కీర్తి సురేష్: ఆ స్కోప్‌తో పర్ఫెక్ట్‌గా సెట్ చేయబడింది!

‘మహానటి’లో సావిత్రి పాత్రకు ప్రాణం పోసి కీర్తి సురేష్ ఎనలేని గుర్తింపు తెచ్చుకుంది. ఆమె కెరీర్‌కి ప్లస్‌ అయ్యే సినిమాలు చేస్తుందా? ఆమె నటించిన తాజా చిత్రం ‘భోళా శంకర్’ ఈ నెల 11న విడుదల కానుంది. ఈ సినిమాకి దర్శకత్వం మెహర్ రమేష్ నిర్వహించారు మరియు నిర్మాత రాంబ్రహ్మం సుంకర నిర్మించారు. ఇందులో చిరంజీవి సోదరిగా నటించింది. పాత్ర గురించి ఆమె విలేకరులతో మాట్లాడారు.

‘అన్నతే’ సినిమాలో రజనీ సర్‌కి చెల్లెలుగా కనిపించింది. ఆ సినిమా పూర్తయిన తర్వాత ‘భోళా శంకర్’ ఆఫర్ వచ్చింది. సౌత్‌లో ఇద్దరు స్టార్ హీరోలకు సోదరిగా నటించడం అదృష్టంగా భావిస్తున్నారా? ఇంతకంటే ఏం కావాలి! ఇదంతా వర్ణించలేని ఆనందం. అయితే ‘భోళా శంకర్’లో మరో ప్రత్యేకత కూడా ఉంది. చిరంజీవితో డ్యాన్స్ చేసే అవకాశం వచ్చింది. ఒక ఫ్రేమ్‌లో అయినా అతనితో కలిసి డ్యాన్స్ చేయాలనుకున్నాను. రెండు పాటల్లో డ్యాన్స్ చేశారు. ఇది ప్రధానంగా చెల్లెళ్ల కథ. ఎమోషన్‌తో పాటు అన్ని కమర్షియల్‌ ఎలిమెంట్స్‌తో బ్రదర్‌ అండ్‌ సిస్టర్‌ పూర్తి ప్యాకేజీ ఉంటుంది. చెల్లి క్యారెక్టర్‌గా డ్యాన్స్‌ చేసే అవకాశం రాదేమోనని భయపడుతోంది. అయితే ఇందులో నా పాత్రకు ఆ స్కోప్ ఉంది. అన్నయ్యతో ఆ పాత్ర బబ్లీగా, జాలీగా ఉండటంతో సూపర్‌గా మారింది.

అప్పుడు అమ్మకు.. ఇప్పుడు నాకు..

నిజ జీవితంలో నాకు ఒక అక్క ఉంది. అన్నదమ్ములు లేరు. కానీ సోదరుడిలాంటి స్నేహితుడు ఉన్నాడు. ఈ సినిమాతో చిరంజీవితో మంచి స్నేహం ఏర్పడింది. 1980 గ్రూపులో మా అమ్మ చిరంజీవి స్నేహితురాలు… ఇప్పుడు నేను ఆయనకు కొత్త స్నేహితుడిని (నవ్వుతూ). ఇద్దరం క్లోజ్‌గా ఉన్నప్పటికీ సెట్‌లో చిరుగారు అని పిలుచుకునేదాన్ని. సెట్స్‌లో అతని సలహాలు ఎల్లప్పుడూ ఉపయోగపడతాయి. అవి చాలా విలువైనవి. అంతేకాదు, రోజూ నాకు ఇంటి నుంచి భోజనం తెచ్చేవారు. నన్ను ఏదో ఒకటి అడిగి తెచ్చే వాడు. మా మధ్య ఆహారమే ప్రధాన అంశంగా మారింది. తన ఇంట్లోంచి వచ్చే ఉలవచారు, కాకరకాయ తెగ నచ్చేసింది. రోజూ ఇంటి నుంచి ఏం వస్తోందో మెనూలో చెప్పేవారు. ఇది మరపురాని ప్రయాణం.

2.jpg

‘నువ్వు స్ట్రీట్ స్మార్ట్’ అన్నాడు.

చిరంజీవితో అమ్మ పున్నమినాగులో నటించింది. అప్పుడు అమ్మ చాలా విషయాలు చెప్పింది. సెట్‌లో చిరంజీవి ఎనర్జీ, డెడికేషన్‌తో పాటు సలహాలు, సూచనల గురించి చెప్పింది. చాలా కేరింగ్. అమ్మ చాలా చిన్న వయసులోనే సినిమాల్లోకి వచ్చింది. అప్పుడు అన్ని విషయాలు ఒక చిన్న పాపకు చెప్పినట్లు చెబుతారు. ఈ విషయాన్ని చిరంజీవికి చెప్పినప్పుడు చిరంజీవి స్పందన చూసి చాలా ఆశ్చర్యపోయాను. “మీ అమ్మ చెప్పింది కదా.. చాలా చెప్పాను” అన్నాడు. అప్పుడు అతను చెప్పిన ప్రతి చిన్న విషయం గుర్తుకు వస్తుంది. ఇన్నేళ్ల తర్వాత కూడా ఆయన గుర్తుపెట్టుకుని మరీ చెప్పుకోవడం మామూలు విషయం కాదు. ‘మీ అమ్మ చాలా అమాయకురాలు… కానీ నువ్వు అలా కాదు. ‘నువ్వు స్ట్రీట్ స్మార్ట్‌వి’ అన్నాడు చిరంజీవి.

1.jpg

పల్స్ తెలిసిన దర్శకుడు..

మెహర్ రమేష్ కథ చెప్పగానే బాగా నచ్చింది. నేను రజనీకాంత్‌కి సోదరిని అయ్యానని చెప్పాను. అయితే ఫర్వాలేదు. అతను చాలా కంఫర్టబుల్ డైరెక్టర్. కమర్షియల్ మీటర్ మరియు ప్రేక్షకుల పల్స్ బాగా తెలిసిన దర్శకుడు. నిజానికి నేను మెహర్‌ను అన్నయ్యగా భావిస్తాను. ఈ సినిమాతో ఆయనకు చెల్లి, నాకు అన్నయ్య దొరికారు.

చూడటం సులభం…

ఫిమేల్ ఓరియెంటెడ్ సినిమాలు చేయడం అంత ఈజీ కాదు. చూడ్డానికి బాగుంది కానీ ఇలా బ్యాలెన్స్ చేయడం కష్టం. అన్ని సినిమాలు చేయాలనేది నా కోరిక. ఇప్పటికి పదేళ్లు వెనక్కి తిరిగి చూసుకుంటే మనం చేయలేకపోయాం అని అనిపించకతప్పదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-05T21:28:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *