పవన్ కళ్యాణ్: నేను కోరుకున్న జీవితం కాదు!

పవన్ కళ్యాణ్, సాయి ధరమ్ తేజ్ జంటగా సముద్రఖని దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘బ్రో’. జీ స్టూడియోతో కలిసి పీపుల్ మీడియా ఫ్యాక్టరీ బ్యానర్‌పై టీజీ విశ్వప్రసాద్ నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రం ఈ నెల 28న ప్రేక్షకుల ముందుకు రానుంది. ఈ సినిమా ప్రీ రిలీజ్ వేడుక మంగళవారం రాత్రి శిల్పకళా వేదికగా జరిగింది.

పవన్ కళ్యాణ్ మాట్లాడుతూ.. “సినిమా నాకు చాలా ప్రేమను, ఆప్యాయతలను ఇచ్చింది. ఒక్కోసారి ఇది కలలా లేదా నిజమా అనిపిస్తుంది. ఇది నేను కోరుకునే జీవితం కాదు. దేవుడు ఇచ్చిన జీవితం. మీకు చిన్న జీవితం కావాలంటే.. అతను ఉండాలని కోరుకున్నాడు. ఒక నటుడు, రాజకీయాల్లోకి వెళ్లాలని అనుకోలేదు.. దిగువ మధ్యతరగతి కుటుంబం నుంచి వచ్చిన నేను వ్యవసాయం చేస్తూ జీవించాలనుకున్నాను.. అతను చేసిన పనికి హీరో.. అది మా నమ్మకం.. అభిమానులు నాపై చూపే ప్రేమను మాటల్లో వర్ణించలేను. నా ప్రతి సినిమా ద్వారా సమాజానికి ఏదైనా అందించాలనుకుంటున్నాను.. అలాంటి సినిమా ఇది.. పర్ఫెక్ట్ మూవీ.. 70 రోజుల పాటు షూట్ చేయాల్సిన సినిమా.. నా పొలిటికల్ షెడ్యూల్ ప్రకారం నిర్మాతలు, దర్శకులు సినిమాను పూర్తి చేశారు. అతి తక్కువ సమయం.. ఈ సినిమాలో 80 శాతం కనిపిస్తాను.. 21 రోజులు రోజుకు ఎనిమిది గంటల పాటు చేశాను.. లేకుంటే సెట్ వర్క్ చేస్తూనే ఉండేవాడిని.. టీమ్ అంతా చాలా కష్టపడి పనిచేశారు.. తమన్‌తో హ్యాట్రిక్ మూవీ ఇది. . ఈ కథ మిమ్మల్ని నవ్విస్తుంది, ఏడిపిస్తుంది.. నవ్వుతూ ఏడ్చేస్తుంది.. మంచి సరదాగా ఉంటుంది. అని పవన్ అన్నారు.

3.jpg

చెంప చెళ్లుమనిపించింది…

కరోనా టైమ్‌లో నేను ఎక్కడికీ వెళ్లలేక, రాజకీయాల్లో ఏమీ చేయలేనప్పుడు, నా స్నేహితుడు త్రివిక్రమ్‌కి ఫోన్ చేసి సముద్రఖని దగ్గర మంచి కథ ఉంది, మీరు చేస్తే బాగుంటుందని చెప్పారు. అందుకు అంగీకరించే సినిమా ఇది. నేను ఏ సినిమా చేసినా రచయితను, దర్శకుడిని పూర్తిగా నమ్ముతాను. నేనేం చేశానో మానిటర్‌లో కూడా చూడలేకపోతున్నాను. వారిపై ఉన్న నమ్మకం అలాంటిది. సముద్రఖని రాసిన అసలు కథ త్రివిక్రమ్ అభిమానులను దృష్టిలో ఉంచుకుని రాసుకున్నదే. ఈ సినిమాతో సముద్రఖని అభిమానిని అయ్యాను. ఎందుకంటే ఈ సినిమా కోసం తెలుగు చదవడం నేర్చుకున్నాడు. మాతృభాషగా ఉన్న మనం నాలుగు లైన్లు లేకుండా ఇంగ్లీష్ మాట్లాడలేము. సముదఖని మన భాష, యాస కాదు. తెలుగు లిపి చదువుతున్నాడు. తెలుగమ్మాయి, తెలుగు స్పష్టంగా మాట్లాడలేని చాలా మందికి ఇది చెంపదెబ్బలా అనిపించింది. మన భాష నేర్చుకుని కళ్లు తెరిపించాడు. తెలుగు భాష గొప్పదనాన్ని, సాహిత్యాన్ని సరిగ్గా పట్టుకుని మంచి సినిమాలు వస్తాయి. ఎన్టీఆర్, రామ్ చరణ్‌లా డ్యాన్స్ చేయలేకపోవచ్చు. ప్రభాస్, రానా బలమైన పాత్రలు చేయలేకపోవచ్చు. కానీ నాకు సినిమా అంటే ఇష్టం. సమాజం అంటే బాధ్యత. రాజకీయాలు, సినిమా ఎవరి సొత్తు కాదు. ప్రతి ఒక్కరూ దృఢంగా ఆలోచిస్తే ఇక్కడ ఏదైనా సాధించవచ్చు. మేమంతా దిగువ మధ్యతరగతి కుటుంబం నుంచి వచ్చాం. అన్నయ్య చిరంజీవిగారు సినిమాల్లోకి వచ్చాక ఎవరూ లేరు. ‘నువ్వు హీరో అవుతావా’ అని నాకు భయం వేసింది. తన తమ్ముడిగా వచ్చినా రెట్టింపు కష్టపడితేనే ఇక్కడ నిలబడగలనని క్లారిటీతో వచ్చాను. మేం కూడా కష్టపడి పెరిగాం. నాకు హీరో అంటే మా. మీకు ఇష్టమైన హీరో కృష్ణగారి పేరు కూడా చెప్పండి. ఎన్టీఆర్, ఏయన్నార్‌లు పెద్ద నటులు. నేనెప్పుడూ హీరోగా ఊహించుకోలేదన్నారు.

4.jpg

(సురేఖ కొణిదెల)

సినిమాల్లోకి రావాలని అనుకోలేదు. అన్నయ్య హీరో అవుతావా అని ఒకసారి అడిగాడు. మా వదిన నన్ను సినిమాల్లోకి వెళ్లమని పురికొల్పింది. ‘సుస్వాగతం’ సినిమాలో ఓ పాట కోసం జగదాంబ సెంటర్‌లో డబుల్ డెక్కర్ బస్సులో డ్యాన్స్ చేయమని అడిగారు. సిగ్గుతో చచ్చిపోయాను. దీనంతటికీ కారణం మనదే. వెంటనే మా అమ్మకి ఫోన్ చేసి ‘నన్ను సినిమాల్లోకి ఎందుకు పంపించావు?’ అని అడిగాడు. వదిన చేసిన తప్పు ఇక్కడికి తెచ్చింది. ఆమె చేసిన ద్రోహాన్ని మాటల్లో చెప్పలేను (నవ్వుతూ) నేను చిరంజీవి సోదరుడిని అని తేలిగ్గా తీసుకోను. మీరు ఇప్పటికే పోరాడాలని నిర్ణయించుకున్నప్పటికీ. నేను చాలా మొరటు వ్యక్తిని. బయటకి సన్నగా కనిపించినా లోపల మాత్రం చిన్న, బలమైన రైతు. త్రిమూర్తులతో చేసే పనిని చేస్తాడు. తప్పులు సహజం. సినిమాల కోసం అందరం గొడ్డు మాంసం చేస్తాం. మమ్మల్ని కొడతారు. నష్టాన్ని మేం తీసుకుంటాం. కలిసి నిలబడదాం. దిగువ మధ్యతరగతి నుండి వచ్చిన మేమంతా చాలా చేయగలము మరియు మీరు ఇంకా ఎక్కువ చేయగలరు.

యువత ముందుకు తీసుకెళ్లాలి… (రాజమౌళి)

భాష విషయానికి వస్తే త్రివిక్రమ్ గొప్ప పండితుడు. తెలుగు భాషపై యువ రచయితలు ఆయన్ను స్ఫూర్తిగా తీసుకోవాలి. మరిన్ని మంచి చిత్రాలు తీయాలి. రాజమౌళి తెలుగు సినిమాను హాలీవుడ్‌కు తీసుకెళ్లనున్నారు. దీన్ని ఈ తరం ముందుకు తీసుకెళ్లాలి. ఇది ఇండస్ట్రీని మరింత ముందుకు తీసుకెళ్తుంది. నాకు అందరు హీరోల అభిమానులంటే ఇష్టం. ప్రతి హీరో సినిమా తీస్తే చాలా మందికి మేలు జరుగుతుంది. సినిమా చేస్తూనే నా సినిమా పెద్ద హిట్ కావాలని కోరుకుంటున్నాను. ఈ విషయంలో నేను రాజీపడను. ఇండస్ట్రీలో నటీనటుల మధ్య పోటీ ఉండాలి. స్నేహ భావాన్ని కోల్పోకూడదు. ఆ తర్వాత ప్రేక్షకుల జడ్జిమెంట్ మేరకే రాఫెల్ ఉంటుంది. బాహుబలి, ఆర్‌ఆర్‌ఆర్‌ లాంటి సినిమాలు విజయం సాధించాలంటే. హీరోల్లో చిన్నా పెద్దా అనేది ఒక కాన్సెప్ట్ మాత్రమే.

2.jpg

డాక్టర్లు ఏమీ చెప్పలేకపోయారు..

సాయిధరమ్ తేజ్ ఈ సినిమాలో నటించడానికి కారణం త్రివిక్రమ్. ఈ కథ అనుకున్నప్పుడు సముద్రఖని తేజ్‌ని సూచించాడు. అయితే యాక్సిడెంట్ కారణంగా తేజ్ ఇంకా కోమాలోనే ఉన్నాడు. వైద్యులు నమ్మలేకపోయారు. కోలుకోవడానికి చాలా సమయం పట్టవచ్చని ఆయన అన్నారు. అయితే, వారు వేచి ఉన్నారు. కోలుకున్నాక తేజ్ మాట్లాడలేకపోయాడు. సముద్రఖని స్పీచ్ థెరపీ ఇచ్చి సినిమాలో నటించారు. తేజ్ బెడ్‌లో ఉన్నప్పుడు నేను నమ్మగలిగే వ్యక్తిని కోరుకున్నాను. అతనికి గొప్ప భవిష్యత్తు ఉంది. అతన్ని రక్షించమని ప్రార్థిస్తే. అప్పట్లో సినిమాల్లో లాగా గుళ్లకు వెళ్లలేరు.. వ్రతాలు చేయలేరు. మంచి జరగాలని కోరుకోవడం తప్ప. తేజ్ ఈరోజు ఇలా ఉండడానికి కారణం అబ్దుల్ ఆ రోజు రోడ్డు మీద పడుకుని హాస్పిటల్ కి తీసుకెళ్లడమే. ఆయన ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోతారు. అతనికి ధన్యవాదాలు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-26T00:55:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *