కౌన్సెలింగ్: శిశువుల్లో కామెర్లు ఎందుకు వస్తాయి? | శిశువులకు కామెర్లు ఎందుకు వస్తాయి ms spl

నవజాత శిశువులకు కామెర్లు ఎందుకు వస్తాయి? కామెర్లు తగ్గాలంటే అలాంటి పిల్లలకు ఎండకు గురికావచ్చా? తగ్గకపోతే పిల్లల ఆరోగ్యం పాడవుతుందా?

72% 80% మంది పిల్లలకు పుట్టిన వెంటనే కామెర్లు వస్తాయి. కామెర్లు సాధారణంగా ప్రసవం తర్వాత రెండవ రోజు నుండి మొదలవుతాయి. కామెర్లు 3 నుండి 5 రోజులలో పెరుగుతాయి మరియు వారాంతంలో తగ్గుతాయి. శిశువులలో పుట్టుకతో వచ్చే కామెర్లు మెజారిటీకి చికిత్స అవసరం లేదు. కామెర్లు దానంతట అదే తగ్గిపోతుంది. శిశువులలో వచ్చే కామెర్లు పెద్దవారిలో కామెర్లు కాదు. ఈ పసుపుకు కాలేయానికి ఎలాంటి సంబంధం లేదు. పుట్టిన వెంటనే పరిస్థితులకు అనుగుణంగా శిశువు యొక్క శరీరంలో సంభవించే మార్పుల ఫలితంగా జాండిస్ కనిపిస్తుంది. కాబట్టి ఇది సాధారణంగా చికిత్సతో పని లేకుండా ఒక వారంలోనే స్థిరపడుతుంది. కానీ కొంతమంది పిల్లలకు విపరీతమైన కామెర్లు వస్తాయి. ముఖం, ఛాతీ, కాళ్లు మరియు చేతులు కూడా పసుపు రంగులోకి మారుతాయి. అటువంటి పరిస్థితిలో, పిల్లలకు కామెర్లు తగ్గించడానికి ఫోటోథెరపీ లైట్లు ఇవ్వవచ్చు. పిల్లల మూత్రం కూడా ఆకుపచ్చగా ఉంటే, మలం తెల్లగా ఉంటుంది మరియు రెండు వారాల కంటే ఎక్కువ కామెర్లు ఉంటే, పరిస్థితి ప్రమాదకరంగా మారుతుంది.

తల్లి మరియు బిడ్డల బ్లడ్ గ్రూప్ వేర్వేరుగా ఉన్నప్పుడు ఇలాంటి కామెర్లు వస్తాయి. తల్లికి నెగటివ్ బ్లడ్ గ్రూప్ ఉన్నా, బిడ్డ పాజిటివ్ అయినా, తల్లి ఓ పాజిటివ్ అయినా, బిడ్డ రక్తం ఏ లేదా బీ పాజిటివ్ అయినా… పుట్టిన పిల్లలకు కామెర్లు విపరీతంగా వస్తాయి. కామెర్లు ఉన్న శిశువులకు స్టెరిలైజ్ చేయవలసిన అవసరం లేదు. బిడ్డకు ఎలాంటి భయం లేకుండా ఉచితంగా తల్లిపాలు తాగించవచ్చు. అయితే పిల్లలకు ఎలాంటి కామెర్లు వస్తాయని గమనించాలి. కామెర్లు ఒక వారం కంటే ఎక్కువ కాలం కొనసాగితే, ఆలస్యం చేయకుండా వైద్యుడిని సంప్రదించండి. పుట్టుకతోనే కామెర్లు వచ్చిన పిల్లలకు నాలుగైదు రోజుల తర్వాత వైద్యులు పరీక్షలు చేయించాలి. ఎండలో పెడితే ఎంతటి పసుపు అయినా తగ్గుతుంది! అనుకుంటే పొరపాటే. కామెర్లు తగ్గడానికి సూర్యుడు సహకరిస్తాడు.

– డాక్టర్ దినేష్ కుమార్ చిర్ల

శిశువైద్యుడు మరియు నియో-నాటాలజిస్ట్,

రెయిన్‌బో చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్, హైదరాబాద్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-22T12:23:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *