హైదరాబాద్‌లోని జయశంకర్ అగ్రికల్చరల్ యూనివర్సిటీలో ప్రవేశాలు

హైదరాబాద్-రాజేంద్రనగర్‌లోని ప్రొఫెసర్ జయశంకర్ తెలంగాణ రాష్ట్ర వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయం (PJTSAU) డిప్లొమా ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. వ్యవసాయం, ఆర్గానిక్ అగ్రికల్చర్ మరియు అగ్రికల్చరల్ ఇంజినీరింగ్ విభాగాలు ఉన్నాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా యూనివర్సిటీ పాలిటెక్నిక్ కాలేజీల్లో 240 సీట్లు, అనుబంధ ప్రైవేట్ పాలిటెక్నిక్ కాలేజీల్లో 600 సీట్లు ఉన్నాయి. అగ్రికల్చరల్ స్ట్రీమ్‌లో తెలంగాణ పాలిసెట్ 2023 ర్యాంక్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. గ్రామీణ పాఠశాలల్లో కనీసం నాలుగేళ్లు చదివిన విద్యార్థులకు ఒక్కో విభాగంలో 60 శాతం సీట్లు కేటాయిస్తారు. ఈ కార్యక్రమాలు ఆంగ్ల మాధ్యమంలో నిర్వహిస్తారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

డిప్లొమా ఇన్ అగ్రికల్చర్: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా యూనివర్సిటీ అగ్రికల్చరల్ పాలిటెక్నిక్ కాలేజీల్లో మొత్తం 220 సీట్లు ఉన్నాయి. జోగిపేటలో బాలికల పాలిటెక్నిక్; బాలుర పాలిటెక్నిక్ కళాశాలలు బసంత్‌పూర్, జమ్మికుంట, మాల్తుమ్మెడలలో ఉన్నాయి. వీటితో పాటు పాలెం, పొలాస, కంపసాగర్, మధిర, రుద్రూర్ పాలిటెక్నిక్‌లలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు; సిద్దిపేట-దోర్నాల పాలిటెక్నిక్‌లో 40 సీట్లు ఉన్నాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా యూనివర్సిటీ అనుబంధ కళాశాలల్లో మొత్తం 450 సీట్లు ఉన్నాయి.

డిప్లొమా ఇన్ అగ్రికల్చరల్ ఇంజనీరింగ్: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు. సంగారెడ్డి-కందిలోని అగ్రికల్చరల్ ఇంజినీరింగ్ పాలిటెక్నిక్‌లో 20 సీట్లు ఉన్నాయి. మెదక్-తునికి, ఖమ్మం-సత్తుపల్లి, సంగారెడ్డి-తుర్కల ఖానాపూర్‌లోని అనుబంధ పాలిటెక్నిక్ కళాశాలల్లో ఒక్కొక్కటి 30 చొప్పున మొత్తం 90 సీట్లు ఉన్నాయి.

డిప్లొమా ఇన్ ఆర్గానిక్ అగ్రికల్చర్: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. ఏకలవ్య ఆర్గానిక్ అగ్రికల్చర్ పాలిటెక్నిక్, వికారాబాద్ – గింగుర్తిలో 60 సీట్లు ఉన్నాయి.

అర్హత వివరాలు: ఆంధ్రప్రదేశ్/తెలంగాణ రాష్ట్ర బోర్డు నిర్వహించే 10వ తరగతి పరీక్షలో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. CBSE, ICSE, NIOS, తెలంగాణ/ఆంధ్రప్రదేశ్ ఓపెన్ స్కూల్ సొసైటీల అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. కనీసం 35 శాతం మార్కులు తప్పనిసరి. తెలంగాణ పొలిసెట్ 2023 వ్యవసాయ రంగంలో ర్యాంక్ పొంది ఉండాలి. అభ్యర్థుల వయస్సు డిసెంబర్ 31 నాటికి 15 సంవత్సరాలు నిండి ఉండాలి. గరిష్ట వయోపరిమితి 22 సంవత్సరాలు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ.1100; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.600

రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు చెల్లించడానికి చివరి తేదీ: జూన్ 24

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూన్ 26

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులో దిద్దుబాట్లు: జూన్ 27, 28

వెబ్‌సైట్: diploma.pjtsau.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *