ఐ మేకప్: కళ్ల ఆకృతిని బట్టి మేకప్ ఎలా..!

అందరి కళ్లు ఒకేలా ఉండవు. కాబట్టి అందరికి ఒకే రకమైన కంటి అలంకరణ ఎలా ఉంటుంది? మేకప్ తో కళ్లకు ఆకర్షణ పెరగాలంటే కళ్ల ఆకృతికి తగిన మేకప్ పద్ధతులను ఎంచుకోవాలి.

అంతర్జాతీయ సెలబ్రిటీ మేకప్ ఆర్టిస్టులు కళ్ల నిర్మాణాన్ని బట్టి స్మోకీ కళ్లు, పెద్ద కళ్లు, వాలుగా ఉన్న కళ్లు ఇలా ఆరు రకాలుగా కళ్లను విభజించారు. వారి ఐ మేకప్ చిట్కాల గురించి తెలుసుకుందాం!

కన్ను.jpg

పైకి తిరిగిన కళ్ళు:

కళ్ల చివర్లు కళ్ల చివర్ల కంటే ఎత్తుగా ఉంటే మీ కళ్లు పైకి లేచినట్లు అర్థం. అలాంటి కళ్లకు సన్నని ఐలైనర్ అప్లై చేయాలి. దీని కోసం, సన్నని చిట్కా ఉన్న ఐలైనర్‌ను ఎంచుకుని, కనురెప్ప ప్రారంభం నుండి చివరి వరకు సన్నని గీతను గీయండి. అన్నింటికంటే, లిక్విడ్ ఐలైనర్‌ను మాత్రమే ఉపయోగించండి. మస్కారాను కూడా కింది కనురెప్పలకు సన్నగా అప్లై చేయాలి.

గుండ్రని మంచు:

లోపలి నలుపు ఐబాల్ దిగువ కనురెప్పకు దూరంగా ఉంటే, మీకు గుండ్రని కళ్ళు ఉన్నాయని అర్థం. అలాంటి కళ్లకు హెవీ ఐలైనర్ వాడాలి. ఐలైనర్‌ను లేష్‌లైన్ ప్రారంభంలో ఒక సన్నని గీతతో ప్రారంభించి, చివరిలో పైకి వంగి ఉండాలి. ఈ రకమైన క్యాట్ ఐ మేకప్ గుండ్రని కళ్లకు బాగా కనిపిస్తుంది. ఐలైనర్ క్రీమీ ఫినిషింగ్ కలిగి ఉండాలి. గంభీరమైన ఐ లుక్ కోసం, ముదురు షేడ్స్‌ను మూతల చివర్లలో కాకుండా మూతల మధ్యలో వేయండి. అలాగే కింది కనురెప్పపై లైనర్ పెట్టకూడదు.

మోనోలిడ్ కళ్ళు:

ఎగువ కనురెప్పపై మడత లేని కళ్ళు ఇవి. అటువంటి కళ్ళకు పరిమాణాన్ని తీసుకురావడానికి, మూతలపై ప్రతిబింబించే నీడలను ఉపయోగించండి. అలాగే వీలైనంత ఎక్కువగా మస్కారా ఉపయోగించండి. కనురెప్పలను తిప్పండి. ఐ షాడో ప్రైమర్‌ను కనురెప్పపై అప్లై చేసి, ఆపై ఐ షాడో వేయండి.

క్రిందికి తిరిగిన కళ్ళు:

ఇది పైకి తిరిగిన వ్యతిరేక ఆకారం. కళ్ల చివర్లు కళ్ల చివర్ల కంటే కిందికి వాలుగా ఉంటాయి. ఈ సందర్భంలో, మీరు కళ్ళ యొక్క మూలలను ఎత్తే కంటి అలంకరణను ధరించాలి. కనురెప్పల మొదట్లో లైట్ లేదా న్యూట్రల్ కలర్ ఐషాడో వేయాలి. కంటి చివర డార్క్ షేడ్ అప్లై చేయాలి. కోణీయ ఐ లైనర్ బ్రష్‌తో దిగువ మూతలకు లోతైన నీడను వర్తించండి.

హుడ్డ్ కళ్ళు:

చర్మం ఎగువ కనురెప్పల మీద పడితే, కళ్ళు హుడ్డ్ కళ్ళు అంటారు. వయసు కూడా కనురెప్పల్లో ఇలాంటి మార్పులకు కారణమవుతుంది. అలాంటి కళ్లు ఉన్నవారు సున్నితమైన ఐలైనర్‌ని ఉపయోగించకూడదు. బదులుగా, పై కనురెప్పకు హెవీ ఐ లైనర్ అప్లై చేయాలి. అలాగే వీలైనంత ఎక్కువ మస్కారా అప్లై చేయండి.

ఆల్మండ్ ఐస్:

చాలా మందికి ఈ కళ్ళు ఉంటాయి. లోపలి నల్లటి కనుబొమ్మలు ఎగువ మరియు దిగువ కనురెప్పలకు జోడించబడి ఉంటే, అవి ఖచ్చితంగా బాదం చెట్టుకు చెందినవి. కనురెప్పల దగ్గర కంటి చివర లేత రంగు ఐ షాడోను అప్లై చేయాలి. పాయింటీ లిక్విడ్ ఐలైనర్‌తో కనురెప్ప చివరను వంచండి. ఈ కళ్లకు తేలికపాటి మస్కారా సరిపోతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-06T12:02:55+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *