రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ తన అధికారిక నివాసానికి తిరిగి వస్తారా? నిబంధనలు ఏం చెబుతున్నాయి?

రాహుల్ గాంధీ పిటిషన్‌పై నిర్ణయం తీసుకుంటూ శుక్రవారం సుప్రీంకోర్టు శిక్షపై స్టే విధించింది. రాహుల్ గాంధీ పిటిషన్‌పై విచారణ పూర్తయ్యే వరకు శిక్షపై స్టే విధిస్తున్నట్లు కోర్టు తెలిపింది. కొత్త విచారణ తేదీని ఇంకా ప్రకటించలేదు

రాహుల్ గాంధీ: రాహుల్ గాంధీ తన అధికారిక నివాసానికి తిరిగి వస్తారా?  నిబంధనలు ఏం చెబుతున్నాయి?

ప్రభుత్వ బంగ్లా: మోదీ ఇంటి పేరుపై పరువు నష్టం కేసులో రాహుల్ గాంధీకి రెండేళ్ల శిక్షపై సుప్రీంకోర్టు స్టే విధించింది. సుప్రీంకోర్టు తీర్పు తర్వాత, లోక్‌సభ సెక్రటేరియట్ సోమవారం కూడా రాహుల్ గాంధీకి లోక్‌సభ సభ్యత్వాన్ని పునరుద్ధరించింది. కేరళలోని వాయనాడ్ నుంచి ఎంపీగా గెలుపొందారు. మళ్లీ ఎంపీగా బాధ్యతలు చేపట్టిన రాహుల్ గాంధీ అధికారిక బంగ్లాను ఎప్పుడు పొందుతారనేది ఇప్పుడు ప్రశ్న. అయితే ఆ ప్రక్రియ ఏమిటో తెలుసుకుందాం.

స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం 2023 : తెలుగు దేశభక్తి సినిమాల్లో ఈ డైలాగులు విన్నారా..? గూస్‌బంప్స్ రావాలి..

లోక్‌సభ సభ్యత్వం పునరుద్ధరించబడిన తర్వాత, ఢిల్లీలోని తుగ్లక్ లేన్‌లోని తన ప్రభుత్వ బంగ్లాను తిరిగి పొందడానికి రాహుల్ గాంధీ లోక్‌సభ హౌసింగ్ కమిటీకి మళ్లీ దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. లోక్‌సభ హౌసింగ్ కమిటీ ఈ బంగ్లాను మరే ఇతర ఎంపీకి కేటాయించలేదు. ఈ బంగ్లా కోసం రాహుల్ దరఖాస్తు చేసుకుంటే మళ్లీ అతడికే కేటాయిస్తారు. మార్చి 23న రాహుల్ గాంధీ పరువు నష్టం కేసులో దోషిగా తేలారు. ఆ తర్వాత మార్చి 24న ఆయన ఎంపీగా అనర్హత వేటు పడింది. వెంటనే తుగ్లక్ లేన్‌లోని ప్రభుత్వ బంగ్లాను ఖాళీ చేయమని నోటీసు అందింది. రాహుల్ గాంధీ నిబంధనల ప్రకారం బంగ్లాను సకాలంలో ఖాళీ చేశారు. అనంతరం ఆయన తల్లి సోనియా గాంధీ ప్రభుత్వ బంగ్లాకు వెళ్లారు.

సుప్రీంకోర్టు: బీహార్‌లో కుల గణనపై స్టేటస్ కో ఇవ్వడానికి సుప్రీంకోర్టు నిరాకరించింది

లోక్‌సభలో ప్రతిపక్ష నేత, కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత అధిర్ రంజన్ చౌదరి సోమవారం లోక్‌సభ హౌసింగ్ కమిటీ ముందు రాహుల్ గాంధీ ప్రభుత్వ బంగ్లా అంశాన్ని లేవనెత్తారు. రాహుల్ గాంధీ తరపున బంగ్లా కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవాలనుకుంటున్నట్లు వెల్లడించారు. అయితే నిబంధనల ప్రకారం రాహుల్ గాంధీ మాత్రమే దీనికి దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చని సమాధానం వచ్చింది. ఏప్రిల్ 22న రాహుల్ ప్రభుత్వ బంగ్లాను ఖాళీ చేశారు.

మధ్యప్రదేశ్: బీజేపీ ఎమ్మెల్యే కుమారుడికి రూ. 10 వేలు. ప్రకటన చేసిన పోలీసులు.. కారణమేంటి?

ప్రభుత్వ బంగ్లాను ఖాళీ చేయాలని రాహుల్ గాంధీకి లోక్‌సభ హౌసింగ్ కమిటీ నోటీసు పంపడంపై కాంగ్రెస్ కేంద్రాన్ని టార్గెట్ చేసింది. ఈ చర్యను కేంద్ర ప్రభుత్వం రాజకీయ ప్రతీకార చర్యగా పార్టీ నేతలు అభివర్ణించారు. దీనికి తగ్గట్టుగానే సోషల్ మీడియాలో ‘మేరా ఘర్ అప్కా ఘర్’ ప్రచారం కూడా మొదలైంది. ఇందులో భాగంగానే మల్లికార్జున్ ఖర్గే సహా కాంగ్రెస్ నేతలంతా తమతోనే ఉండాలని రాహుల్ గాంధీకి ఆహ్వానాలు పంపారు.

మణిపూర్ హింస: మణిపూర్ హింసాకాండపై సుప్రీం విచారణ.. ప్రతి జిల్లాలో 6 సీఐటీలను ఏర్పాటు చేసిన ప్రభుత్వం

రాహుల్ గాంధీకి తన ఇంటిని ఇస్తానని చెప్పిన మొదటి వ్యక్తి ఉత్తరప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత అజయ్ రాయ్. దేశంలోని నియంతలు మన అధినేత రాహుల్‌గాంధీ ఇంటిని లాక్కోవాలని చూస్తున్నారని, అయితే దేశవ్యాప్తంగా కోట్లాది మంది పార్టీ కార్యకర్తల ఇల్లు రాహుల్‌గాంధీదేనని వారికి తెలియదని అజయ్‌రాయ్‌ అన్నారు. అయితే, రాహుల్ గాంధీ 10 జన్‌పథ్‌లోని తన తల్లి ప్రభుత్వ బంగ్లాకు మారారు.

రామ్ శంకర్ కతేరియా: రాహుల్ గాంధీ వంటి పార్లమెంటు సభ్యత్వం కోల్పోకుండా తృటిలో తప్పించుకున్న బీజేపీ ఎంపీ

రాహుల్ గాంధీ పిటిషన్‌పై నిర్ణయం తీసుకుంటూ శుక్రవారం సుప్రీంకోర్టు శిక్షపై స్టే విధించింది. రాహుల్ గాంధీ పిటిషన్‌పై విచారణ పూర్తయ్యే వరకు శిక్షపై స్టే విధిస్తున్నట్లు కోర్టు తెలిపింది. కొత్త విచారణ తేదీని ఇంకా ప్రకటించలేదు. ట్రయల్ కోర్టు తీర్పుపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేసిన సుప్రీంకోర్టు, “ట్రయల్ కోర్టు గరిష్ట శిక్ష ఎందుకు విధించిందో తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాం? ఈ విషయాన్ని న్యాయమూర్తి తీర్పులో పేర్కొనాలి. ఒకవేళ న్యాయమూర్తి ఏడాది 11 నెలల గడువు ఇస్తే.. రాహుల్ గాంధీపై అనర్హత వేటు పడదు. గరిష్ట పెనాల్టీ కారణంగా, ఒక లోక్‌సభ స్థానం ఎంపీ లేకుండా మిగిలిపోతుంది. ఇది కేవలం ఒక వ్యక్తి హక్కులకు సంబంధించిన అంశం మాత్రమే కాదు, ఆ సీటు ఓటర్లకు కూడా సంబంధించినది అని కోర్టు పేర్కొంది.

గద్దర్ అంత్యక్రియలు: గద్దర్ అంతిమ యాత్రలో తొక్కిసలాట.. గద్దర్ స్నేహితుడు మృతి

అయితే సుప్రీంకోర్టు కూడా రాహుల్ గాంధీని తన నిర్ణయంలో హెచ్చరించింది. అలాగే రాహుల్ ప్రసంగంలో చేసిన వ్యాఖ్యలపై తమకు అభ్యంతరం ఉందన్నారు. నాయకులు బహిరంగంగా మాట్లాడేటప్పుడు జాగ్రత్తగా ఉండాలని సూచించారు. ఇది అలవాటైతే విధిగా మారుతుందని రాహుల్ గాంధీకి కోర్టు తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *