రాజ్‌నాథ్ సింగ్: దేశం కోసం ఎక్కడికైనా వెళ్తాం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-27T01:19:24+05:30 IST

దేశ గౌరవాన్ని, గౌరవాన్ని కాపాడేందుకు ఎంతకైనా దిగుతామని, అవసరమైతే నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసీ)ని కూడా దాటిస్తామని కేంద్ర రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ అన్నారు.

రాజ్‌నాథ్ సింగ్: దేశం కోసం ఎక్కడికైనా వెళ్తాం

అవసరమైతే, మేము నియంత్రణ రేఖను దాటుతాము.

కార్గిల్ విజయ్ దివస్ వేడుకల్లో రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్

ద్రాస్ (లడఖ్), జూలై 26: దేశ గౌరవాన్ని, గౌరవాన్ని కాపాడేందుకు ఎంతకైనా దిగుతామని, అవసరమైతే నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఓసీ)ని కూడా దాటిస్తామని కేంద్ర రక్షణ మంత్రి రాజ్‌నాథ్ సింగ్ అన్నారు. ఎల్ఓసీ దాటాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడితే సైన్యానికి సహకరించేందుకు పౌరులంతా సిద్ధంగా ఉండాలని పిలుపునిచ్చారు. కార్గిల్ విజయ్ దివస్ సందర్భంగా బుధవారం ద్రాస్‌లోని అమర వీరుల కార్గిల్ స్థూపం వద్ద ఆయన కార్గిల్ అమరవీరులకు నివాళులర్పించారు. 1999 కార్గిల్ యుద్ధంలో పాకిస్తాన్‌పై భారతదేశం సాధించిన విజయానికి గుర్తుగా ప్రతి సంవత్సరం జూలై 26న కార్గిల్ విజయ్ దివస్ జరుపుకుంటారు. ఇందులో భాగంగా రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, కేంద్రమంత్రులు, ముఖ్యమంత్రులు, పార్టీలకతీతంగా రాజకీయ నేతలు బుధవారం కార్గిల్‌ అమరవీరులకు నివాళులర్పించారు. పార్లమెంట్ సభ్యులు కూడా అమరవీరుల త్యాగాలను స్మరించుకున్నారు. దేశ రక్షణ కోసం తమ ప్రాణాలను అర్పించి కార్గిల్‌లో విజయానికి బాటలు వేసిన అమరవీరులకు కార్గిల్ విజయ్ దివస్ సందర్భంగా నివాళులు అర్పిస్తున్నట్లు అధ్యక్షుడు ముర్ము ట్వీట్ చేశారు.

అలాగే కటక్‌లోని ఒడిశా హైకోర్టు 75వ వ్యవస్థాపక దినోత్సవ వేడుకల్లో రాష్ట్రపతి స్వయంగా పాల్గొన్నారు. కార్గిల్‌ అమరవీరుల వీరోచిత గాథలు రాబోయే తరాలకు స్ఫూర్తినిస్తాయని అన్నారు. భారతదేశ అసమాన యోధుల ధైర్యసాహసాలకు కార్గిల్ విజయ్ దివస్ నిదర్శనమని, వారు దేశ ప్రజలందరికీ ఎప్పటికీ స్ఫూర్తిగా నిలుస్తారని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ద్రాస్‌లో జరిగిన కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న రాజ్‌నాథ్.. దేశ గౌరవాన్ని కాపాడేందుకు అవసరమైతే నియంత్రణ రేఖను దాటేందుకు సిద్ధమన్నారు. యుద్ధ పరిస్థితులు తలెత్తినప్పుడల్లా సైన్యానికి పరోక్షంగా మద్దతిచ్చే ప్రజలు యుద్ధరంగంలో ఉన్న సైనికులకు ప్రత్యక్షంగా అండగా నిలిచేందుకు మానసికంగా సిద్ధం కావాలని పిలుపునిచ్చారు. చర్చల ద్వారా సమస్యను పరిష్కరించుకునే ప్రయత్నంలో పాకిస్థాన్ వెన్నుపోటు పొడిచడం వల్లే కార్గిల్ యుద్ధం వచ్చిందన్నారు. యుద్ధంలో భాగంగా చేపట్టిన ఆపరేషన్‌ విజయ్‌తో ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ దేశ ప్రయోజనాలను కాపాడే విషయంలో ఒక్క అడుగు కూడా వెనక్కు తీసుకోబోమని పాకిస్థాన్‌తో పాటు సైన్యం ప్రపంచానికి సందేశం ఇచ్చిందని గుర్తు చేశారు. కుటుంబం కంటే దేశం గొప్పదని, ప్రాణత్యాగం చేసిన వీరందరికి నివాళులు అర్పిస్తున్నట్లు తెలిపారు. అమర వీరుల త్యాగాలు వృధా కాలేదని, భావి తరాలకు స్ఫూర్తిగా నిలుస్తాయన్నారు. భవిష్యత్తులో మరింత కఠినమైన సవాళ్లు, ప్రమాదాలను ఎదుర్కొనేందుకు మన సైన్యం సిద్ధమవుతోందని ఆర్మీ చీఫ్ జనరల్ మనోజ్ పాండే విలేకరులతో అన్నారు. ద్రాస్‌లోని అమరవీరుల స్థూపం వద్ద నివాళులర్పించిన పాండే.. కార్గిల్‌ అమరవీరుల త్యాగాలను దేశం ఎప్పటికీ మరిచిపోదని అన్నారు.

కార్గిల్‌లోని మహిళా పోలీస్ స్టేషన్

కేంద్ర పాలిత ప్రాంతమైన లడఖ్‌లో తొలిసారిగా మహిళా పోలీస్ స్టేషన్ ప్రారంభమైంది. బుధవారం కార్గిల్‌లో లడఖ్ అదనపు డీజీపీ ఎస్‌డీ సింగ్ జమ్వాల్ ఈ పోలీస్ స్టేషన్‌ను ప్రారంభించారు. మహిళలపై నేరాల కోసం ప్రత్యేకంగా ఈ పోలీస్ స్టేషన్ పనిచేస్తోందని ఏడీజీపీ తెలిపారు. మహిళల భద్రత మరియు హక్కుల పరిరక్షణలో సుశిక్షితులైన సుశిక్షితులైన మహిళా సిబ్బంది ఈ స్టేషన్‌లో ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T01:19:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *