తెలంగాణలో 21 స్టేషన్ల అభివృద్ధి తెలంగాణలో 21 స్టేషన్ల అభివృద్ధి

అమృత్ భారత్ స్టేషన్ల పథకాన్ని ప్రారంభించిన ప్రధాని మోదీ.

రైల్వే చరిత్రలో ఈ పథకం కొత్త అధ్యాయం

పథకం ప్రారంభోత్సవంలో ప్రధాని మోదీ

27 రాష్ట్రాల్లో 508 స్టేషన్ల అభివృద్ధి వాస్తవంగా ప్రారంభించబడింది

న్యూఢిల్లీ/భువనగిరి టౌన్/మంగల్‌హాట్, ఆగస్టు 6 (ఆంధ్రజ్యోతి): అమృత్ భారత్ స్టేషన్ స్కీమ్ (ABSS) భారతీయ రైల్వే చరిత్రలో కొత్త అధ్యాయానికి నాంది అని ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ అన్నారు. ఈ పథకంలో 27 రాష్ట్రాలు, కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాల్లో 1,309 రైల్వే స్టేషన్లను ఎంపిక చేసినట్లు తెలిపారు. ఆదివారం ఢిల్లీ నుంచి తొలి దశలో రూ.25 వేల కోట్లతో 508 స్టేషన్ల అభివృద్ధికి మోదీ వాస్తవంగా శంకుస్థాపన చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. ప్రతి అమృత్ భారత్ స్టేషన్ ఈ ప్రాంత ఆధునిక ఆకాంక్షలకు, ప్రాచీన వారసత్వానికి ప్రతీకగా నిలుస్తుందన్నారు.

ఈ స్టేషన్లలో రెండు ప్రధాన గేట్లు, లిఫ్ట్‌లు, ఎక్స్‌కవేటర్ మరియు స్థానిక లక్షణాలను ప్రతిబింబించేలా అన్ని సౌకర్యాలు ఉంటాయి. స్థానిక కళాకారుల ఉత్పత్తులను ప్రోత్సహించేందుకు స్టేషన్లలో ప్రత్యేక కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేస్తామన్నారు. ఈ 9 ఏళ్లలో దక్షిణాఫ్రికా, ఉక్రెయిన్, పోలాండ్, యూకే, స్వీడన్ వంటి దేశాల కంటే మన దేశంలోనే ఎక్కువ రైల్వే ట్రాక్‌లు వేశామని చెప్పారు. ప్రతికూల రాజకీయాలే ప్రతిపక్షాల లక్ష్యం. కొత్త పార్లమెంట్ భవన నిర్మాణాన్ని ప్రతిపక్షంలో ఒక వర్గం కూడా వ్యతిరేకిస్తోందన్నారు. జాతీయ యుద్ధ స్మారకం 70 ఏళ్లుగా నిర్మించలేదని, అయితే తమ ప్రభుత్వం నిర్మించినప్పుడు కూడా ప్రతిపక్షాలు విమర్శించాయన్నారు. ప్రతిపక్షం ఏ పనీ చేయదని.. ఇతరులను చేయనివ్వబోమన్నారు. విపక్షాల కూటమికి ఇండియా అని పేరు పెట్టడాన్ని విమర్శించారు.అవినీతి, వంశపారంపర్య, అవినీతి రాజకీయాలకు దేశం క్విట్ ఇండియా అని చెప్పేందుకు సమాయత్తమవుతోందన్నారు.

తెలంగాణ, ఏపీలోని ‘అమృత్’ రైల్వే స్టేషన్లు

అమృత్ భారత్ సెషన్స్ పథకంలో తెలంగాణ రాష్ట్రంలో 39 రైల్వే స్టేషన్లు ఎంపికయ్యాయి. మొదటి దశలో 21 స్టేషన్లను అభివృద్ధి చేస్తారు. వాటిలో ఆదిలాబాద్, భద్రాచలం రోడ్, హఫీజ్ పేట, హైటెక్ సిటీ, అప్ గూడ, హైదరాబాద్ (నాంపల్లి), జంగం, కామారెడ్డి, కరీంనగర్, కాజీపేట జంక్షన్, ఖమ్మం, మధిర, మహబూబాబాద్, మహబూబ్ నగర్, మలక్ పేట, మల్కాజ్ గిరి, నిజామాబాద్, రామగుండం, తండు రోడ్డు, యాదాద్రి, జాహీ. హైదరాబాద్ రైల్వే స్టేషన్లు ఉన్నాయి. రూ.914 కోట్లతో వీటిని క్యాపిటలైజ్ చేయనున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని 18 రైల్వే స్టేషన్ల ఆధునీకరణ పనులను ప్రధాని ప్రారంభించారు. వాటి అభివృద్ధికి కేంద్రం రూ.453 కోట్లు వెచ్చిస్తుందన్నారు.

ఇతర రాష్ట్రాల్లో..

యూపీలో 55, రాజస్థాన్ 55, బీహార్ 49, మహారాష్ట్ర 44, మధ్యప్రదేశ్ 34, పశ్చిమ బెంగాల్ 37, అస్సాం 32, ఒడిశా 25, పంజాబ్ 22, గుజరాత్ 21, జార్ఖండ్ 20, తమిళనాడు 18, హర్యానా 15, కర్ణాటక 13

నాంపల్లిలో గవర్నర్‌ పర్యటించారు

అమృత్ భారత్ స్టేషన్‌గా అభివృద్ధి చేసేందుకు నాంపల్లిలో ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమానికి గవర్నర్ తమిళిసై, కేంద్ర మంత్రి కిషన్‌రెడ్డి హాజరయ్యారు. కేంద్ర ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాలు పేదలకు ఎంతో మేలు చేస్తున్నాయని గవర్నర్ అన్నారు. యాదాద్రి (రాయగిరి) రైల్వేస్టేషన్‌లో ఏర్పాటు చేసిన స్క్రీన్‌పై మాజీ ఎంపీ డాక్టర్ బూర నర్సయ్యగౌడ్, రైల్వే అధికారులు, స్థానికులు మోదీ ప్రసంగాన్ని వీక్షించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-07T02:26:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *