మణిపూర్: మూడు నెలల తర్వాత మణిపూర్‌లో కీలక పరిణామం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-25T17:23:40+05:30 IST

మెయిటీ మరియు కుకీ వర్గాల మధ్య వైరం కారణంగా దాదాపు మూడు నెలలుగా రగులుతున్న మణిపూర్ (మణిపూర్ హింస)లో కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఇంటర్నెట్ సేవలను పాక్షికంగా పునరుద్ధరించాలని మణిపూర్ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. బ్రాండ్‌బ్యాండ్ సేవలను పొందేందుకు అనుమతించబడింది. స్టాటిక్ ఐపీ కనెక్షన్ ఉన్న ఇంటర్నెట్ ను పరిమిత పద్ధతిలో వినియోగించుకోవచ్చని ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.

మణిపూర్: మూడు నెలల తర్వాత మణిపూర్‌లో కీలక పరిణామం..

ఇంఫాల్: మణిపూర్ (మణిపూర్ హింస)లో మైతేయి మరియు కుకీ జాతుల మధ్య వైరం కారణంగా దాదాపు 3 నెలలుగా రగులుతున్న కీలక పరిణామం చోటుచేసుకుంది. ఇంటర్నెట్ సేవలను పాక్షికంగా పునరుద్ధరించాలని మణిపూర్ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. బ్రాండ్‌బ్యాండ్ సేవలను పొందేందుకు అనుమతించబడింది. స్టాటిక్ ఐపీ కనెక్షన్ ఉన్న ఇంటర్నెట్ ను పరిమిత పద్ధతిలో వినియోగించుకోవచ్చని ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. అయితే మొబైల్ ఇంటర్నెట్‌పై నిషేధం యథావిధిగా కొనసాగుతోంది. సోషల్ మీడియాను వినియోగించరాదని స్పష్టం చేశారు.

బ్రాడ్ బ్యాండ్ కాకుండా ఇతర రకాల కనెక్షన్ల ద్వారా ఇంటర్నెట్ వాడుతున్నట్లు తేలితే సర్వీస్ ప్రొవైడర్ బాధ్యత వహించాల్సి ఉంటుందని ప్రభుత్వం హెచ్చరించింది. ఏదైనా పరికరానికి స్టాటిక్ IPని కేటాయించడం వలన అది మారదు. చాలా పరికరాలు డైనమిక్ IPలను ఉపయోగిస్తాయి. ఈ IP నెట్‌వర్క్‌కి కనెక్ట్ చేయడం ద్వారా మార్పులను కేటాయించింది. కాబట్టి స్థిర IPని సులభంగా పర్యవేక్షించవచ్చు మరియు గుర్తించవచ్చు. వైఫై హాట్‌స్పాట్‌లు కూడా అనుమతించబడవు. సోషల్ మీడియా వెబ్‌సైట్లకు కూడా అనుమతి లేదు. వినియోగదారులు ఖచ్చితంగా వర్చువల్ ప్రైవేట్ నెట్‌వర్క్ (VPN) సాఫ్ట్‌వేర్‌ను అన్‌ఇన్‌స్టాల్ చేయాలి. కొత్తవి ఏర్పాటు చేయలేమని మణిపూర్ ప్రభుత్వం స్పష్టం చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-25T17:24:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *