మలబార్ గోల్డ్: మలబార్ గోల్డ్ ప్రపంచంలోని టాప్-100 లగ్జరీ బ్రాండ్లలో ఒకటి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 20 , 2024 | 04:51 AM

మలబార్ గోల్డ్ అండ్ డైమండ్స్ మరియు టైటాన్‌తో సహా మరో నాలుగు భారతీయ కంపెనీలు ప్రపంచంలోని టాప్-100 లగ్జరీ బ్రాండ్‌ల జాబితాలో చోటు దక్కించుకున్నాయి. అంతర్జాతీయ కంపెనీ డెలాయిట్ విడుదల…

మలబార్ గోల్డ్: మలబార్ గోల్డ్ ప్రపంచంలోని టాప్-100 లగ్జరీ బ్రాండ్లలో ఒకటి

  • టైటాన్ మరియు ఇతర 4 దేశీ బ్రాండ్‌లకు కూడా స్థానం ఉంది

  • డెలాయిట్ విడుదల చేసిన జాబితా

ముంబై: మలబార్ గోల్డ్ అండ్ డైమండ్స్ మరియు టైటాన్‌తో సహా మరో నాలుగు భారతీయ కంపెనీలు ప్రపంచంలోని టాప్-100 లగ్జరీ బ్రాండ్‌ల జాబితాలో చోటు దక్కించుకున్నాయి. అంతర్జాతీయ సంస్థ డెలాయిట్ విడుదల చేసిన ఈ జాబితాలో మలబార్ గోల్డ్ 19వ స్థానంలో నిలిచింది. దేశీ బ్రాండ్లలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. టాటా గ్రూపునకు చెందిన ఫ్యాషన్ ఉత్పత్తుల తయారీ సంస్థ టైటాన్ 24వ స్థానంలో నిలిచింది. కళ్యాణ్ జ్యువెలర్స్, జాయ్ అలుక్కాస్ వంటి జ్యువెలరీ కంపెనీలు వరుసగా 46, 47 స్థానాలను దక్కించుకున్నాయి. సెంకో గోల్డ్ అండ్ డైమండ్స్ 78వ ర్యాంక్‌ను పొందగా, తంగమయిల్ జ్యువెలరీ 98వ స్థానంలో నిలిచింది. ఇదిలా ఉండగా, ఫ్రాన్స్‌కు చెందిన ప్రముఖ లగ్జరీ ఉత్పత్తుల బ్రాండ్ అయిన ఎల్‌విఎంహెచ్ మరోసారి ఈ జాబితాలో అగ్రస్థానాన్ని నిలబెట్టుకుంది. PVH Corp మరియు Richmond వరుసగా 2వ మరియు 3వ స్థానాల్లో ఉన్నాయి.

మరిన్ని విషయాలు..

  • కోజికోడ్‌కు చెందిన మలబార్ గోల్డ్‌కు ఈ జాబితాలో చోటు దక్కడం ఇదే తొలిసారి. గత ఏడాది (2023)లో కంపెనీ ఆదాయం 400 కోట్ల డాలర్లు (దాదాపు రూ. 33,200 కోట్లు)గా నమోదైంది. కాగా, టైటాన్ టర్నోవర్ 367 కోట్ల డాలర్లు (రూ. 30,461 కోట్లు).

  • భారతదేశంలో లగ్జరీ బ్రాండ్ల పెరుగుదల దేశీయ లగ్జరీ ఉత్పత్తుల మార్కెట్ వృద్ధిని నొక్కి చెబుతుంది. దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ వృద్ధి చెందడంతోపాటు వినియోగదారుల ప్రాధాన్యతలు కూడా పెరుగుతుండటంతో లగ్జరీ మార్కెట్ కూడా గణనీయంగా వృద్ధి చెందుతుందని నివేదిక పేర్కొంది. దీంతో భవిష్యత్తులో మరిన్ని భారతీయ బ్రాండ్లు ఈ జాబితాలో చోటు దక్కించుకునే అవకాశం ఉంది.

  • గతేడాది టాప్-100 లగ్జరీ బ్రాండ్ల టర్నోవర్ వార్షిక ప్రాతిపదికన 13.4 శాతం పెరిగి 34,700 కోట్ల డాలర్లకు (రూ. 28,80,100 కోట్లు) చేరింది. అందులో ప్రపంచంలోనే నెం.1 లగ్జరీ బ్రాండ్ ఎల్వీఎంహెచ్ వాటా 31 శాతం. టాప్-10 బ్రాండ్ల టర్నోవర్ వాటా 63 శాతం. గత ఏడాది ఈ బ్రాండ్ల విక్రయాలు 23 శాతం పెరిగాయి. అంతేకాదు టాప్-100 బ్రాండ్ల నికర లాభంలో ఈ పది కంపెనీల వాటా 76.4 శాతం.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 20, 2024 | 04:51 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *