మార్కెట్ సంపద రికార్డు స్థాయికి చేరుకుంది

ముంబై: ఈక్విటీ మార్కెట్‌లో రెండు రోజుల నష్టాల పరంపర ముగిసింది. అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల సానుకూల సంకేతాలతో పాటు చమురు, ఐటీ, లోహ రంగాల్లో కొనుగోళ్లు బెంచ్‌మార్క్ సూచీలు లాభాల బాట పట్టాయి. సోమవారం ట్రేడింగ్ ముగిసే సమయానికి సెన్సెక్స్ 367.47 పాయింట్లు లాభపడి 66,527.67కు చేరుకుంది. నిఫ్టీ 107.75 పాయింట్లు లాభపడి 19,753.80 వద్ద ముగిసింది. బిఎస్‌ఇలో మిడ్‌క్యాప్ ఇండెక్స్ 0.86 శాతం, స్మాల్‌క్యాప్ ఇండెక్స్ 1.31 శాతం పెరిగాయి. దాంతో స్టాక్ మార్కెట్ సెగ్మెంట్ల సంపదగా భావించే బీఎస్ఈ లిస్టెడ్ కంపెనీల మొత్తం మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ రూ.2.50 లక్షల కోట్లకు పైగా పెరిగి రూ.306.66 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది. మార్కెట్ సంపదలో కొత్త జీవితకాల గరిష్ట స్థాయి.

కాంకోర్డ్ బయోటెక్ IPO ధర పరిధి రూ.705-741: దివంగత మార్కెట్ ఇన్వెస్టర్ రాకేష్ జున్‌జున్‌వాలా కుటుంబ సంస్థ రేర్ ఎంటర్‌ప్రైజెస్ యాజమాన్యంలోని కాంకర్డ్ బయోటెక్ ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆఫర్ (IPO) ఆగస్టు 4న ప్రారంభమై ఆగస్టు 8న ముగుస్తుంది. కంపెనీ విక్రయించాల్సిన షేర్ల ధర పరిధిని నిర్ణయించింది. IPO రూ.705-741. తద్వారా రూ.1,550 కోట్లు సమీకరించాలనుకుంటోంది.

3 నుండి SBFC ఫైనాన్స్ IPO: నాన్ బ్యాంకింగ్ ఫైనాన్షియల్ కంపెనీ SBFC ఫైనాన్స్ లిమిటెడ్ IPO ఆగస్టు 3న ప్రారంభమై ఆగస్టు 7న ముగుస్తుంది. పబ్లిక్ ఇష్యూ ధరల శ్రేణిని రూ.54-57గా నిర్ణయించిన కంపెనీ రూ.1,025 కోట్ల వరకు సమీకరించాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

Onest IPO పత్రాలను SEBIకి సమర్పించింది: FMCG రంగ సంస్థ Onest IPO కోసం ఆమోదం కోరుతూ క్యాపిటల్ మార్కెట్స్ రెగ్యులేటరీ బోర్డ్ SEBIకి ప్రిలిమినరీ డ్రాఫ్ట్ డాక్యుమెంట్లను (DRHP) సమర్పించింది. IPOలో భాగంగా, రూ.77 కోట్ల విలువైన తాజా ఈక్విటీని జారీ చేయాలని మరియు ప్రస్తుత ప్రమోటర్లు మరియు వాటాదారులకు చెందిన 32.5 కోట్ల షేర్లను ఆఫర్ ఫర్ సేల్ (OFS) పద్ధతిలో విక్రయించాలని భావిస్తోంది.

జన స్మాల్ ఫైనాన్స్ బ్యాంక్ రీఫైలింగ్: జన స్మాల్ ఫైనాన్స్ బ్యాంక్ IPO కోసం SEBIకి మళ్లీ పత్రాలను సమర్పించింది. పబ్లిక్ ఇష్యూలో భాగంగా, రూ.575 కోట్ల తాజా ఈక్విటీని జారీ చేయాలని మరియు ప్రస్తుత పెట్టుబడిదారులకు చెందిన 40.51 లక్షల షేర్లను ఆఫర్ ఫర్ సేల్ (OFS) పద్ధతిలో విక్రయించాలని భావిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *