మారుతికి సేల్స్ జోష్ | మారుతికి సేల్స్ జోష్

క్యూ1లో లాభం రెండింతలు పెరిగి రూ.2,525 కోట్లకు చేరుకుంది

సుజుకి గుజరాత్ ప్లాంట్ కొనుగోలుకు ఆమోదం

న్యూఢిల్లీ: దేశీయ కార్ల తయారీ సంస్థ మారుతీ సుజుకీ ఇండియా (ఎంఎస్‌ఐ) లాభం ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం తొలి త్రైమాసికంలో రెట్టింపు అయింది. గతేడాది క్యూ1తో పోలిస్తే లాభం రూ.1,036 కోట్ల నుంచి రూ.2,525 కోట్లకు పెరిగింది. కార్ల అమ్మకాలు భారీగా పెరగడం, పెద్ద కార్ల విక్రయం ద్వారా వచ్చే ఆదాయం ఇందుకు కారణం. ఇదే సమయంలో ఆదాయం రూ.26,512 కోట్ల నుంచి రూ.32,338 కోట్లకు పెరిగింది. మొదటి త్రైమాసికంలో 4,98,030 కార్లను విక్రయించామని, గత ఏడాదితో పోలిస్తే 6.4 శాతం పెరిగిందని కంపెనీ తెలిపింది. ఈ దేశీయ మార్కెట్లో విక్రయాలు 4,34,812 యూనిట్లు (9.1 శాతం వృద్ధి) కాగా 63,218 యూనిట్లు ఎగుమతి అయ్యాయి. అయితే గతేడాది 69,437 యూనిట్లతో పోలిస్తే ఎగుమతులు తగ్గాయి. ఎలక్ట్రానిక్ విడిభాగాల కొరత కారణంగా తొలి త్రైమాసికంలో 28,000 వాహనాలను ఉత్పత్తి చేయలేకపోయామని మారుతీ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. మొదటి త్రైమాసికం ముగిసే సమయానికి మొత్తం 3.55 లక్షల వాహనాల ఆర్డర్లు పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి. సోమవారం బిఎస్‌ఇలో మారుతీ షేరు 1.56 శాతం పెరిగి రూ.9819.55 వద్ద ముగిసింది.

సుజుకి మోటార్ గుజరాత్‌తో ఒప్పందం రద్దు

సుజుకి మోటార్ గుజరాత్ (SMG)తో కాంట్రాక్ట్ తయారీ ఒప్పందాన్ని రద్దు చేయాలని కంపెనీ డైరెక్టర్ల బోర్డు నిర్ణయించింది. అన్ని చట్టపరమైన మరియు నియంత్రణ అవసరాలకు లోబడి మాతృ సంస్థ సుజుకి మోటార్ కార్పొరేషన్ (SMC) నుండి SMC షేర్లను కొనుగోలు చేయడానికి కూడా బోర్డు ఆమోదం తెలిపింది. ఏడాదికి 7.5 లక్షల కోట్ల కార్ల ఉత్పత్తి సామర్థ్యం కలిగిన ఈ ప్లాంట్‌లో ఎస్‌ఎంసికి వంద శాతం వాటా ఉంది. MSIK ఆ ప్లాంట్‌లో ఉత్పత్తి చేయబడిన అన్ని కార్లను కూడా సరఫరా చేస్తుంది. షేర్లను కొనుగోలు చేసే విధానంతో పాటు ఎస్‌ఎంజీకి చెల్లించాల్సిన మొత్తాన్ని తదుపరి బోర్డు సమావేశాల్లో నిర్ణయిస్తామని మారుతీ తెలిపారు. వచ్చే ఏడాది మార్చి 31 నాటికి ఈ లావాదేవీని ముగించాలనుకుంటున్నట్లు సమాచారం. నానాటికీ పెరుగుతున్న డిమాండ్‌ను తట్టుకోవాలంటే 2030-31 నాటికి తమ ఉత్పత్తి సామర్థ్యాన్ని 40 లక్షల కార్లకు పెంచాలని, అంటే ప్రస్తుత ఉత్పత్తికి రెండింతలు పెంచాలని MSG స్పష్టం చేసింది. .

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T04:18:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *