వారసత్వ రాజకీయాలు ‘క్విట్ ఇండియా’ | వారసత్వ రాజకీయాలు ‘క్విట్ ఇండియా’

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-08T02:49:06+05:30 IST

భారత్ అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా అవతరించేందుకు విపక్షాల కూటమి ‘భారత్‌’ అడ్డంకిగా ఉందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మండిపడ్డారు. అవినీతి, వారసత్వం, బుజ్జగింపు రాజకీయాలను దేశం నుంచి తరిమికొట్టాలని భారత్ కోరుకుంటోందని అన్నారు.

వారసత్వ రాజకీయాలు 'క్విట్ ఇండియా'

అవినీతి, బుజ్జగింపు రాజకీయాలు కూడా..

ఇది దేశ ప్రజల ముక్తకంఠంతో చేస్తున్న డిమాండ్

దేశాభివృద్ధికి ‘దుష్టశక్తుల’ అడ్డంకులు

విపక్షాల కూటమి ‘భారత్‌’పై మోదీ ధ్వజమెత్తారు.

న్యూఢిల్లీ, చండీగఢ్, ఆగస్టు 7: భారత్ అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా మారేందుకు విపక్షాల కూటమి ‘భారత్’ అడ్డంకిగా ఉందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మండిపడ్డారు. అవినీతి, వారసత్వం, బుజ్జగింపు రాజకీయాలను దేశం నుంచి తరిమికొట్టాలని భారత్ కోరుకుంటోందని అన్నారు. ‘భారత్‌’గా ఏర్పడిన ప్రతిపక్ష పార్టీలు కేంద్ర ప్రభుత్వంపై ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై లోక్‌సభలో చర్చకు ఒకరోజు ముందు మోదీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. దేశాన్ని ‘భారత్‌’గా అభివర్ణిస్తూ విపక్ష కూటమి ‘భారత్‌’పై మోదీ విరుచుకుపడ్డారు. సోమవారం ఢిల్లీలోని ప్రగతి మైదాన్‌లో జాతీయ చేనేత దినోత్సవాన్ని ఘనంగా నిర్వహించారు. ఈ కార్య‌క్ర‌మంలో ప్ర‌ధాన మంత్రి మాట్లాడుతూ, భార‌త‌దేశం 5 ట్రిలియ‌న్ డాల‌ర్ల ఆర్థిక వ్య‌వ‌స్థ‌గా మారేలా జౌళి రంగం మరియు ఫ్యాషన్ పరిశ్రమలు తమ పరిధిని మరియు పనిని విస్తరించుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు. ప్రపంచంలోని 3 అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో భారత్‌ను ఒకటిగా మార్చేందుకు కృషి చేయాలన్నారు. రాఖీ, వినాయకచవితి, దసరా, దీపావళి పండుగల సందర్భంగా స్థానిక ఉత్పత్తులను మరింతగా ఆదరించాలని ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేశారు. 2014కు ముందు రూ.25 వేల కోట్ల నుంచి రూ.30 వేల కోట్ల వరకు ఉన్న ఖాదీ విక్రయం ఇప్పుడు రూ.1.30 లక్షల కోట్లకు పెరిగిందన్నారు. గుజరాత్‌లోని స్టాచ్యూ ఆఫ్ యూనిటీ వద్ద ఏర్పాటు చేసిన ‘ఏక్తా మాల్’ తరహాలో అన్ని రాష్ట్ర రాజధానులలోనూ ఏక్తా మాల్స్‌ను ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు ప్రకటించారు. విపక్ష కూటమి ‘ఇండియా’ గురించి ప్రస్తావిస్తూ, ‘క్విట్ ఇండియా’ అంటూ దేశం ముక్తకంఠంతో అవినీతి, వారసత్వం, బుజ్జగింపు రాజకీయాలను ఖండిస్తున్నదని మోదీ అన్నారు. బ్రిటీష్ పాలకులను తరిమికొట్టేందుకు మహాత్మాగాంధీ నేతృత్వంలో ‘క్విట్ ఇండియా’ ఉద్యమం చేపట్టామని, అదే మంత్రంతో భారతదేశం అభివృద్ధి చెందేందుకు అడ్డంకులు సృష్టిస్తున్న దుష్టశక్తులను తరిమికొట్టాలన్నారు. దేశం. కాగా, స్వాతంత్య్రం వచ్చిన నాలుగు దశాబ్దాలుగా గ్రామాల్లో పంచాయితీ రాజ్ వ్యవస్థ అమలు ప్రాముఖ్యతను అర్థం చేసుకోవడంలో కాంగ్రెస్ విఫలమైందని మోదీ విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ హయాంలో పంచాయితీ రాజ్ సంస్థల కోసం నిర్దిష్టమైన కృషి జరగలేదని, జమ్మూ కాశ్మీర్ దీనికి ఉదాహరణ అని అన్నారు. సోమవారం ఫరీదాబాద్‌లోని సూరజ్‌కుండ్‌లో బీజేపీ నిర్వహించిన ‘హర్యానా క్షేత్రీయ పంచాయితీ రాజ్ పరిషత్’ వర్క్‌షాప్‌ను వర్చువల్‌గా ప్రారంభించిన సందర్భంగా మోదీ మాట్లాడారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-08T02:49:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *