బెయిల్ పిటిషన్ వేయని చంద్రబాబు – పథకమా?

స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్‌లో కుంభకోణం జరిగిందని రెండేళ్ల కిందటే నమోదైన కేసులో రాత్రికి రాత్రే అరెస్ట్ చేసి చంద్రబాబుపై ఎఫ్ఐఆర్ నమోదు చేశారు. అసలు విషయం లేదని రిమాండ్ రిపోర్టును ఏసీబీ కోర్టు జడ్జి తిరస్కరిస్తారని భావించారు. కానీ కోర్టు రిమాండ్ విధించింది. అందుకే రాజమండ్రి జైలుకు వెళ్లాడు. హౌస్ రిమాండ్‌కు కోర్టు అనుమతించదు. నిజానికి ఇలాంటి కేసుల్లో రిమాండ్‌కు పంపినప్పుడు ఎవరైనా బెయిల్ పిటిషన్ వేస్తారు. కానీ టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు బెయిల్ పిటిషన్ వేయకూడదు. హైకోర్టులో క్వాష్ పిటిషన్ దాఖలైంది. అతనిపై నమోదైన ఇతర కేసుల్లో బెయిల్ పిటిషన్లు దాఖలయ్యాయి కానీ అరెస్టు చేసిన కేసులో కాదు.

బెయిల్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకుని బయటకు వస్తే.. చంద్రబాబు బెయిల్ పై ఉన్నారని ప్రచారం చేశారు. కొందరిని అరెస్టు చేసి రెండేళ్లు గడిచినా చార్జిషీటు దాఖలు కాలేదు. అసలు ఎక్కడ అవినీతి జరిగిందో చెప్పలేమని టీడీపీ వర్గాలు అంటున్నాయి. అదే సమయంలో చంద్రబాబుపై నమోదైన అభియోగాలు, సెక్షన్లు చెల్లవు. అంతేకాదు అరెస్టు కూడా చట్ట విరుద్ధమని టీడీపీ బలంగా విశ్వసిస్తోంది. న్యాయవ్యవస్థపై తనకు నమ్మకం ఉన్నందున చట్టాలకు వ్యతిరేకంగా వచ్చిన రిమాండ్ రిపోర్టును హైకోర్టు తిరస్కరిస్తుందని విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు.

మరోవైపు ప్రభుత్వ వైఫల్యాలపై ప్రజల్లోకి వెళుతున్న చంద్రబాబును అరెస్ట్ చేసి తప్పుడు కేసులో ఇరికించారని టీడీపీ ప్రజల నుంచి మద్దతు పొందేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. ప్రజలంతా చంద్రబాబుకు మద్దతు ఇవ్వాలని కోరుతున్నట్లు ప్రచారం మొదలైంది. నియోజకవర్గాల్లో నిరాహారదీక్షలు చేస్తున్నారు. అరెస్టయి, గుండెపోటుతో మరణించిన వారి కోసం చంద్రబాబు ఓదార్పు యాత్ర రూపంలో ప్రచారాన్ని ప్లాన్ చేయనున్నారు. వైసీపీ ప్రభుత్వం వల్ల ఓడిపోయిన తప్పుడు కేసుల్లో చిక్కుకున్న వాళ్లందరినీ తీసుకొచ్చి ఏపీలో అధికారాన్ని ఎలా దుర్వినియోగం చేస్తున్నారో చూపాలని అంటున్నారు.

మరోవైపు వారం రోజుల పాటు రాజమండ్రి చుట్టూ రాజకీయాలు తిరిగే అవకాశం కనిపిస్తోంది. చంద్రబాబుతో పెద్ద ఎత్తున ములాకత్ లు నిర్వహిస్తామన్నారు. ఈరోజు పవన్ కళ్యాణ్ సమావేశం కానున్నారు. చంద్రబాబుకు మద్దతుగా నిలిచిన కుల సంఘాల నేతలు… వారి ప్రతినిధులు కూడా ములాకత్ కు వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇది రాజకీయ కక్ష సాధింపు చర్య అని ప్రజల్లోకి తీసుకెళ్లేందుకు టీడీపీ ప్రయత్నిస్తోంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *