ములుగు ఎమ్మెల్యే సీతక్క: ‘సీఎం అభ్యర్థి సీతక్క’.. ఈ ప్రచారం వెనుక ఇంత కథ ఉందా?

తెలంగాణ రాష్ట్ర రాజకీయాలు (తెలంగాణ రాజకీయాలు) ప్రస్తుతం టి.కాంగ్రెస్ (తెలంగాణ కాంగ్రెస్) చుట్టూ తిరుగుతున్నాయి. తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో పొంగులేటి, జూపల్లి చేరిక.. నేపథ్యంలో రాహుల్ గాంధీ బహిరంగ సభలు.. మరోవైపు భట్టి విక్రమార్క పాదయాత్ర.. ఇలా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో సందడి నెలకొంది. ఇదిలా ఉంటే తాజాగా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో ఓ మహిళా ఎమ్మెల్యే పేరు ప్రముఖంగా వినిపిస్తోంది. ప్రత్యర్థి పార్టీ బీఆర్ఎస్ కూడా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ సీఎం అభ్యర్థి అని కొత్త ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది. ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిపై తెలంగాణ కాంగ్రెస్ లో నెలకొన్న గందరగోళాన్ని ప్రజల్లో గందరగోళంగా మార్చడమే లక్ష్యంగా బీఆర్ ఎస్ పావులు కదుపుతోంది. బీఆర్‌ఎస్‌ సోషల్ మీడియా ర్యాంక్‌లను తెరపైకి తెస్తున్న మహిళా ఎమ్మెల్యే మరెవరో కాదు. ములుగు కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే సీతక్క. గతంలో ఇదే సోషల్ మీడియా వేదికగా ఈ ములుగు ఎమ్మెల్యేపై ‘ఆమెకు పబ్లిసిటీ పిచ్చి’ అంటూ ప్రచారం చేసిన బీఆర్ఎస్ ఇప్పుడు సీఎం అభ్యర్థిగా ఆమె పేరును తెరపైకి తెచ్చినట్లు తెలంగాణ రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా చర్చ సాగుతోంది. కాంగ్రెస్‌లో అంతర్గత పోరుకు తెరలేపేందుకు వ్యూహం రచించారు.

ఏఐసీసీ చీఫ్ రాహుల్ గాంధీ ఇటీవల తెలంగాణ కాంగ్రెస్ ముఖ్య నేతలతో సమావేశమయ్యారు. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై వారితో చర్చించారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న ఐదు రాష్ట్రాల ముఖ్య నేతలతో రాహుల్ గాంధీ సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఇందులో భాగంగానే ఆయన ఇటీవల ఢిల్లీలో తెలంగాణ నేతలతో సమావేశమయ్యారు. ఇందులో మణిరావు ఠాక్రే, టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్‌రెడ్డితోపాటు ముఖ్య నేతలు మధుయాష్కీగౌడ్, ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి, కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి, జగ్గారెడ్డి, శ్రీధర్‌బాబు, పొడెం వీరయ్య, సీతక్క, ఎమ్మెల్సీ జీవన్‌రెడ్డి, జానారెడ్డి, షబ్బీర్‌ అలీ, దామోదర రాజనర్సింహ పాల్గొన్నారు.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్, అన్నాచెల్లెళ్లి రేవంత్ రెడ్డికి సంబంధించిన ముఖ్యమైన సమావేశాలకు సీతక్కకు ఆహ్వానం అందుతున్నట్లు సోషల్ మీడియాలో బీఆర్ఎస్ హైలైట్ చేసింది. కాంగ్రెస్ నేతలు రాహుల్ గాంధీ, ప్రియాంక గాంధీలకు కూడా సీత అంటే ఇష్టమని బీఆర్ఎస్ పేర్కొంది. గిరిజన ఎమ్మెల్యే కావడం కూడా సీతక్కకు కలిసొచ్చే అంశమేనని బీఆర్ ఎస్ కూడా సామాజిక వర్గ సమీకరణలను తెరపైకి తెస్తున్నట్లు సమాచారం. తెలంగాణ కాంగ్రెస్ సీఎం అభ్యర్థి సీతక్క అని చెప్పడానికి చాలా కారణాలు ఉన్నాయని బీఆర్ఎస్ సోషల్ మీడియాలో జోరుగా ప్రచారం చేస్తుండటం గమనార్హం. సీతక్కను ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిగా ప్రమోట్ చేయడం ద్వారా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేతల్లో అభద్రతా భావాన్ని కలిగించడమే బీఆర్ఎస్ అంతిమ లక్ష్యంగా కనిపిస్తోంది.

టీపీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డి కాంగ్రెస్ నేతలందరినీ ఏకతాటిపైకి తెచ్చే ప్రయత్నం చేస్తున్నారని, ఈ క్రమంలో కొంతమేర సక్సెస్ అయిన నేపథ్యంలో బీఆర్ఎస్ రాజకీయ పార్టీగా కాంగ్రెస్ నేతల మనోధైర్యాన్ని దెబ్బతీసే వ్యూహాన్ని అనుసరిస్తోందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. అటువంటి ప్రచారాలు. చేరికలతో తెలంగాణ కాంగ్రెస్ హోరాహోరీగా సాగుతున్న ఈ తరుణంలో బీఆర్ఎస్ సోషల్ మీడియా వ్యూహాత్మకంగా ‘సీతక్క సీఎం అభ్యర్థి’ అంటూ ప్రచారం ప్రారంభించిందని అంచనా. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో బీఆర్ఎస్ మైండ్ గేమ్ మొదలైందని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. అయితే తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ నుంచి ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థి విషయంలో కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఇంకా ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదనేది అందరికీ తెలిసిన విషయమే. అయితే ఎన్నికల్లో గెలిచిన తర్వాత ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థిపై కాంగ్రెస్ హైకమాండ్ కసరత్తు ప్రారంభించనుందని ఇటీవలి కర్ణాటక ఎన్నికల ఫలితాల నేపథ్యంలో స్పష్టమవుతోంది. తెలంగాణలో కూడా కాంగ్రెస్ అధిష్టానం దాదాపు ఇదే వైఖరి. ప్రత్యర్థి పార్టీల వ్యూహాల్లో భాగంగా అప్పటి వరకు ఇలాంటి ప్రచారాలు కొనసాగే అవకాశం ఉందన్న అభిప్రాయాన్ని రాజకీయ విశ్లేషకులు వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-01T17:56:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *