హీరో విర్డ్: గేమింగ్ కోర్సులతో ఉత్తమ కెరీర్

న్యూఢిల్లీ: గేమింగ్ మరియు ఇ-స్పోర్ట్స్ పరిశ్రమ గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా అద్భుతమైన వృద్ధిని సాధిస్తోంది. ఇతర దేశాలతో పోలిస్తే, భారతదేశంలో స్మార్ట్‌ఫోన్ మరియు ఇంటర్నెట్ వినియోగదారులు ఎక్కువగా ఉన్నారు. దీనితో, EY అధ్యయనం ‘Ready.Set.Game On’ ప్రకారం, 2025 నాటికి 45 శాతం CAGRతో ఇ-స్పోర్ట్స్ పరిశ్రమ 11 బిలియన్ రూపాయలకు చేరుకుంటుంది.రెడీ.సెట్.గేమ్ ఆన్!) పేర్కొన్నారు. దేశంలో 450కి పైగా గేమింగ్ కంపెనీలు మరియు 450 మిలియన్లకు పైగా గేమర్‌లు ఉన్నాయని కూడా అంచనా వేసింది.

అయితే దురదృష్టవశాత్తు యువతతో పాటు వారి తల్లిదండ్రులకు కూడా గేమింగ్‌పై సరైన అవగాహన లేదని హీరో వీరెడ్ వ్యవస్థాపకుడు, సీఈవో అక్షయ్ ముంజాల్ చెప్పారు. ఈ రంగంలో అపారమైన అవకాశాలున్నాయన్నారు. తాము రూపొందించిన గేమింగ్ కోర్సులు గేమింగ్ రంగంలోకి అడుగుపెట్టేందుకు తగిన తోడ్పాటును అందిస్తాయని చెప్పారు.

తమ గేమింగ్ కోర్సు వినూత్నమైనదని, ముంజాల్ నద్విన్ గేమింగ్ సహకారంతో ప్రత్యేక సర్టిఫికేషన్ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించామని తెలిపారు. ఈ ఆరు నెలల కోర్సుతో, ఔత్సాహికులు గేమింగ్ మరియు స్పోర్ట్స్ పరిశ్రమలో గేమ్ డిజైనింగ్, విజువలైజింగ్, పబ్లిషింగ్, లీగ్ ఆపరేషన్స్, కంటెంట్ క్రియేషన్, లైవ్ ప్రొడక్షన్ మొదలైన రంగాలలో ఉద్యోగాలు పొందవచ్చు.

ఈ కోర్సులో మొదటి రెండు నెలలు ప్రైమర్ అయినప్పటికీ, ఆ తర్వాత నాలుగు నెలల స్పెషలైజేషన్ తీసుకోవచ్చు. ప్రోగ్రామ్ ఫీజు దాదాపు రూ. 4 లక్షలు. వినూత్నమైన గ్యారెంటీ 5 నెలల ఇంటర్న్‌షిప్ ప్రోగ్రామ్‌తో ఈ ఫీజులో 50 శాతం తిరిగి పొందవచ్చని అక్షయ్ చెప్పారు. ఈ కార్యక్రమం ద్వారా విద్యార్థుల్లో ఉన్న నైపుణ్యాలను గుర్తించి వారి ఇష్టానుసారంగా అవకాశాలు కల్పిస్తామని తెలిపారు. గైడెడ్ ఇండస్ట్రీ ప్రాజెక్టుతో కార్యక్రమం ముగుస్తుందని వివరించారు.

గేమింగ్ మరియు ఎస్పోర్ట్స్ పరిశ్రమలో రాణించేందుకు ఈ సర్టిఫికేషన్ కోర్సు సహాయపడుతుందని ముంజాల్ పేర్కొన్నారు. Hero Wired పరిశ్రమ-మొదటి మరియు వినూత్న కార్యక్రమాలను అందించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఈ కోర్సులు పూర్తి చేసిన వారు గేమ్ డెవలపర్, గేమ్ ఆర్టిస్ట్, గేమ్ డిజైనర్, గేమ్ ఆడియో ఇంజనీర్ వంటి ఉద్యోగాల్లో రాణించవచ్చని అక్షయ్ ముంజాల్ వివరించారు. ఇ-స్పోర్ట్స్‌ని స్పెషలైజేషన్‌గా తీసుకుంటే, లీగ్ కార్యకలాపాలు, కమ్యూనిటీ మేనేజ్‌మెంట్, గేమ్ మార్కెటింగ్, ఈవెంట్ మేనేజ్‌మెంట్ మొదలైన బాధ్యతలను వారు నిర్వహించగలరు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-04T17:44:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *