ఆస్కార్ అవార్డులు: జూనియర్ రాబర్ట్ డౌనీ ఆస్కార్ అవార్డు.. అతని భార్యకు అంకితం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:46 AM

ప్రతిష్టాత్మకమైన ఆస్కార్ అవార్డు రాబర్ట్ డౌనీకి దక్కింది. రాబర్ట్ డౌనీ 96వ అకాడమీ అవార్డ్స్‌లో ఉత్తమ సహాయ నటుడు అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. ఓపెన్ హైమర్‌లో ఉత్తమ ప్రదర్శనకు అవార్డు లభించింది. ఆ సినిమాలో లూయిస్ స్ట్రాస్ పాత్రను రాబర్ట్ డౌనీ పోషించాడు. ఆ పాత్రలో తన నటనకు విమర్శకుల ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. డౌనీ అతని తరంలోని ఉత్తమ నటులలో ఒకరు. తన కెరీర్‌లో తొలి ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు.

ఆస్కార్ అవార్డులు: జూనియర్ రాబర్ట్ డౌనీ ఆస్కార్ అవార్డు.. అతని భార్యకు అంకితం

ABN ఇంటర్నెట్: 96వ అకాడమీ అవార్డ్స్ అమెరికాలోని లాస్ ఏంజిల్స్‌లోని డాల్బీ థియేటర్‌లో జరగనున్నాయి. (ఆస్కార్ అవార్డులు) అవార్డుల ప్రదానోత్సవం జరుగుతోంది. ఆస్కార్ అవార్డు జూనియర్ రాబర్ట్ డౌనీ జూనియర్ (రాబర్ట్ డౌనీ జూనియర్.) వర్షం పడింది. రాబర్ట్ డౌనీకి ఉత్తమ సహాయ నటుడు అవార్డు లభించింది. ఓపెన్ హైమర్‌లో ఉత్తమ ప్రదర్శనకు అవార్డు లభించింది. ఆ సినిమాలో లూయిస్ స్ట్రాస్‌గా రాబర్ట్ డౌనీ (రాబర్ట్ డౌనీ జూనియర్.) జీవించాడు అతను ఆ పాత్రలో తన నటనకు విమర్శకుల ప్రశంసలు పొందాడు. డౌనీ అతని తరంలోని ఉత్తమ నటులలో ఒకరు. తన కెరీర్‌లో తొలి ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకున్నాడు. ఓపెన్ హైమర్స్ సినిమా పలు విభాగాల్లో అవార్డులను గెలుచుకుంది. ఇది ఉత్తమ నటుడు, ఉత్తమ చిత్రం, ఉత్తమ దర్శకుడు, ఉత్తమ సినిమాటోగ్రఫీ, ఉత్తమ ఎడిటింగ్ మరియు ఉత్తమ ఒరిజినల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ స్కోర్ కోసం ఓపెన్ హైమర్ ఫిల్మ్ అవార్డులను గెలుచుకుంది.

ఆస్కార్ అవార్డుల తర్వాత రాబర్ట్ డౌనీ భావోద్వేగానికి లోనయ్యారు. చిత్ర యూనిట్, నటీనటులు, అభిమానులకు ఓపెన్ హైమర్ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. తన కెరీర్‌లో ఎదురైన సవాళ్లను విజయాలుగా మలుచుకున్నప్పుడు తన భార్య సుసాన్ డౌనీ తనకు అండగా నిలిచిందని చెప్పాడు. ఆస్కార్ అవార్డును తన సతీమణికి అంకితమిస్తున్నట్లు అసెంబ్లీ వేదికపై నుంచి ప్రకటించారు.

రాబర్ట్ డౌనీ ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకోవడం ద్వారా తన కెరీర్‌లో మరో మైలురాయిని చేరుకున్నాడు. చిత్ర పరిశ్రమలో అసమాన ప్రతిభ, బహుముఖ ప్రజ్ఞతో హాలీవుడ్ ఐకాన్‌గా నిలిచారు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ప్రేక్షకుల ఆదరణ పొందుతోంది.

మరింత అంతర్జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 11, 2024 | 08:46 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *