుకోలేకపోతోంది. అడుగడుగునా అడ్డంకులు సృష్టిస్తున్నారని, ప్రతిరోజూ శాంతియుతంగా పాదయాత్రకు అనుమతించడం లేదనే ఆరోపణలు టీడీపీ నుంచి వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ప్రభుత్వం, ఎమ్మెల్యేల అవినీతిపై ప్రతి రోజూ లోకేష్ ప్రశ్నిస్తే మరుసటి రోజు లోకేష్ కు చిక్కు వచ్చి పడింది.

పవన్.jpeg

– పవన్ విషయానికి వస్తే.. పవన్ హైదరాబాద్ నుంచి మంగళగిరికి వచ్చినా.. ఎక్కడికైనా వెళ్లి ఇబ్బంది పెడుతున్నారని, చివరకు నోటీసులు ఇచ్చి వివరణ ఇవ్వాలని కోరారు. నియోజకవర్గాల పర్యటనకు వెళ్లినా ఆంక్షలు ఉంటాయి. నిన్న వైజాగ్ రుషికొండకు వెళితే ప్రభుత్వం ఎన్ని ఇబ్బందులు సృష్టించిందో ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. సేనాని ప్రెస్ మీట్ పెట్టినా చాలు. కనీసం పవన్ ఏమన్నాడంటే..? కౌంటర్ గా ఏం చెప్పాలి..? అలాంటివేమీ ఉండవు.. విమర్శలను అదుపులో పెట్టాలి.. వార్తల్లో నిలవాలన్నట్లుగా మీడియా పైపుల ముందు క్యూ కడుతున్నారు.

నారా-లోకేష్.jpg

ఎందుకు అంత భయం..?

చంద్రబాబు పర్యటన, లోకేష్ పాదయాత్ర, పవన్ నియోజక వర్గాల్లో ప్రశాంతంగా జరిగితే ప్రభుత్వానికి ఎందుకు నష్టం..? ప్రాజెక్టుల నిర్మాణం, రుషికొండ నిర్మాణాల్లో ఎలాంటి అవకతవకలు జరగకుండా, సుప్రీంకోర్టు, ఎన్జీటీ నుంచి స్పష్టమైన పత్రాలు ఉంటే వాటిని శాంతియుతంగా తరలించేందుకు ప్రభుత్వానికి ఇబ్బంది ఏంటి..? జగన్‌కు ఇంత భయం, అభద్రతాభావం ఎందుకో ఆ పార్టీ నేతలకు, కార్యకర్తలకు తెలియడం లేదు. పోనీ.. ఏ రకంగానైనా ప్రభుత్వంపై విమర్శలు చేస్తే వైసీపీ బ్యాచ్ సైలెంట్ గా ఉంటుంది. వ్యక్తిగత విమర్శలకు రోజులు వచ్చాయని అర్థం చేసుకోవచ్చు. పాత వీడియోలు తీసి మరీ సందడి చేస్తున్నారు.

TDP-Vs--YSRCP.jpg

అంత భయాందోళనలో ఉన్న జగన్.. అప్పట్లో వైఎస్ జగన్ పాదయాత్ర చేస్తున్నప్పుడు కూడా ఇలాంటి ఆంక్షలు ఉండేవి.. కనీసం వైసీపీ బ్యాచ్ కూడా లేకుంటే పరిస్థితి ఎలా ఉండేదో ఊహించుకోవచ్చు. అసెంబ్లీకి కూడా అనుమతి.! ఇప్పుడు ప్రతిపక్షంలో ఉన్న చంద్రబాబు అధికారంలోకి వచ్చాక ఇన్ని ఇబ్బందులు పెడుతున్నారని.. అప్పట్లో ప్రతిపక్షంలో ఉన్న జగన్ ను చంద్రబాబు ఇబ్బంది పెట్టాలంటే జగన్ ఓ అడుగు ముందుకేస్తారో లేదో తెలుసుకుంటే బాగుంటుందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. తన పాదయాత్రలో. అయితే ప్రభుత్వ పనితీరు, విధివిధానాలు, పథకాల అమలు తీరు ఎలా ఉందో ప్రశ్నించి తప్పులను ఎత్తిచూపితే తెలుస్తుంది. ఇదంతా కాదు ఒంటెద్దు పోకడతో ప్రభుత్వాన్ని నడిపితే ఎంతటి విజయం సాధిస్తుందో.. ఇవన్నీ రానున్న ఎన్నికల్లో విజయానికి దారితీస్తాయో లేదో చూడాలి.

YSRCP.jpg
నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-12T17:52:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *