సినీ ప్రముఖులు: ఆక్వా మెరైన్‌కు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడిన సినీ ప్రముఖులు.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-03T10:49:58+05:30 IST

దేశంలోనే అతిపెద్ద ఆక్వా మెరైన్ పార్కును కొత్వాల్ గూడలో ప్రభుత్వం ప్రారంభించింది. అయితే ఆహ్లాదం కోసం నిర్మిస్తున్న ఈ పార్క్ పర్యావరణానికి పెను ముప్పు వాటిల్లబోతోందని సినీ నటులు రేణుదేశాయ్, శ్రీదివ్య, దర్శకుడు శశికిరణ్ తిక్క, మరికొందరు ప్రముఖులు ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం వేశారు.

సినీ ప్రముఖులు: ఆక్వా మెరైన్‌కు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడిన సినీ ప్రముఖులు.

సామాజిక ప్రయోజనాలను పరిరక్షించడం, పర్యావరణ పరిరక్షణ కోసం పోరాడడం ప్రతి ఒక్కరి బాధ్యత. ఆ బాధ్యతను స్వచ్ఛందంగా చేపట్టేందుకు కొందరు సినీ ప్రముఖులు నానా తంటాలు పడుతున్నారు. దేశంలోనే అతిపెద్ద ఆక్వా మెరైన్ పార్కును కొత్వాల్ గూడలో ప్రభుత్వం ప్రారంభించింది. అయితే వినోదం కోసం నిర్మిస్తున్న ఈ పార్క్ పర్యావరణానికి పెను ముప్పు వాటిల్లుతుందని సినీ నటులు రేణు దేశాయ్ (శ్రీ దివ్య), దర్శకుడు శశికిరణ్ టిక్కా (9శశి కిరణ్ తిక్క)తో పాటు మరికొందరు ప్రముఖులు ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం వేశారు.

ఎలాంటి పర్యావరణ అధ్యయనం లేకుండా చేపట్టిన ఈ ఆక్వా మెరైన్ పార్క్ నిర్మాణాన్ని నిలిపివేయాలని కోర్టును ఆశ్రయించారు. సింగపూర్, మలేషియా వంటి దేశాల్లో ఇలాంటి పార్కుల నిర్మాణం ఎందుకు సాధ్యం కాదని కోర్టు ప్రశ్నించింది. అయితే వీటిపై పిటిషనర్ తరఫు న్యాయవాది శ్రీరమ్య వాదనలు వినిపిస్తూ.. ఎలాంటి పర్యావరణ అధ్యయనం లేకుండా ఈ పార్కులు ఏర్పాటు చేయడం వల్ల జలచరాలు, వన్యప్రాణులకు నష్టం వాటిల్లుతుందన్న వాదనలను ధర్మాసనం ప్రభుత్వం పరిగణనలోకి తీసుకుంది. హెచ్‌ఎండీఏలకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ ఉజ్జల్‌ భుయాన్‌, జస్టిస్‌ తుకరాంజీ నేతృత్వంలో ఈ కేసు విచారణ జరగనుంది. (ఆక్వా మెరైన్ కొత్వాల్‌గూడ)

అని పిటిషనర్లలో ఒకరైన డైరెక్టర్ శశికిరణ్ తిక్క తెలిపారు “ఈ పర్యావరణ అనుకూల ప్రాజెక్ట్ కోసం మా పోరాటంలో మాకు మీ మద్దతు కూడా అవసరం. ఆక్వా మెరైన్ పార్కులు వేలాది జలచరాల మనుగడకు ముప్పు కలిగిస్తూ పర్యావరణాన్ని దెబ్బతీస్తున్నాయి. వాటిని ఆనందం కోసం మా వద్దకు తీసుకురావడానికి చాలా మంది చనిపోతారు. తర్వాత, వారి జీవితాలు జాగ్రత్తగా ఏర్పాటు చేసిన లైట్లలో చాలా ఉన్నాయి.ఇది బాధాకరంగా మారుతుంది.వేలాది గ్యాలన్ల నీటితో నడిచే ఈ ఆక్వాపార్క్‌లు నీటి సమస్యకు కారణం అవుతాయి.ఇలాంటి పార్కుల నిర్మాణాన్ని చాలా దేశాలు వ్యతిరేకిస్తున్నాయి” అని ఆయన అన్నారు.

నాటి సదా మాట్లాడుతూ.. ఇప్పటికే నగరంలో నీటి సమస్య పెరుగుతోందని, మూడు వేల గ్యాలన్ల నీటితో నిర్మిస్తున్న ఇలాంటి ఆక్వా పార్కులే నీటి సమస్యకు కారణమని, సముద్రాల్లో సహజసిద్ధంగా పెరిగే జల మొక్కలను అలాగే ఉంచడం. నీటి ప్రాతిపదికన నిర్మితమయ్యే ఇలాంటి పార్కులు వారి ప్రాణాలకు ముప్పుగా పరిణమించాయి.వాటిని తీసుకొచ్చే ప్రక్రియలో అనేక జలచరాలు ప్రాణాలు కోల్పోతాయి.. అవగాహన కల్పించేందుకు హెచ్‌ఎండీఏ ఇలాంటి పార్కులను ఏర్పాటు చేస్తే బాగుంటుంది. కాకుడా యొక్క పర్యావరణం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-03T11:03:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *