వేదాంతకు ఫాక్స్‌కాన్‌ గుడ్‌బై

తైవాన్‌కు చెందిన ఒక సంస్థ రూ. 1.5 లక్షల కోట్ల సెమీకండక్టర్ ప్రాజెక్ట్ భాగస్వామ్యం నుండి వైదొలిగింది

న్యూఢిల్లీ: మైనింగ్ దిగ్గజం అనిల్ అగర్వాల్‌కు చెందిన వేదాంత గ్రూప్‌కు తైవాన్ ఎలక్ట్రానిక్స్ కంపెనీ ఫాక్స్‌కాన్ నుంచి భారీ షాక్ తగిలింది. భారతదేశపు తొలి సెమీకండక్టర్ (చిప్స్) తయారీ ప్లాంట్ ఏర్పాటు కోసం వేదాంతతో భాగస్వామ్య ఒప్పందం నుంచి వైదొలగాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు ఫాక్స్‌కాన్ ప్రకటించింది. మరింత వైవిధ్యమైన అభివృద్ధి అవకాశాలను అన్వేషించడానికి పరస్పర ఒప్పందం ద్వారా జాయింట్ వెంచర్‌ను కొనసాగించకూడదని నిర్ణయించుకున్నట్లు ఫాక్స్‌కాన్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద కాంట్రాక్ట్‌ తయారీ సంస్థ ఫాక్స్‌కాన్‌ రూ.1.5 లక్షల కోట్ల భారీ పెట్టుబడితో గుజరాత్‌లో సెమీకండక్టర్లు, డిస్‌ప్లేల తయారీ ప్లాంట్‌ను ఏర్పాటు చేసేందుకు వేదాంతతో గతేడాది ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. భారతదేశంలో సెమీకండక్టర్లను తయారు చేయాలనే ఆలోచనను నిజం చేయడానికి రెండు కంపెనీలు ఒక సంవత్సరానికి పైగా కష్టపడుతున్నాయని మరియు ఆ అనుభవం రెండు కంపెనీలకు ముందుకు సాగడానికి బలమైన స్థానాన్ని ఇస్తుందని ఫాక్స్‌కాన్ అభిప్రాయపడింది. అంతేకాకుండా, చిప్‌ల అభివృద్ధిలో భారతదేశం యొక్క దిశలో తమకు నమ్మకం ఉందని మరియు మేక్ ఇన్ ఇండియా లక్ష్యాలకు గట్టిగా మద్దతు ఇస్తుందని కంపెనీ తెలిపింది.

దేశ లక్ష్యాలపై ప్రభావం లేదు: రాజీవ్ చంద్రశేఖర్

సెమీకండక్టర్ల తయారీలో భారత్ లక్ష్యాలపై తాజా పరిణామం ఎలాంటి ప్రభావం చూపబోదని కేంద్ర ఐటీ, ఎలక్ట్రానిక్స్ శాఖ సహాయ మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్ అన్నారు. వేదాంత, ఫాక్స్‌కాన్‌ సంస్థలు భారత్‌లో గణనీయమైన పెట్టుబడులు పెట్టాయని, ఆర్థికాభివృద్ధికి, ఉద్యోగాల కల్పనకు దోహదపడుతున్నాయని చెప్పారు.

ఇతరులతో ఫార్వార్డ్ చేయండి: వేదాంత

సెమీకండక్టర్ల తయారీ ప్రాజెక్టుకు తాము పూర్తిగా కట్టుబడి ఉన్నామని, ఫాక్స్ కాన్ ఉపసంహరణ నేపథ్యంలో ఇతర ఇన్వెస్టర్లతో కలిసి ప్లాంట్ ఏర్పాటు చేస్తామని వేదాంత ప్రకటించింది. సెమీకండక్టర్ల రంగంలో ప్రధాని మోదీ ఆశయాలను నెరవేర్చేందుకు తమ ప్రయత్నాలను రెట్టింపు చేసినట్లు వేదాంత గ్రూప్ తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *