డొనాల్డ్ ట్రంప్: ట్రంప్‌ను చంపేస్తానని ఇరాన్ కమాండర్ హెచ్చరించాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-25T17:49:18+05:30 IST

అగ్రరాజ్యం అమెరికాపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవడానికి ఇరాక్ తన ఆయుధ నిల్వలను పెంచుతోందా? ఇరాన్ ఇటీవల 1,650-కిలోమీటర్లు (1,025-మైలు) ప్రయోగించింది ..

డొనాల్డ్ ట్రంప్: ట్రంప్‌ను చంపేస్తానని ఇరాన్ కమాండర్ హెచ్చరించాడు

దుబాయ్: అగ్రరాజ్యం అమెరికాపై ప్రతీకారం తీర్చుకోవడానికి ఇరాక్ తన ఆయుధ నిల్వలను పెంచుతోందా? 1,650 కిలోమీటర్ల (1,025 మైళ్లు) పరిధిలోని లక్ష్యాలను సులభంగా ఛేదించగల క్రూయిజ్ క్షిపణిని ఇరాన్ ఇటీవల అభివృద్ధి చేయడం వెనుక కారణం ఇదేనా? ఇరాన్ రివల్యూషనరీ గార్డ్స్ కమాండర్ అమీరాలీ హజిజాదే ఇటీవల ఇలాంటి హెచ్చరిక సందేశాలను జారీ చేశారు. అమెరికాపై ప్రతీకారం తీర్చుకుంటామని హెచ్చరించారు. అమెరికా మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్‌ ట్రంప్‌ను చంపేందుకు ఎదురు చూస్తున్నారని అన్నారు.

“1,650 కిలోమీటర్ల పరిధి కలిగిన క్రూయిజ్ క్షిపణి ఇస్లామిక్ రిపబ్లిక్ ఆఫ్ ఇరాన్ యొక్క అంబులా ప్రాంతానికి చేరుకుంది” అని ఇరాన్ టీవీకి ఇటీవల ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో అమీరాలి చెప్పారు. క్రూయిజ్ క్షిపణికి సంబంధించిన మొదటి ఫుటేజీని ఇరాన్ టీవీ కూడా ప్రసారం చేసింది. 2020లో బాగ్దాద్‌లో యుఎస్ డ్రోన్ దాడిలో తమ (ఇరానియన్) మిలిటరీ కమాండర్ సులేమానీ మరణించారని, ప్రతీకారంగా ఇరాక్‌లోని యుఎస్ దళాలపై తమ బలగాలు బాలిస్టిక్ క్షిపణులను ప్రయోగించాయని వారు చెప్పారు. అయితే అమాయక ప్రజలను చంపడం తమ ఉద్దేశం కాదని అమీరాలీ అన్నారు. ట్రంప్‌ను ముగించేందుకు తాము ఎదురుచూస్తున్నామని చెప్పారు. సులేమానీని చంపాలని ఆదేశించిన అమెరికా విదేశాంగ మంత్రి మైక్ పాంపియో.. అప్పటి సైనిక కమాండర్లను కూడా చంపేస్తామని హెచ్చరించారు.

ఇరాన్ తన ఆయుధ సంపదను పెంచుకోవడానికి క్షిపణులను, ముఖ్యంగా బాలిస్టిక్ క్షిపణులను అభివృద్ధి చేస్తోంది. దీనిపై అమెరికా, యూరప్ దేశాలు ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. ఈ క్ర‌మంలో ఇరాన్ రష్యాకు చేరువయ్యే సంకేతాలు కూడా వెలువడ్డాయి. ఉక్రెయిన్‌పై రష్యా యుద్ధం ప్రారంభించకముందే మాస్కోకు డ్రోన్‌లను సరఫరా చేస్తామని ఇరాన్ ప్రకటించింది. ఈ క్రమంలోనే ఇరాన్ ఇటీవల హైపర్ సోనిక్ బాలిస్టిక్ క్షిపణిని అభివృద్ధి చేసిందని గత నవంబర్ లో పెంటగాన్ నివేదిక వెల్లడించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-25T17:49:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *