జీర్ణ సమస్యలు: జీర్ణ సమస్యలతో బాధపడుతున్నారా? అయితే ఇలా చేయండి!

వేసవి వచ్చిందంటే చాలా మందికి జీర్ణ సమస్యలు వస్తాయి. సరైన ఆహారం తీసుకోకపోవడం.. నీళ్లు ఎక్కువగా తాగకపోవడం.. వేడిలో ఎక్కువ సేపు ఉండడం వల్ల ఈ సమస్యలు తీవ్రమవుతాయి. ఈ సమస్యల పరిష్కారానికి పోషకాహార నిపుణులు కొన్ని సూచనలు చేస్తున్నారు. అవి ఏమిటో చూద్దాం..

ఓట్స్: ఓట్స్ వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని పోషకాహార నిపుణులు పేర్కొంటున్నారు. ఓట్స్‌లో క్యాలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి మరియు మన పేగుల్లో మంచి బ్యాక్టీరియా వృద్ధి చెందడానికి సహాయపడుతుంది.

బార్లీ..రాగులు: ప్రతి రోజూ బార్లీ వాటర్ తాగడం, రాగుల సంకటిని తినడం వల్ల వేసవిలో వచ్చే అనేక ఆరోగ్య సమస్యలకు పరిష్కారం లభిస్తుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. బార్లీ.. రాగి- మన పొట్టలో అల్సర్లను తగ్గించడంతో పాటు.. గ్యాస్ ను కూడా నివారిస్తుంది.

పెసర మొలకలు: ఉదయం పూట పెసల మొలకలు తింటే ఎంతో మేలు జరుగుతుందని పోషకాహార నిపుణులు పేర్కొంటున్నారు. పెసా మొలకలలో పీచు, ఎంజైములు, విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ ఉంటాయి. పెసర మొలకలు తింటే కడుపు ఉబ్బరం తగ్గుతుంది. అంతే కాకుండా ఇందులో కొవ్వు శాతం కూడా చాలా తక్కువగా ఉంటుంది.

పెరుగన: వేసవిలో పెరుగు తప్పనిసరిగా తినాలి. పెరుగులో ఉండే ప్రోబయోటిక్స్ మన పేగుల్లో ఉండే మంచి బ్యాక్టీరియా చనిపోకుండా కాపాడుతుంది. అంతే కాకుండా పెరుగు తింటే ఎక్కువ సేపు ఆకలిగా అనిపించదు. ఓట్స్ వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని పోషకాహార నిపుణులు పేర్కొంటున్నారు. ఓట్స్‌లో క్యాలరీలు తక్కువగా ఉంటాయి మరియు మన పేగుల్లో మంచి బ్యాక్టీరియా వృద్ధి చెందడానికి సహాయపడుతుంది.

బార్లీ..రాగులు: ప్రతి రోజూ బార్లీ వాటర్ తాగడం, రాగుల సంకటిని తినడం వల్ల వేసవిలో వచ్చే అనేక ఆరోగ్య సమస్యలకు పరిష్కారం లభిస్తుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. బార్లీ.. రాగి- మన పొట్టలో అల్సర్లను తగ్గించడంతో పాటు.. గ్యాస్ ను కూడా నివారిస్తుంది.

పెసర మొలకలు: ఉదయం పూట పెసల మొలకలు తింటే ఎంతో మేలు జరుగుతుందని పోషకాహార నిపుణులు పేర్కొంటున్నారు. పెసా మొలకలలో పీచు, ఎంజైములు, విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ ఉంటాయి. పెసర మొలకలు తింటే కడుపు ఉబ్బరం తగ్గుతుంది. అంతే కాకుండా ఇందులో కొవ్వు శాతం కూడా చాలా తక్కువగా ఉంటుంది.

పెరుగన: వేసవిలో పెరుగు తప్పనిసరిగా తినాలి. పెరుగులో ఉండే ప్రోబయోటిక్స్ మన పేగుల్లో ఉండే మంచి బ్యాక్టీరియా చనిపోకుండా కాపాడుతుంది. అంతే కాకుండా పెరుగు తింటే ఎక్కువ సేపు ఆకలిగా అనిపించదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-31T13:43:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *