ఎన్సీపీ చీలిక: పవార్ ఎన్సీపీ మరో చీలిక దిశగా..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-06T15:48:03+05:30 IST

మహారాష్ట్ర దిగ్గజ నేత శరద్ పవార్ నేతృత్వంలోని జాతీయ కాంగ్రెస్ పార్టీ మరో చీలిక దిశగా పయనిస్తున్నట్లు సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. మరో తిరుగుబాటు జరిగే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఈసారి ఎన్సీపీలో తిరుగుబాటుకు ఎన్సీపీ నేత జయంత్ పాటిల్ నాయకత్వం వహిస్తారని చెబుతున్నారు.

ఎన్సీపీ చీలిక: పవార్ ఎన్సీపీ మరో చీలిక దిశగా..?

ముంబై: మహారాష్ట్ర లెజెండరీ లీడర్ శరద్ పవార్ నేతృత్వంలోని నేషనల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (ఎన్‌సిపి) మరో చీలిక దిశగా పయనిస్తున్నట్లు సంకేతాలు వెలువడుతున్నాయి. మరో తిరుగుబాటు (రివోల్ట్) జరిగే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాల సమాచారం. ఈసారి ఎన్సీపీలో తిరుగుబాటుకు ఎన్సీపీ నేత జయంత్ పాటిల్ నాయకత్వం వహిస్తారని చెబుతున్నారు. జయంత్ పాటిల్ ఆదివారం ఉదయం కేంద్ర హోంమంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నేత అమిత్ షాతో భేటీ కావడంతో ఈ ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి. అమిత్ షా, జయంత్ పాటిల్ మధ్య చర్చలు జరిగినట్లు అనుమానిస్తున్నారు. శరద్ పవార్ శిబిరాన్ని వదిలి మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం (ఎన్డీఏ)లో చేరేందుకు మరో సీనియర్ నేత రాజేష్ తోపే కూడా జయంత్ పాటిల్ తో సమావేశమైనట్లు తెలుస్తోంది.

విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో సాంగ్లీ నుంచి తనకు ఎంపీ టికెట్, తన కుమారుడికి ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇవ్వాలని పాటిల్ కోరినట్లు సమాచారం. అంతా సజావుగా సాగితే ఈ నెలలో పాటిల్, రాజేష్ తోపే ఎన్డీయే ప్రభుత్వంలో చేరవచ్చు. ఎన్‌సిపిలో కీలక నేత అజిత్ పవార్ జూలై 2న ఎన్‌డిఎ ప్రభుత్వంలో చేరి శరద్ పవార్‌కు షాక్ ఇచ్చారు. అజిత్‌కి మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి పదవి ఇవ్వబడింది మరియు అతని వర్గానికి చెందిన 8 ఎన్‌సిపి ఎమ్మెల్యేలకు క్యాబినెట్ పదవులు లభించాయి.

వచ్చే ఏడాది లోక్‌సభ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో బీజేపీ కేంద్ర నాయకత్వం తన ప్రయత్నాలను ముమ్మరం చేసింది. మహారాష్ట్రలోని పూణే, బారామతి, షిరూర్, మావల్ లోక్ సభ స్థానాలను లక్ష్యంగా చేసుకుని అమిత్ షా ఇటీవల పూణే జిల్లా నేతలతో సమావేశమయ్యారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-06T15:48:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *