6.7 లక్షల కోట్ల డాలర్లు 6.7 లక్షల కోట్ల డాలర్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-04T03:36:05+05:30 IST

భారతదేశం ఏడేళ్లపాటు సగటున ఏడాదికి 6.7 శాతం వృద్ధిని సాధించగలిగితే, 2031 నాటికి 6.7 ట్రిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక వ్యవస్థగా అవతరించగలదని ఎస్&పి గ్లోబల్ అంచనా వేసింది.

6.7 లక్షల కోట్ల డాలర్లు

భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ పరిమాణం S&P అంచనా

న్యూఢిల్లీ: భారతదేశం ఏడేళ్లపాటు సగటున 6.7 శాతం వృద్ధిని సాధించగలిగితే, 2031 నాటికి 6.7 ట్రిలియన్ డాలర్ల ఆర్థిక వ్యవస్థగా మారుతుందని S&P గ్లోబల్ అంచనా వేసింది. ప్రస్తుతం మన ఆర్థిక వ్యవస్థ విలువ 3.4 ట్రిలియన్ డాలర్లు. 2022-23 ఆర్థిక సంవత్సరంలో భారతదేశం 7.2 శాతం జిడిపి వృద్ధిని నమోదు చేసింది. అయితే ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో గ్లోబల్ మందగమనం, ఆర్‌బీఐ రేట్ల పెంపు ప్రభావం వల్ల 6 శాతం వృద్ధితో సరిపెట్టుకోవాల్సి రావచ్చని అంటున్నారు. వృద్ధి రేటులో సాంప్రదాయకంగా ఏర్పడే ఒడిదుడుకులను సరిదిద్దడం రాబోయే సంవత్సరాల్లో భారతదేశానికి ప్రధాన సవాలుగా ఉంది, CRISILతో కలిసి రూ. ద్వారా పొందిన తాజా నివేదికను ముగించారు. పెట్టుబడుల సమీకరణ, ముఖ్యంగా మౌలిక సదుపాయాలు మరియు తయారీ రంగంలో, ప్రభుత్వ మరియు ప్రైవేట్ పెట్టుబడులు దేశాన్ని ఈ ఆశయ స్థాయికి తీసుకువస్తాయి. 2025-26 నాటికి వృద్ధి రేటు రికార్డు స్థాయికి చేరుకుంటుందని నివేదిక రచయితల్లో ఒకరైన ధర్మాకృతి జోషి తెలిపారు. జీఎస్టీ వంటి సంస్కరణల వల్ల భారత్ లాభపడుతుందని నివేదిక పేర్కొంది. దీనికి అదనంగా, దివాలా చట్టాలను సమర్థవంతంగా అమలు చేయడం ఆరోగ్యకరమైన క్రెడిట్ సంస్కృతిని సృష్టిస్తుంది. ఈ నివేదికపై ప్రభుత్వ ప్రధాన సలహాదారు అనంత నాగేశ్వరన్ మాట్లాడుతూ 2030 వరకు తయారీ రంగంలో 7-7.5 శాతం సుస్థిర వృద్ధి రేటు సాధించేందుకు తగిన చర్యలు తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని, స్థూల విలువ జోడింపు ( తయారీ రంగానికి చెందిన జివిఎ) జిడిపిలో ప్రస్తుత 16 శాతం నుంచి 25 శాతానికి పెంచాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-04T03:38:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *