బీఆర్ఎస్ పార్టీ: మహారాష్ట్రలోనూ కల్వకుంట్ల కుటుంబం?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-29T10:47:17+05:30 IST

కేసీఆర్ కుటుంబం నుంచి మరో వారసుడు రాజకీయాల్లోకి వచ్చాడు. కేసీఆర్ పెద్ద కుమారుడు కల్వకుంట్ల వంశీధర్ రావుకు కూడా బీఆర్ఎస్ పార్టీ బాధ్యతలు అప్పగించారు. కానీ తెలంగాణలో కాదు మహారాష్ట్రలో కేసీఆర్ ఆయనకు పార్టీ బాధ్యతలు ఇచ్చారు. దీంతో కల్వకుంట్ల కుటుంబం కూడా మహారాష్ట్రలో ఉందా అని సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు చర్చించుకుంటున్నారు. ఇప్పటికే తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన కల్వకుంట్ల కుటుంబం.. ఇప్పుడు మహారాష్ట్రకు విస్తరించబోతోందంటూ వ్యాఖ్యలు చేస్తోంది.

బీఆర్ఎస్ పార్టీ: మహారాష్ట్రలోనూ కల్వకుంట్ల కుటుంబం?

తెలంగాణ రాజకీయాలను శాసిస్తున్నది కల్వకుంట్ల కుటుంబం. ఉద్యమం పేరుతో రాజకీయాలు ప్రారంభించిన కేసీఆర్ తన కుటుంబానికి మెల్లగా పదవులు కట్టబెట్టడాన్ని ప్రజలు గమనిస్తూనే ఉన్నారు. తెలంగాణ రాజకీయాల్లో ప్రస్తుతం కేసీఆర్ కుటుంబం నుంచి అరడజను మందికి పైగా చక్రం తిప్పుతున్నారు. కేసీఆర్, ఆయన కుమారుడు కేటీఆర్ (కేటీఆర్), కూతురు కవిత (కవిత), అల్లుడు హరీశ్ రావు (హరీశ్ రావు), తోడల్లు కుమారుడు జోగినపల్లి సంతోష్ కుమార్ (సంతోష్ కుమార్) వంటి నేతలు అధికారంలో ఉన్నారు. కొడుకుకు మంత్రి పదవి, కుమార్తెకు ఎమ్మెల్సీ పదవి, అల్లుడికి మంత్రి పదవి, అల్లుడికి రాజ్యసభ పదవిని కేసీఆర్ పంచారు. ఇప్పుడు కేసీఆర్ కుటుంబం నుంచి మరో వారసుడు రాజకీయాల్లోకి వచ్చాడు. కేసీఆర్ పెద్ద కుమారుడు కల్వకుంట్ల వంశీధర్ రావుకు కూడా బీఆర్ఎస్ పార్టీ బాధ్యతలు అప్పగించారు. అయితే తెలంగాణలో కాకుండా మహారాష్ట్ర (మహారాష్ట్ర)లో కేసీఆర్ ఆయనకు పార్టీ బాధ్యతలు ఇచ్చారు.

మహారాష్ట్రలో బీఆర్ఎస్ పార్టీ విస్తరణపై సీఎం కేసీఆర్ కీలక ప్రకటన చేశారు. మహారాష్ట్రలో ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ స్టీరింగ్ కమిటీని ప్రకటించారు. మహారాష్ట్ర బీఆర్‌ఎస్‌ ఇన్‌ఛార్జ్‌గా కల్వకుంట్ల వంశీధర్‌రావు నియమితులయ్యారు. దీంతో కల్వకుంట్ల కుటుంబం కూడా మహారాష్ట్రలో ఉందా అని సోషల్ మీడియాలో నెటిజన్లు చర్చించుకుంటున్నారు. ఇప్పటికే తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన కల్వకుంట్ల కుటుంబం.. ఇప్పుడు మహారాష్ట్రకు విస్తరించబోతోందంటూ వ్యాఖ్యలు చేస్తోంది. నిజానికి కేసీఆర్ అన్నయ్య రంగారావు పెద్ద కొడుకు వంశీధర్ రావు వచ్చే తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో సిద్దిపేట నుంచి పోటీ చేసేందుకు ప్రయత్నించారు. ఈ మేరకు తన తండ్రి రంగారావు పేరిట సేవా కార్యక్రమాలు కూడా నిర్వహించారు. గతంలో 2009లో ప్రజారాజ్యం పార్టీ నుంచి సిద్దిపేట టికెట్‌ ఆశించిన ఆయనకు ఆ అవకాశం దక్కలేదు. ఆ తర్వాత కేసీఆర్ తోనే ఉంటున్నారు. కొంత కాలంగా కేసీఆర్ తో కలిసి ప్రతి కార్యక్రమంలో పాల్గొంటున్నారు. సిద్దిపేటలో హరీష్‌రావుకు వంశీధర్‌రావు చెక్‌ ఇస్తారని మొన్నటి వరకు ప్రచారం సాగింది. దీంతో మెదక్ లోక్‌సభ స్థానం నుంచి హరీశ్ పోటీ చేస్తారనే గుసగుసలు కూడా వచ్చాయి. అయితే ఇప్పుడు వంశీధర్ రావుకు మహారాష్ట్ర బాధ్యతలు అప్పగించడంతో ఈ వార్తలకు బ్రేక్ పడింది.

అంతేకాకుండా కేసీఆర్ కుటుంబం నుంచి మరికొందరు ప్రత్యక్ష రాజకీయాల్లోకి వచ్చేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. కేసీఆర్ సోదరుడు రంగారావు అల్లుడు రేగులపాటి మధుసూదన్ రావు కూడా టీఆర్ ఎస్ పార్టీ పెట్టినప్పటి నుంచి ఆయన వెంటే ఉన్నారు. మధుసూదన్ రావు గతంలో కరీంనగర్ జిల్లా పార్టీ యువజన విభాగం అధ్యక్షుడిగా పనిచేశారు. త్వరలో బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ తరపున రాజకీయాల్లో యాక్టివ్‌గా మారే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. రంగారావు మరో కుమారుడు తేజేశ్వర్‌రావు అలియాస్ కన్నారావు ప్రస్తుతం వ్యాపార రంగంలో ఉన్నారు. ఆయనకు రాజకీయాలపై కూడా ఆసక్తి ఉందని ప్రచారం జరుగుతోంది. వర్షాలు, వరదలతో తెలంగాణ మొత్తం అతలాకుతలం అవుతుండగా.. సీఎం కేసీఆర్ మాత్రం మహారాష్ట్ర రాజకీయాల్లో బిజీబిజీగా ఉన్నారనే విమర్శలు వినిపిస్తున్నాయి. వరద బాధితులను పరామర్శించేందుకు వెళ్లని కేసీఆర్.. పార్టీ సమావేశానికి మహారాష్ట్ర వెళ్లడంపై పలువురు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

***************************************************** **** ************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-29T10:47:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *